Nhờ tư vấn vợt bóng bàn, nơi mua tại HN

xxmanxx

Binh Nhất
Lần đầu vào 4rum, ko biết post vào đâu, các ae bỏ qua nhé.
Mình biết chơi bóng bàn cũng đc khá lâu, nhưng gần đây phong trào ở cơ quan lên cao, chiều nào cũng chơi nên mới để ý đến chuyện đầu tư 1 cái vợt riêng, cho bằng anh bằng em, chứ trước đây chỉ biết mỗi vợt 729 :D. Cụ thể như sau, nhờ các ae tư vấn:
- Tầm tiền: ko quá 3 triệu
- Lối đánh, công thủ 50-50, mình đánh theo bản năng chứ ko có học qua cơ bản :), thuận tay trái.
- Chọn cốt vợt, mặt vợt ntn, để dễ nâng cấp khi trình độ lên: thay mặt vợt..., đại loại thế, mình cũng k biết j về khoản này, ae tư vấn thêm.
- Địa chỉ tin cậy ngon bổ rẻ ở HN
Nhân tiện, muốn tìm 1 CLB để sinh hoạt để tập đánh cho cơ bản và nâng cao trình độ, mình ở khu vực Kim Liên, sđt 0919.25.8090 - Rất mong được giao lưu, kết bạn và học hỏi những người cùng đam mê.

dangcapnhatthoi

Trung Sỹ
Việc đâu tiền a tậu một em Sar 2.300 k và 02 mặt kg 7 đến 800 k sau đó đánh thời gian lên tay rôi mua 2 mặt khác vẫn giữ cot dó đánh trọn đời nhé . Có thể sài mặt xiom hoạc đonic hoạc jtiga kg 800k 02 mặt .Néu dủ Đk mua luôn 02 mặt ten hoạc 02 mặt bướm thì combo vô đối luôn

xxmanxx

Binh Nhất
Sar 2tr3 là loại nào bạn? mình trước đến giờ chỉ biết 729, nên gà lắm, bạn nói rõ hơn đc ko? lối chơi của mình là công thủ 50-50 nhé, hay đánh bóng cắt or kê gần bàn. Mình cần vợt nào chống xoáy tốt 1 chút, vì toàn thua người nào giao bóng xoáy. Còn lại các tình huống khác thì tự nhận thấy mình là đều đều nhau, giật phải tay, trái tay, thủ cũng đều tạm đc.

meoden82

Thượng Sỹ
Sar 2tr3 là loại nào bạn? mình trước đến giờ chỉ biết 729, nên gà lắm, bạn nói rõ hơn đc ko? lối chơi của mình là công thủ 50-50 nhé, hay đánh bóng cắt or kê gần bàn. Mình cần vợt nào chống xoáy tốt 1 chút, vì toàn thua người nào giao bóng xoáy. Còn lại các tình huống khác thì tự nhận thấy mình là đều đều nhau, giật phải tay, trái tay, thủ cũng đều tạm đc.

cốt Sardius- còn gọi là xạ điêu (hoặc Tam ca), nếu dùng 2 mặt ghép Ternergy (bướm nổi) tầm 700, hoặc 2 mặt Yasaka -1 triệu, là đánh đc. bạn ra Hùng hà 160 nguyễn thái học, nên tham khảo cẩn thận nhé. dt mình 0966702194.

songphaisock

Trung Tá
Mới chuyển từ 729 sang thì đừng chơi cốt carbon như sardius ngay bác, mà rơ bác là gò kê chặn nữa thì em thấy không phù hợp. bác tìm một cốt thuần gỗ loại OFF và 2 mặt cứng vừa để chơi lấy cảm giác trước đã. chứ đừng nghĩ mua ngay cái mắc tiền sẽ tốt thì đánh ra ngoài bàn nhiều hơn vào bàn đấy

bạn khi nào rỗi qua sô 9 Đào Duy Anh, gọi cho mình mình và bạn cùng chơi chỗ cơ quan mình có bàn nhưng không có người chơi.
0977760186. Còn mua vợt bạn qua. Còn câu lạc bộ thì Bách khoa, Hoàng cầu....
CÔNG TY TNHH HỎA CHÂU
Trụ sở: P3-X7 TT ĐH Xây Dựng - Bách Khoa - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Showroom: Số 101 - Đại Cồ Việt - Bách Khoa - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Điện thoại: 04 362 311 61 - Di động: 0973 999 680
Email: sales.bongban@gmail.com

