NHỜ TƯ VẤN ZJ ALC

mu38

Trung Sỹ
Tình hình là e dùng FH ten 05, BH: ten 05 fx. Khi đánh thấy ổn định, xoáy , giật moi tốt nhưng vấn đề là e cảm thấy bi thiếu lực những quả xa fải dùng sức nhiều. Nhất là BH thủ thì đc nhưng công thấy k hiêu quả lưc đánh khá yếu. Nhờ cac bác đã đánh qua côt này chỉ giúp

xukaka

Đại Tá
Ten05 sẽ cho cảm giác nặng, và mỏi tay nếu chưa đánh quen. Mình đang vừa bán 1 cây. Mình nghĩ ten 64 hay hơn vừa tăng thêm lực, vừa nhẹ hơn

tosiosHD

Đại Tá
Mình cũng đang chơi ZJK ALC đây. ALC là cốt mềm, bạn dùng BH là ten05fx là mút mềm thì tấn công thiếu lực là đúng rồi. Bạn đánh Blitz2010 bao giờ chưa? Hãy thử đi, mình đang đánh BH với mút này đấy. Hay lắm! Hoặc nếu không chơi Hexer Duro hoặc Target force 42.5 độ cũng rất OK. Mình đã thử cả 3 mút đó với ALC và thấy ưng ý nhất là Blitz2010 đấy!

mu38

Trung Sỹ
Cũng định dùng Bh: blitz 2010 mà k mua đc nên m dán 05fx, cứ nghĩ là đánh k đến nỗi nào nhưng đánh rồi mới thấy đánh k nổi toàn bị tụt bóng, cảm giác thiếu lưc thấy rõ

tosiosHD

Đại Tá
Đúng rồi, ten05fx chỉ hợp với dòng zlc hoặc cacbon cứng thôi, với dòng alc không hợp lắm đâu. Bạn cứ mua cho mình em Blitz2010 hoặc Duro đánh trái là không phải hối hận đâu. Nếu không hợp để lại cho mình. Haha!

Duc_NM

Đại Tá
Cũng định dùng Bh: blitz 2010 mà k mua đc nên m dán 05fx, cứ nghĩ là đánh k đến nỗi nào nhưng đánh rồi mới thấy đánh k nổi toàn bị tụt bóng, cảm giác thiếu lưc thấy rõ
Zhang Jike hình như đang đánh Vis với FH H3 và BH là Ten05fx mà bác, cứ pro oánh gì mình oánh đấy là đúng nhất. :D

Mình thấy đánh Blit 2010 với ZJK ALC đúng là ngon thật, có khi đánh dễ hơn với Ten05 ấy nhưng lực không được mạnh bằng Ten05. Đang định chuyển sang thử Ten05fx đánh trái xem thế nào vì mềm hơn nên có lẽ giật BH sẽ bám bóng hơn, flick sẽ dễ vào bàn hơn là Ten05.

Còn chuyện tụt bóng hoặc thiếu lực thì do bản thân kỹ thuật mình là chính thôi bạn phải xem lại chứ đừng đổ tại mút, đánh mà cứ trong trạng thái bị động thiếu chân thiếu tay hoặc người tụt ra phía sau khi vào bóng thì thiếu lực tụt bóng là cái chắc. Mà bạn đánh dòng ALC thì nên tăng xoáy chứ đừng vỗ bạt thẳng vào bóng nhiều thì sẽ không thấy thiếu lực đâu.

mu38

Trung Sỹ
Zhang Jike hình như đang đánh Vis với FH H3 và BH là Ten05fx mà bác, cứ pro oánh gì mình oánh đấy là đúng nhất. :D

Mình thấy đánh Blit 2010 với ZJK ALC đúng là ngon thật, có khi đánh dễ hơn với Ten05 ấy nhưng lực không được mạnh bằng Ten05. Đang định chuyển sang thử Ten05fx đánh trái xem thế nào vì mềm hơn nên có lẽ giật BH sẽ bám bóng hơn, flick sẽ dễ vào bàn hơn là Ten05.

