Những lỗi cơ bản thường mắc phải khi giao bóng!

Bạch Long

Thượng Sỹ
Những lỗi cơ bản thường mắc phải khi giao bóng!

Không phải ai chơi bóng bàn đều giao bóng hoàn toàn đúng luật, sau đây là những lỗi cơ bản dễ mắc phải!

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Em thì thích giao đúng luật, nhưng gặp mấy ông giao ba lém, thế nào mấy quả quyết định cũng đuc chọi phát " trả thù " :p:D
T7 này mình đánh giải nội bộ T.Cty vậy mà nay sốt siêu vi chưa khỏi :(
Chắc chiều chiều bớt sốt ra clb ôm rổ bóng tập chọi thì T7 đôi mình mới có cơ hội! :)

Toàn Bị Tán

Đại Uý
T7 này mình đánh giải nội bộ T.Cty vậy mà nay sốt siêu vi chưa khỏi :(
Chắc chiều chiều bớt sốt ra clb ôm rổ bóng tập chọi thì T7 đôi mình mới có cơ hội! :)

Sốt siêu vi nếu biết giữ mình thì ngủ 1 đêm sẽ khỏi, bạn em mới bị nặng, vô BV phải truyền 2 chai nước biển, tối về ngủ, sang hôm sau nó xách vợt đi tán bình thường :)
Giao bóng thì tùy đối thủ ứng biến thôi :D

Trainee

Đại Tá
Sốt siêu vi nếu biết giữ mình thì ngủ 1 đêm sẽ khỏi, bạn em mới bị nặng, vô BV phải truyền 2 chai nước biển, tối về ngủ, sang hôm sau nó xách vợt đi tán bình thường :)
Giao bóng thì tùy đối thủ ứng biến thôi :D
Mình bị từ đêm T7, mà 2 ngày vừa qua vẫn phải đi làm. Nay đuối, phải nghỉ.
Giao bóng mình bị lỗi tay hơi khum khi tung, chắc sửa cũng đơn giản. Muốn tung cao tầm 2m mà bàn tay xoè thẳng thì hơi khó! :D

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Trainee said:
Mình bị từ đêm T7, mà 2 ngày vừa qua vẫn phải đi làm. Nay đuối, phải nghỉ.
Giao bóng mình bị lỗi tay hơi khum khi tung, chắc sửa cũng đơn giản. Muốn tung cao tầm 2m mà bàn tay xoè thẳng thì hơi khó! :D

2m khó quá thì bỏ qua, hạ xuống 2cm đi anh:D:D

Bạch Long

Thượng Sỹ
Các bác phải đổi mới đi chứ :)) thấy khó lại ngại ak, nhìn lại clip thấy quả nào cũng có bóng dáng mình trong đó :))))

dungatvt

Thượng Tá
Mình thấy lỗi tung bóng không thẳng đứng là khó thực hiện, do hầu hết người chơi kể cả nhiều cao thủ thế giới đều tung có chiều hướng bóng bay từ xa vào gần người.

Bạch Long

Thượng Sỹ
Mình thấy lỗi tung bóng không thẳng đứng là khó thực hiện, do hầu hết người chơi kể cả nhiều cao thủ thế giới đều tung có chiều hướng bóng bay từ xa vào gần người.
Hầu như ít người tung được thẳng đứng, cái gì cũng chỉ tương đối thôi bạn, đừng có thấy mình quá lố đang ăn gian hay ý đồ xấu thì ko trọng tài nào bắt mình cả.

Bình luận từ Facebook