Phố cà phê Ninh Thuận quê tôi

ducphubb

Thượng Sỹ
Cà phê O.M viết tắc của Oh Melody tức Oh Giai Điệu

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Trên một con đường phố đẹp Ngô Gia Tự thành phố Phan Rang- Tháp Chàm- Ninh Thuận có nhiều quán cà phê sân vườn tuyệt đẹp, thật rôm rả vào các buổi tối khách đến nghe nhạc, xem phim, xem bóng đá các giải đỉnh cao trên thế giới, ban ngày đông nhất là 2 ngày nghỉ thứ bảy, chủ nhật của khối cơ quan nhà nước, khách đến qua ly cà phê trao đổi thông tin cho nhau, đôi nam thanh nữ tú chuyện trò tô thêm vẻ đẹp cho quán cà phê, mình sẽ tranh thủ thời gian để có những bức ảnh đẹp để các bạn chiêm ngưỡng

Mô hình cà phê phòng trà dòng nhạc Ký ức thời gian

Anh cuongphong_nitaku Ban tổ chức của sinh nhật Diễn đàn bóng bàn Việt Nam từng ngồi ở đây vào một buổi sáng đẹp trời

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Đây là quán cà phê My house nằm góc đường 16 tháng 4 mà Trọng tài bóng bàn quốc tế anh hunghanoi cùng ngồi với mình vào đầu giờ một buổi chiều mùa thu tháng 8

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Bức tranh mùa thu của cô giáo dung_linh thành viên tích cực xứ Huế sưu tầm thật tuyệt! Mùa khai trường, mùa của thi ca và của tình yêu ...

ducphubb

Thượng Sỹ
Đề tài hay anh Đức ơi,chờ xem tiếp những quán cafe Ninh Thuận !

Trọng tài bóng bàn quốc tế hãy đợi nhé, sẽ còn nhiều

Sẽ đều dòng chảy thời gian
Phố Ngô Gia Tự tiếng vang quán nhiều
Cà phê điểm hẹn tình yêu
Phòng trà ca nhạc phiêu diêu phiêu bồng

Tan ca hết việc ngày xong
Omely lui tới Cỏ Hồng Tiếng Xưa
O.M thường ghé buổi trưa
Ngồi viết hình ảnh say sưa diễn đàn

Lắng nghe rơi lá thu vàng
Mênh mông lời nhạc nhẹ nhàng dịu êm
Hồn mang chất chứa nỗi niềm
Phôi pha trút bỏ con tim chẳng sầu

Suối Nguồn quán cảnh dài sâu
Cỏ Hương chim hót tìm nhau nhóm bầy
Dây Leo Xanh cảnh rất Tây
Hình con thuyền lớn đủ đầy đại dương

MaiXuanViet

Moderator
hôm nào rỗi em với bác sĩ Đức đi phòng trà làm vài bản nha. Ngày xưa cũng có một thời gian em hát thuê ở phòng trà nhỏ trong thành phố, mà sau này nghỉ rồi nên nhớ quá. ^^
Tiếc cái là phòng trà Tiếng Xưa ở mình giờ không được như ngày trước, chỗ khiêu vũ quá rộng nên quá đông người lên nhảy làm loạn cả lên nhìn như cái vũ trường. Có lần em nghỉ hè về chơi hát ở trên sân khấu mà ở dưới nhảy như cái hội chợ, mất cả hứng muốn bỏ xuống luôn. Từ đó em không đi đến Tiếng Xưa nữa.

ducphubb

Thượng Sỹ
Vậy là bạn Việt hát nhất rồi, các phòng trà có tên tuổi ở tỉnh mình có lẽ là Tiếng xưa ở đường Ngô Gia Tự và gần đó chệch đối diện một chút là phòng trà Omely ..., hát và khiêu vũ sẽ vui hơn hát đơn thuần nhiều chứ, khiêu vũ cũng nhịp nhàng không đến nỗi sôi động như vũ trường đâu, mình thì cũng chỉ hát thôi và ngắm mọi người khiêu vũ cũng thấy đẹp và duyên dáng dịu hiền lắm, trước kia khoảng 1 tuần mình đi hát một lần, thời gian qua sinh hoạt này mình có giảm vì bận việc cất nhà, tập bóng bàn cho nhóc ở nhà, mấy anh em bóng bàn hát hay nhảy đẹp có các anh Xuân Thu, Ít, Doanh ...

