Những mút nào hợp với bóng 40+

bantaylua

Đại Uý
Khi chơi bóng 40 thấy razka7 đánh phải khá ổn, giờ sang 40+ thấy hơi thiếu lực ít xoáy. Anh em nào có tìm hiểu về vấn đề này vào trao đổi cho vui. Mút nào chơi bóng 40+ cho hiệu quả tốt?

bocau

Đại Tá
làm miếng donic DESTO F1 PLUS đi 650k ; ngon hơn RK7 nhiều; dùng keo haifu k bị teo nnhư RK7
Khi chơi bóng 40 thấy razka7 đánh phải khá ổn, giờ sang 40+ thấy hơi thiếu lực ít xoáy. Anh em nào có tìm hiểu về vấn đề này vào trao đổi cho vui. Mút nào chơi bóng 40+ cho hiệu quả tốt?

tosiosHD

Đại Tá
Mình thấy uy lực của nó không được phát huy như hồi đánh bóng 40, giật ít xoáy. .
Đương nhiên, bất kể mút nào đánh 40+ đều ko uy lực như khi chơi với bóng 40 rồi, vì tính chất của bóng 40+ nó khác bóng 40. Tuy nhiên R7 là mút có độ cứng trung bình đấy, em nghĩ nó cũng là mút khá hợp với 40+ đấy. Nếu bác có điều kiện, thử trải nghiệm Aeolus 450 và 475 xem sao? Hỏa Châu nói đây là 2 mút sản xuất ra để phục vụ chơi với bóng 40+ đấy. Ngay cái bao bì đựng mút nó cũng viết là dành cho bóng 40+ rồi bác ạ. Em đang trải nghiệm Aeolus 450, thấy cũng khá ổn với bóng 40+ bác ạ.

Trainee

Đại Tá
Haha. Anh làm gì em nó mà để em nó có 148x153 vậy? Nó bị co à, hay do dán vào cốt bé?
Không biết, anh dungatvt dán nó trên cây K, Q hay TMB ALC gì đó, khều khều được độ 2, 30 buổi bóc ra vất đó, giờ nó vậy.

tosiosHD

Đại Tá
Không biết, anh dungatvt dán nó trên cây K, Q hay TMB ALC gì đó, khều khều được độ 2, 30 buổi bóc ra vất đó, giờ nó vậy.
Vâng, chắc là nó bị co đấy. Thấy Hỏa Châu cũng nói mút này bị co mà. Em nghĩ rằng nên hạn chế bóc ra dán vào, đặc biệt là hạn chế bóc keo thì sẽ đỡ co đấy.

bantaylua

Đại Uý
Đương nhiên, bất kể mút nào đánh 40+ đều ko uy lực như khi chơi với bóng 40 rồi, vì tính chất của bóng 40+ nó khác bóng 40. Tuy nhiên R7 là mút có độ cứng trung bình đấy, em nghĩ nó cũng là mút khá hợp với 40+ đấy. Nếu bác có điều kiện, thử trải nghiệm Aeolus 450 và 475 xem sao? Hỏa Châu nói đây là 2 mút sản xuất ra để phục vụ chơi với bóng 40+ đấy. Ngay cái bao bì đựng mút nó cũng viết là dành cho bóng 40+ rồi bác ạ. Em đang trải nghiệm Aeolus 450, thấy cũng khá ổn với bóng 40+ bác ạ.
Mình cũng đang ngắm nghía dòng này, có điều muốn tìm hiểu thêm xem còn lựa chọn nào khác nữa không. Palio là dòng khá, ngày trước mình có chơi blitz 2010,2011 nhưng ko ổn định bằng r7, nên hơi băn khoăn với mút hãng này. Bạn còn biết yasaka, hay hãng nào khác có mút thiết kế cho 40+ ko?

long thủ

Đại Tá

Chỉ có thể là Rakza X bác ạ, độ xoáy ít hơn R7 chút nhưng lực thì hơn rất nhiều, tiếng nổ cũng rất đã, bác đã quen R7 thì đánh RX sẽ không thấy lạ

Trainee

Đại Tá
Mình cũng đang ngắm nghía dòng này, có điều muốn tìm hiểu thêm xem còn lựa chọn nào khác nữa không. Palio là dòng khá, ngày trước mình có chơi blitz 2010,2011 nhưng ko ổn định bằng r7, nên hơi băn khoăn với mút hãng này. Bạn còn biết yasaka, hay hãng nào khác có mút thiết kế cho 40+ ko?
Về hãng khác thì em không biết, nhưng em chuyên đánh Target, thì gần đây (giữa 2015) họ có ra 3 dòng mới S39, M43 và X51, giá thậm chí còn đắt hơn Target Pro cũ H47 50K. Chỗ em thì giờ mấy clb lớn tỷ lệ đánh bóng to là 50/50. Thấy cũng khá ổn. Có điều mặt này đắt chat, không phải là đồ để thử chơi cho dân bình dân.

tosiosHD

Đại Tá
Em cũng ko biết nhiều lắm bác ạ. Nhưng em nghĩ thế này: 40+ là loại bóng nặng hơn, chậm hơn bóng 40 thường 1 chút. Vì vậy muốn chơi tốt bóng đó thì bác nên chọn những mút có độ cứng, trợ lực tốt hơn những mút bác đang chơi là ok thôi. Ko phải suy nghĩ gì nhiều lắm đâu bác ạ.

Bình luận từ Facebook