Còn chuyện tụt bóng hoặc thiếu lực thì do bản thân kỹ thuật mình là chính thôi bạn phải xem lại chứ đừng đổ tại mút, đánh mà cứ trong trạng thái bị động thiếu chân thiếu tay hoặc người tụt ra phía sau khi vào bóng thì thiếu lực tụt bóng là cái chắc. Mà bạn đánh dòng ALC thì nên tăng xoáy chứ đừng vỗ bạt thẳng vào bóng nhiều thì sẽ không thấy thiếu lực đâu.
Luc mới đánh m cũng nghĩ do trình độ cua mình, nhưng trc đây m chơi k bi vậy . Hnay lấy thử cây TB siprit mặt S2, S3 donic chơi thử thì k bi như vậy. Cảm giac thiếu lực thì m chăc chắc có

mu38

Trung Sỹ
Nếu do trình độ thì cũng đỡ, luyện thêm time nưa chăc cũng oánh đc. Chứ vừa mua e 05 fx mới toanh mât 1tr3 bjờ lột ra cũng xót ....hii

tosiosHD

Đại Tá
Kỹ thuật đương nhiên là rất quan trọng rồi, nhưng đôi khi cũng phải đi vào bản chất của dụng cụ nữa: Cốt mềm thì hợp với mút cứng, cốt cứng thì hợp với mút mềm....Đó là chân lý rồi, có lẽ sẽ rất nhiều người đồng ý với quan điểm này. Theo mình, ten05fx chơi BH với ALC không hay bằng Blitz2010 đâu. Haha.

tiachop

Thượng Tá
+ OK. Bạn kiếm blitz2010 và trải nghiệm ngay đi. Đây là 1 mút rất hay, rất bền và giá cũng rất đẹp đấy!
Bác Đạt lại dụ dỗ thêm một đ/c chơi Blitz rồi. Bác Mu38 cứ làm một em blitz đi, bác cứ nhìn chữ ký của em thì biết.

tosiosHD

Đại Tá
Bác Đạt lại dụ dỗ thêm một đ/c chơi Blitz rồi. Bác Mu38 cứ làm một em blitz đi, bác cứ nhìn chữ ký của em thì biết.
+ Haha. Chẳng biết mọi người đánh giá và cảm nhận về Blitz 2010 thế nào??? Chứ với mình, mình chơi rất nhiều loại mút rồi nhưng rất ưng ý với Blitz 2010. Mình dán blitz2010 với cốt thuần gỗ (darker, Tenor), với ALC (TMB alc, Innerforce alc, zang jike alc), với titanium cacbon (Tosios)...tất cả đều thấy rất ok các bạn ạ! Còn 1 đặc điểm rất tuyệt nữa là Blitz2010 rất bền, giá cả rất phải chăng!

tosiosHD

Đại Tá
Đúng là Blitz 2010 là một trong những miếng chơi rất hay, bền mà giá cả phải chăng nữa.
+ Đấy là 1 đặc điểm rất quan trọng mà. Chứ còn mua 1 miếng mút đắt hơn rất nhiều mà đánh hay hơn hoặc chỉ bằng blitz là chuyện bình thường. Nhưng nói chung còn tùy thuộc vào lối chơi và cảm nhận của từng người nữa em nhỉ?!

holo124

Đại Tá
Mình thấy e blizt 10 này thực sự rất bền , có thể thử qua combo mà e đang chơi là FH : Razka 7 , BH : Blizt 10 . E thay đổi nhiều nhưng thấy đây là combo hợp nhất với e !

tiachop

Thượng Tá
+ Đấy là 1 đặc điểm rất quan trọng mà. Chứ còn mua 1 miếng mút đắt hơn rất nhiều mà đánh hay hơn hoặc chỉ bằng blitz là chuyện bình thường. Nhưng nói chung còn tùy thuộc vào lối chơi và cảm nhận của từng người nữa em nhỉ?!
Đúng vậy. Chỉ cần thấy miếng mút hợp lối chơi của mình mà giá cả và độ bền tốt thì ok rồi. Nói chung Ten vẫn hay, vẫn nhất đấy nhưng giá gần gấp đôi nhưng chất lượng của Ten so với Blitz chỉ là 10/8 mà thôi. Vì vậy bác nào kinh tế ok thì cứ ten mà phang, còn bác nào kinh tế có hạn, muốn có miếng mút hay, giá phù hợp mà bền thì dùng Blitz. Em thấy một trong những miếng hay mà giá rẻ là miếng Baracuda của Donic (nhưng mặt này kém bền), và giờ là em Blitz này.

tiachop

Thượng Tá
Mình thấy e blizt 10 này thực sự rất bền , có thể thử qua combo mà e đang chơi là FH : Razka 7 , BH : Blizt 10 . E thay đổi nhiều nhưng thấy đây là combo hợp nhất với e !
Nghe nói dòng Raz cũng tựa tựa như Blitz, nhưng không biết độ bền thế nào so với Blitz vậy bác?

Bình luận từ Facebook