Ttfan2012

Đại Tá
Nếu ở khu vực Kim Liên thì bạn cứ qua chỗ Hoả Châu-Đại Cồ Việt đánh thử mấy cốt thuần gỗ rồi hợp cái nào thì mua cái đó nhé. Mình nghĩ bạn bắt đầu tập theo lối cơ bản thì nên dùng cốt thuần gỗ cho nó có cảm giác tốt. Còn về tổng số tiền bỏ ra thì mình thấy ko cần đến 3tr để có một combo tốt đâu bạn ơi. Chúc bạn tìm được bộ vợt và mặt phù hợp nha.

xxmanxx

Binh Nhất
tư vấn mua vợt

bạn khi nào rỗi qua sô 9 Đào Duy Anh, gọi cho mình mình và bạn cùng chơi chỗ cơ quan mình có bàn nhưng không có người chơi.
0977760186. Còn mua vợt bạn qua. Còn câu lạc bộ thì Bách khoa, Hoàng cầu....
CÔNG TY TNHH HỎA CHÂU
Trụ sở: P3-X7 TT ĐH Xây Dựng - Bách Khoa - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Showroom: Số 101 - Đại Cồ Việt - Bách Khoa - Hai Bà Trưng - Hà Nội.
Điện thoại: 04 362 311 61 - Di động: 0973 999 680
Email: sales.bongban@gmail.com

mình là ở VCCI, số 9 Đào Duy Anh, bạn làm chỗ nào?
các bạn ở 101 Đại Cồ Việt đang tư vấn cốt Ruby or Extreme của Leoviz, mặt Macro Era 425. mình vẫn thíc mặt mềm hơn chút nữa :)
còn cốt Sadius or GERGELY ALPHA của Butterfly thì k biết thế nào, với mặt nào đc các bạn?

MaiXuanViet

Moderator
mình là ở VCCI, số 9 Đào Duy Anh, bạn làm chỗ nào?
các bạn ở 101 Đại Cồ Việt đang tư vấn cốt Ruby or Extreme của Leoviz, mặt Macro Era 425. mình vẫn thíc mặt mềm hơn chút nữa :)
còn cốt Sadius or GERGELY ALPHA của Butterfly thì k biết thế nào, với mặt nào đc các bạn?

Sardius và Gergely theo mình đều thua Ruby về tính năng, chỉ có giá là hơn thôi. Tầm 3tr thì quất 1 con Ruby hoặc Leoviz Extrem, thích mặt mềm thì làm 2 mặt Blitz Soft lót vàng là quá chuẩn. Cộng lại vừa tầm 3tr.

MaiXuanViet

Moderator
vậy ah, Sardius và Gergely 2tr3, còn Ruby có 1tr5, Extreme 1tr8. xin hỏi Extreme vs Ruby khác nhau nhiều ko?
Blilz soft là cái này phải k bạn? http://bongbanviet.com/index.aspx?site=1&page=16-thong-tin-san-pham&cid=2-Mặt-vợt&pid=76-Blitz 2010

Sardius là cây vợt sản xuất theo công nghệ cách đây 20 năm rồi, giá nó tăng lên qua chừng ấy năm do lạm phát nên mới lên 2tr3, chứ nếu so sánh với các cốt công nghệ tiên tiến hiện nay thì nó ko thể bì được. Kiểu như 67, Vespa có thể bán dc trăm triệu nhưng ko thể nào chạy bằng AirBlade vậy.
Cây Ruby là cốt vợt carbon modular, thiên nhiều về tốc độ, độ điều khiển của carbon modular cũng khá cao so với carbon lớp cổ điển như Sardius. Còn Extrem thì đan giữa Kevla và Carbon, tốc độ có phần giảm đi 1 ít so với Ruby nhưng độ xoáy và độ điều khiển tăng lên đáng kể.
Còn mút bạn post đó là Blitz 2010, độ cứng nó tầm trung bình+ chứ ko mềm và lót nó màu trắng, còn Blitz Soft lót màu vàng mềm hơn. Bạn ở Hà Nội thì cứ ra Hỏa Châu hỏi Blitz Soft lót vàng là ngta chỉ thôi.

xxmanxx

Binh Nhất
cảm ơn bạn MaiXuanViet, trước đến giờ toàn dùng vợt lởm, bjo mới thấy nhiều lựa chọn quá, hoa mắt chóng mặt luôn.
nhờ các ae tư vấn thêm về 3 cốt sau: Xiom Stradivrius, Butterfly Sardius (or Alpha) và Leoviz Extreme. giá thì lần lượt là 1tr5, 2tr3, 1tr8 - ko biết giá tiền ở đây là do chất lượng hay thương hiệu?

