Những người yêu thích sản phẩm GALAXY - YINHE

Phải nói là tốc độ và sự kiểm soát của T2 hơn hẳn sadius, nhưng về mặt hình thức thì không đẹp bằng sadius - có lẽ sự chênh lệch 490K - 2300K là do thương hiệu và hình thức + với lại tâm lý người Việt xách sadius và yinhe T2 thì ai sẽ oai hơn?
Còn về T11+Plus thì tốc độ kém sadius một chút, nhưng về kiểm soát thì hơn hẳn. Vậy với người chơi khá và nghiệp dư B, C,E... dùng T2, T10, T11 Plus vẫn tốt lắm...!
Mình cũng đang dùng T11 đây và không muốn xa em nó!!!

lamtq

Đại Tá
Khong pai ung ho ma buterfly lam gia qua. Thoi minh moi biet danh 1995 ao uoc co cay mazunop off+ danh ma mai hai nam sau do moi mua duoc. Gia thoi co co 350k. Ma gio 1.7tr. Trong khi yinhe 2015 ban cay n6 nhu vay gia 250k. Vay ok. Vang 9999 thi moi len gia. Chu go ma len gia nhu vay thi bac nao co go xua ban se mau giau.
Vàng năm 95 co hơn 400k/1chỉ.tính theo vàng thì mazunov g rẻ hơn nhiều nhé chú

huyducphamvn

Đại Uý
mình thấy nhiều bác đầu tư đủ loại mặt vợt với cốt đắt tiền . mình chơi phong trào rèn luyên sức khỏe chứ ăn thua gì mà cứ phải đầu tư vis rồi ten với h3 mà đánh thì cũng chả hơn em là mấy
xì, đánh thì phải cố mà tiến, chứ cứ "rèn luyện sức khoẻ" và đinh ninh rằng "đầu tư cho đã rồi chả hơn em là mấy" thì nghỉ luôn đi ông. Chơi bóng kiểu ông chắc môn bóng bàn mất cái vẻ đẹp và tinh tế rồi. Im dùm đi ông ơi, nói ra người khác cười vào mặt đấy.

Phương cò cưa

Trung Sỹ
xì, đánh thì phải cố mà tiến, chứ cứ "rèn luyện sức khoẻ" và đinh ninh rằng "đầu tư cho đã rồi chả hơn em là mấy" thì nghỉ luôn đi ông. Chơi bóng kiểu ông chắc môn bóng bàn mất cái vẻ đẹp và tinh tế rồi. Im dùm đi ông ơi, nói ra người khác cười vào mặt đấy.
hehe. chưa biết ai cười ai đâu. mà mấy ông có hiểu ý tôi nói gì k đấy. mà tôi cũng ko tư vấn gì ai cả nhé.

yinhet11+

Đại Uý
Cảm ơn mọi người đã quan tâm chia sẽ cảm nghĩ của mình. Điều quan trọng là tìm được niềm vui trong cuộc sống. Chiều nay rất vui vì thắng 2 trận liên tiếp ông chủ CLB bằng vũ khí yêu thích của mình!

Ex_Hai05

Đại Uý
Mình đang chơi T11 + với hai mặt MV cảm thấy hiệu quả đối với chặn đẩy và tấn công, sắp tới sẽ đổi sang Moon medium để chuyển sang tấn công nhiều hơn.
Mình đã chơi Moon Medium trên Yinhe T11+, rất hay. Nếu bạn chuyển moon medium, theo kinh nghiệm của mình mặt này có lớp keo tích hợp sẵn (không biết có phải công nghệ Maxtense là lớp keo này không?), nếu bóc ra dán lại độ nảy của mặt sẽ giảm xuống, bạn phải tune lại mặt. Nếu bạn trình khá và đã chơi lâu như vậy, muốn tính năng tương đương và không phải tune thì nên chọn mặt copa X2 platin soft của Donic.

