Petr Korbel, một cây vợt không tệ.

Bum cho

Trung Sỹ
Mình chưa đánh PK nhưng phải công nhận với bạn NA đánh rất phê. Mình có cây King 3 ST nhưng từ khi kiếm đc cây NA st thì cây King bị bỏ xó cả năm nay rồi
Cây Petr Korbel đánh hay lắm, nhất là cây series P (năm 2016) đánh có lực, giật và đối giật chuẩn, rất xoáy.

HungGL

Đại Tá
Chắc cây VIS của em là hàng fạch bác ạ. Chứ bác dùng đến 7-8 cây PK thì sao fof được.
VIS em lắp mặt H3, chưa quen nên mất lực (sức lực) hơn cũng là lẽ thường, phỏng bác, kể cả là hàng fachj.
E cũng thấy như anh ý! Vis đánh khô mà khó ra lực, duy nhất 1 cây em trót bán rồi thì thấy hay, cây ý seri N, 95gr! Còn lại mấy cây Vis về sau đánh như dở hơi!

HungGL

Đại Tá
Cây Kobel thì nặng so với tôi. Tôi vẫn thích cây kobel speed. Bạn đánh cây này chưa hay hơn đó

Cây này ngày xưa anh Nam Hải (HLV BB VN) sử dụng! Em cũng từng đánh, cơ mà hồi ý chưa biết cảm nhận về cốt... có điều kiện phải test lại mới được! :))

tuan777

Thượng Sỹ
Chào các bác, em mới được tặng lại một cáy vợt cũ tên Petr Korbel.

Đánh jeux bạt có vẻ rất hợp. Bóng an toàn và đỡ mất lực hơn nhiều so với Vis.

Em có đọc trên diễn đàn, có bác bảo, Petr Korbel giúp lấy lại cảm giác và động tác quả là không sai.
Em xin trích lại 2 dòng mà bác nói ra. Thật ra thì bài cảm nhận của bác là chuẩn quá rồi. Mấy bác kia đọc không kĩ nên vào nói tứ lung tung, hiểu sai ý của tác giả. Nguyên nhân là bác phát lực không được ổn với cái Vis, mà trong bóng bàn thì mọi người biết rồi đấy, cảm giác rất quan trọng. Mấy trái ngon ăn mà tạch 1, 2 lần trong sec thì thua chắc rồi. Còn PK thì cảm giác ngọt hơn, chặn đẩy, đối giật an toàn hơn, nên khi phát lực bạt thì thôi rồi. Bạt cháy bàn nhưng mà đánh được với ngang banh thôi hoặc đánh đôi thì lên 2 banh là ít.
Em cũng từng như vậy nên em rất hiểu. Đánh mấy cốt gỗ 5 lớp là vui là chính, ăn thua ko bao nhiêu, mà luyện tập sức khỏe. Tự nhiên thấy công việc làm ăn trôi chảy hơn, chứ cứ mút với cốt luyện xong lộn tùng phèo.

bkssdg

Trung Uý
Em xin trích lại 2 dòng mà bác nói ra. Thật ra thì bài cảm nhận của bác là chuẩn quá rồi. Mấy bác kia đọc không kĩ nên vào nói tứ lung tung, hiểu sai ý của tác giả. Nguyên nhân là bác phát lực không được ổn với cái Vis, mà trong bóng bàn thì mọi người biết rồi đấy, cảm giác rất quan trọng. Mấy trái ngon ăn mà tạch 1, 2 lần trong sec thì thua chắc rồi. Còn PK thì cảm giác ngọt hơn, chặn đẩy, đối giật an toàn hơn, nên khi phát lực bạt thì thôi rồi. Bạt cháy bàn nhưng mà đánh được với ngang banh thôi hoặc đánh đôi thì lên 2 banh là ít.
Em cũng từng như vậy nên em rất hiểu. Đánh mấy cốt gỗ 5 lớp là vui là chính, ăn thua ko bao nhiêu, mà luyện tập sức khỏe. Tự nhiên thấy công việc làm ăn trôi chảy hơn, chứ cứ mút với cốt luyện xong lộn tùng phèo.
Giờ em đang bị lộn tùng phèo này bác ơi :(((((
Đang đánh mút 729 trên con Nittaku Septear :)))

Bình luận từ Facebook