tuananh84

Thượng Sỹ
Mới chuyển từ 729 sang thì đừng chơi cốt carbon như sardius ngay bác, mà rơ bác là gò kê chặn nữa thì em thấy không phù hợp. bác tìm một cốt thuần gỗ loại OFF và 2 mặt cứng vừa để chơi lấy cảm giác trước đã. chứ đừng nghĩ mua ngay cái mắc tiền sẽ tốt thì đánh ra ngoài bàn nhiều hơn vào bàn đấy
mình ủng hộ ý kiến này. Cứ từ từ trải nghiệm bạn a, rồi tự bạn sẽ tìm thấy cái gì tốt nhất với mình , nếu bạn muốn tập cơ bản hãy vào topic của mình cùng nhau lập nhóm tập lại cơ bản nhé : http://bongban.org/forum/showthread...rình-Học-bóng-bàn-với-Ben-Larcombe-(Anh-Quốc)

MaiXuanViet

Moderator
cảm ơn bạn MaiXuanViet, trước đến giờ toàn dùng vợt lởm, bjo mới thấy nhiều lựa chọn quá, hoa mắt chóng mặt luôn.
nhờ các ae tư vấn thêm về 3 cốt sau: Xiom Stradivrius, Butterfly Sardius (or Alpha) và Leoviz Extreme. giá thì lần lượt là 1tr5, 2tr3, 1tr8 - ko biết giá tiền ở đây là do chất lượng hay thương hiệu?

Nếu bạn băn khoăn về Sardius thì có 1 số cây ra sau này cảm giác tương tự mà giá thành rẻ hơn nhiều như: Donic Ovcharov 1tr350, Xiom Axelo 1tr5. Cây stradivarius và Extrem đều có cái hay riêng. Nhìn chung thì những cây thuần carbon là thiên về tốc độ, còn carbon + 1 loại phụ gia khác thường là có tăng về tốc độ (thua thuần carbon) và độ xoáy, độ điều khiển tăng lên rất nhiều. Bạn cứ xem em nào hợp ý thì múc thôi.

tuananh84

Thượng Sỹ
Sardius và Gergely theo mình đều thua Ruby về tính năng, chỉ có giá là hơn thôi. Tầm 3tr thì quất 1 con Ruby hoặc Leoviz Extrem, thích mặt mềm thì làm 2 mặt Blitz Soft lót vàng là quá chuẩn. Cộng lại vừa tầm 3tr.
Đừng dại mà chơi blif soft bên FH , sẽ ko kiểm soát được độ vọt của nó đâu, nó là loại mặt mền nhún bắn và cắn xoáy mạnh sẽ rất khó điều khiển chặn, chặn quả giật xoáy chỉ có bung luôn và cắt FH khi gặp giao bóng xoáy ngang nếu trình ko cao thì bung ra ngoài là cái chắc đấy, mình đã chơi blif soft với rubi và darker rồi mình biết , và vài người nữa cũng nhận xét như thế, mặt này hợp rơ giật moi xoáy hơn vì nó rất xoáy và dị bóng.

Ttfan2012

Đại Tá
Đừng dại mà chơi blif soft bên FH , sẽ ko kiểm soát được độ vọt của nó đâu, nó là loại mặt mền nhún bắn và cắn xoáy mạnh sẽ rất khó điều khiển chặn, chặn quả giật xoáy chỉ có bung luôn và cắt FH khi gặp giao bóng xoáy ngang nếu trình ko cao thì bung ra ngoài là cái chắc đấy, mình đã chơi blif soft với rubi và darker rồi mình biết , và vài người nữa cũng nhận xét như thế, mặt này hợp rơ giật moi xoáy hơn vì nó rất xoáy và dị bóng.

Oh sao bạn này nói nghe giống Blitz 2010 hơn là Blitz soft vậy. Mình đánh Blitz soft với Timo Boll ZLC thấy khá giống Ten 64 Fx đó chứ (cũng có một số khác biệt nhỏ nhưng không đáng kể lắm). :zingme33:

MaiXuanViet

Moderator

Chủ thớt chơi Macro Era 425 đã kha khá mềm mà vẫn thấy còn cứng nên mình nghĩ rơ chủ thớt chắc chủ đạo cũng là giật xoáy rồi.hihi. Rơ giật xoáy thì Blitz soft khá tối ưu vì kéo bóng dễ lên mà độ xoáy rất cao làm đối thủ khó chặn. :zingme14:

tuananh84

Thượng Sỹ
Oh sao bạn này nói nghe giống Blitz 2010 hơn là Blitz soft vậy. Mình đánh Blitz soft với Timo Boll ZLC thấy khá giống Ten 64 Fx đó chứ (cũng có một số khác biệt nhỏ nhưng không đáng kể lắm). :zingme33:
Blif soft đánh FH bạn ah , đánh trái thì ok hơn vì đa số bên BH của chúng ta đánh lực yếu hơn, động tác ngắn hơn và góc vợt úp hơn bên phải , nên blif soft hợp BH hơn , nhất là những quả vẩy cổ tay trên bàn thì thôi rồi xoáy dã man.

Bình luận từ Facebook