Ex_Hai05

Đại Uý
Phải nói là tốc độ và sự kiểm soát của T2 hơn hẳn sadius, nhưng về mặt hình thức thì không đẹp bằng sadius - có lẽ sự chênh lệch 490K - 2300K là do thương hiệu và hình thức + với lại tâm lý người Việt xách sadius và yinhe T2 thì ai sẽ oai hơn?
Còn về T11+Plus thì tốc độ kém sadius một chút, nhưng về kiểm soát thì hơn hẳn. Vậy với người chơi khá và nghiệp dư B, C,E... dùng T2, T10, T11 Plus vẫn tốt lắm...!
Bạn đánh giá thế mình thấy mang cảm tính cá nhân nhiều hơn, chắc do bạn đánh dòng T của Yinhe đã lâu và chỉ là thử trải nghiệm Sar. Nếu bạn chơi sar đủ lâu và chuyển đánh T11+ của Yinhe một thời gian, sau đó bạn lại quay lại đánh Sar bạn sẽ thấy rõ cây nào kiểm soát tốt hơn và hiệu quả thi đấu cao hơn. Dĩ nhiên là kết hợp mút phải chuẩn. Theo mình thì Sar: điểm 10+, T11+: điểm 7-. Chưa nói về kết hợp mút thì Sar vẫn dễ hơn nhiều cây trong dòng T của Yinhe (mình đã chơi 3 cây T6, T8, T11+, cây nào cũng kén mút). Nếu bạn thấy T11+ hợp với MV thì mình khuyên bạn không nên đổi mút.

Last edited:

Ex_Hai05

Đại Uý
bác nào thử t7, t8 rùi thì nó khác sao so với alc của BTY (klhs, vis) nhỉ
Mình đang đánh Yinhe - T8 và BTY - Iolite Neo, chưa chơi Vis, KLHs. Theo mình thì T8 có tốc độ khá nhanh, gần tương đương Iotite, có thể do trọng lượng cây T8 của mình nặng hơn - 85g còn Iolite - 83g. Iolite nảy hơn, T8 dẻo hơn, ôm bóng hơn. Kết hợp cả 2 với Acuda S1 thì T8 đánh hay và an toàn hơn ở cự ly gần, trung bình, ở cự ly này Iolite đánh bạt hay hơn chút do tốc độ nhanh hơn, giật bóng chữ I bằng mặt S1 từ góc FH dễ ra ngoài. Nói chung 2 cây này đều hay, có điều Iolite dễ kết hợp mặt hơn (mặt có độ cứng từ trung bình đến trung bình cứng) còn T8 phải sử dụng mặt cứng.

Last edited:

fangaoning

Thượng Sỹ
Chào các anh chị và các bạn, tham gia chơi bóng từ năm 1991 (học lớp 9) ban đầu là do phong trào - sau đó đến năm 2003 khi công tác ở Hà Nội mới tham gia clb bóng bàn ở công viên Nghĩa Tân - Cầu Giấy một cách thường xuyên và tư duy nhiều hơn về môn thể thao này. Trải qua nhiều clb và nhiều dòng sản phẩm, nhưng không hiểu sao mình lại hợp với dòng sản phẩm GALAXY - YINHE (không phải là vì giá cả phải chăng) mà cái chính là cảm thấy an toàn và hợp với lối đánh của mình. Còn các hãng khác mình cũng có nhưng hiện nay không dùng nữa mà chỉ để làm bộ sưu tập thôi.
Hi vọng với chủ đề này mình sẽ có thêm hiểu biết và hoàn thiện hơn nữa về kỹ thuật đối với combo mà mình yêu thích. Rất mong những ai đã và đang sử dụng dòng sản phẩm này cho ý kiến ạ!
Nhờ bác hoặc anh em nào mua dùm cho cái cốt này với. Đánh hợp quá
http://www.misterping.com/yinhe-y4.html

Bình luận từ Facebook