ducphubb

Thượng Sỹ
Quán cà phê Suối Nguồn đường Ngô Gia Tự quý khách vừa bước chân vào khỏi cổng như lạc vào cõi tiên

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
Vậy là bạn Việt hát nhất rồi, các phòng trà có tên tuổi ở tỉnh mình có lẽ là Tiếng xưa ở đường Ngô Gia Tự và gần đó chệch đối diện một chút là phòng trà Omely ..., hát và khiêu vũ sẽ vui hơn hát đơn thuần nhiều chứ, khiêu vũ cũng nhịp nhàng không đến nỗi sôi động như vũ trường đâu, mình thì cũng chỉ hát thôi và ngắm mọi người khiêu vũ cũng thấy đẹp và duyên dáng dịu hiền lắm, trước kia khoảng 1 tuần mình đi hát một lần, thời gian qua sinh hoạt này mình có giảm vì bận việc cất nhà, tập bóng bàn cho nhóc ở nhà, mấy anh em bóng bàn hát hay nhảy đẹp có các anh Xuân Thu, Ít, Doanh ...

Ngày trước phòng trà Giai Điệu chỉ để sân khiêu vũ vừa đủ cho 2 cặp nhảy, nên họ nhảy rất đẹp và đôi khi còn nhảy thi tài với nhau nữa. Nhưng tiếng xưa chừa chỗ đủ cho tầm...10 cặp nhảy, nên nhảy rất loạn chẳng thưởng thức được bao nhiêu. Hay là do em xui đến đúng ngày khách quậy nhỉ???

ducphubb

Thượng Sỹ
Vâng!hihi. tối 3 5 7 nào cũng được phải ko ạ? ^^

Chiều mai thứ 5 lúc 18 giờ, bạn nhớ uống cao hổ cốt, cao nhung nai hay sâm Cao Ly, Linh Chi ...không có thì sâm bổ lưỡng để có thể lực giao lưu trận 5 ván/trận x 6 trận nhé!

MaiXuanViet

Moderator
Chiều mai thứ 5 lúc 18 giờ, bạn nhớ uống cao hổ cốt, cao nhung nai hay sâm Cao Ly, Linh Chi ...không có thì sâm bổ lưỡng để có thể lực giao lưu trận 5 ván/trận x 6 trận nhé!

ok, em đã tập luyện và lợi hại hơn xưa rồi đó.hihi. Hẹn 18h chiều mai thứ 5. À để xem ông anh em có qua được thì mời bác sĩ Đức giao lưu với ảnh thử. Vừa rồi ảnh được Giải Nhì hạng B ở chùa Thánh, lối đánh rất sung mãn!^^

ducphubb

Thượng Sỹ
Ngày trước phòng trà Giai Điệu chỉ để sân khiêu vũ vừa đủ cho 2 cặp nhảy, nên họ nhảy rất đẹp và đôi khi còn nhảy thi tài với nhau nữa. Nhưng tiếng xưa chừa chỗ đủ cho tầm...10 cặp nhảy, nên nhảy rất loạn chẳng thưởng thức được bao nhiêu. Hay là do em xui đến đúng ngày khách quậy nhỉ???

Bạn Việt nhầm rồi ở mình chỉ thấy phòng trà Omely chưa thấy phòng trà Giai Điệu (melody) nhưng có karaoke Giai Điệu , cà phê Giai Điệu tức là O.M Cafe

MaiXuanViet

Moderator
Bạn Việt nhầm rồi ở mình chỉ thấy phòng trà Omely chưa thấy phòng trà Giai Điệu (melody) nhưng có karaoke Giai Điệu , cà phê Giai Điệu tức là O.M Cafe

Phòng Trà Giai Điệu nằm ở Ngã 5 đường xuống biển cũ, nay quán Giai Điệu đã đóng cửa phòng trà không làm nữa vì...Tiếng Xưa trả giá cao hơn cho các ca sĩ nên họ qua Tiếng Xưa hết.hihi. Phòng trà Giai Điệu chỉ sử dụng nhạc có sẵn chứ không chơi nhạc sống, nhưng không gian rất ấm cúm, và đội ngũ khiêu vũ ở Giai Điệu ngày đó phải nói là số 1 Ninh Thuận ^^

Bình luận từ Facebook