Nhờ tư vấn thông tin cốt schlager tem đồng ST có đời chữ J....(11 chữ-số)

bocau

Đại Tá
Rất mong các bô lão gắng bó lâu năm bóng bàn và ae diễn đàn giúp dùm thông tin cốt schlager.
Vì có ae giới thiệu cho 1 cốt nhưng mình ngờ ngợ không biết hãng BT ngưng sx tem đồng năm nào.
Qua thông tin tìm hiểu mình biết được có tem đồng không số và một số cốt có ký hiệu chữ: G,H
Cám ơn các ae xem nội dung và cho mình thông tin

Last edited:

bocau

Đại Tá
rất cán ơn bạn đã cung cấp một đường link và thông tin tuyệt vời.
Mình không hiểu sao anh bạn kia lại có cây tem đồng ST số seri là J vậy kìa, nhìn số seri đóng rất sắc và đẹp, không lẻ hàng nháy ta, mình định rước em nó nhung phân vân mãi không biết thế nào (đánh thủ thì cũng ok lắm, tốc độ như sadr, bám xoáy, và tiếng kêu nghe rất sướng tay) hình dáng bề dày và cân nặng k khác gì các cây tem đồng khác)

Last edited:

Red Arc

Đại Tá
rất cán ơn bạn đã cung cấp một đường link và thông tin tuyệt vời.
Mình không hiểu sao anh bạn kia lại có cây tem đồng ST số seri là J vậy kìa, nhìn số seri đóng rất sắc và đẹp, không lẻ hàng nháy ta, mình định rước em nó nhung phân vân mãi không biết thế nào (đánh thủ thì cũng ok lắm, tốc độ như sadr, bám xoáy, và tiếng kêu nghe rất sướng tay) hình dáng bề dày và cân nặng k khác gì các cây tem đồng khác)
Bạn cứ post hình lên cho anh em chiêm ngưỡng và mổ xẻ ca này. Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì Butterfly bắt đầu chuyển sang tem bạc các cốt dòng Tamca5000 từ nửa sau năm 2008 (seri I) nên nếu hợp lý thì seri J phải là tem bạc, không biết có trường hợp ngoại lệ đặc biệt nào không? Ví dụ như người gia công đóng tem vô tình thấy cái tem đồng tồn kho, tiện tsy đóng luôn cả phí chẳng hạn, hehe

bocau

Đại Tá
Bạn cứ post hình lên cho anh em chiêm ngưỡng và mổ xẻ ca này. Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì Butterfly bắt đầu chuyển sang tem bạc các cốt dòng Tamca5000 từ nửa sau năm 2008 (seri I) nên nếu hợp lý thì seri J phải là tem bạc, không biết có trường hợp ngoại lệ đặc biệt nào không? Ví dụ như người gia công đóng tem vô tình thấy cái tem đồng tồn kho, tiện tsy đóng luôn cả phí chẳng hạn, hehe
Ờ mình cũng nghĩ là bạc mới đúng. Rất tiếc mình chưa chụp được hình và seri, có cơ hội mình chụp nhanh và up ngay. Rất cám ơn bạn đã cho ý kiến

ping80

Trung Uý
Không series như cây này thì rất ngon.

Attachments

• Schlager tem đồng ko series.jpg
    Schlager tem đồng ko series.jpg
    828.1 KB · Đọc: 0

bocau

Đại Tá
schlager.jpg Mình nhớ vđv schlager 2003 đánh cây nầy nè bác (có mộc chìm đóng trên cán cầm nữa đấy)

Last edited:

tuannn

Đại Uý
Theo mình đc biết và cập nhật thông tin đc từ 1 số AE có kinh nghiệm về cốt vợt. Thông thường thì cốt vợt sẽ giống như đg link về tuổi đời cốt vợt ở trang 1 nhưng 1 số cốt mà bướm bị màu xanh xanh kiểu ô xi hóa là bướm gắn (loại này thường đổi từ bạc thành đồng để có giá trị cao hơn). Tốt nhất khi chọn cũng như xem vợt ta cứ theo thông số đg link trang 1 mà chọn.
và đây là 1 VD

Last edited:

bocau

Đại Tá
rất
Theo mình đc biết và cập nhật thông tin đc từ 1 số AE có kinh nghiệm về cốt vợt. Thông thường thì cốt vợt sẽ giống như đg link về tuổi đời cốt vợt ở trang 1 nhưng 1 số cốt mà bướm bị màu xanh xanh kiểu ô xi hóa là bướm gắn (loại này thường đổi từ bạc thành đồng để có giá trị cao hơn). Tốt nhất khi chọn cũng như xem vợt ta cứ theo thông số đg link trang 1 mà chọn.
và đây là 1 VD

View attachment 28444
à như cán sardriu này là tư bạc hóa thành đồng. Rất cám ơn bạn đã cung cấp thông tin.

dokhoa33

Đại Tá
và đây là 1 VD

View attachment 28444
đúng là bgio chả biết thế nào " Thật giả lẫn lộn"

bocau

Đại Tá
hinh em nó đây, mặt chưa sức mẻ, đã vào keo cán, chữ bay hết k còn nét nào. bạn đánh giá dùm nhé tầm bao nhieu chai thì được.

lamtq

Đại Tá
và đây là 1 VD

View attachment 28444
Tầm bậy e.chuyen thay tem la co the,o day chua noi lam the nao de bjt nhung theo nhu e bi oxi hóa tem chuyen mau xanh xaác định the thi may ong tay mồ hôi nhiều đánh vài bua la tem đồng xịn cũng thành giả hết

Last edited:
và đây là 1 VD

View attachment 28444
E thấy bác nói ko đc hợp lý cho lắm,vì nó oxy hoá nên mới có màu xanh xanh bám rêu thôi bác ạ,đó là do cách bảo quản mà thôi.

Red Arc

Đại Tá
và đây là 1 VD

View attachment 28444
bó tay chấm com

tuannn

Đại Uý
Tầm bậy e.chuyen thay tem la co the,o day chua noi lam the nao de bjt nhung theo nhu e bi oxi hóa tem chuyen mau xanh xaác định the thi may ong tay mồ hôi nhiều đánh vài bua la tem đồng xịn cũng thành giả hết

Ủa cái này là sự thật mà A những vợt seri H mà nói là tem đồng thì gần như là 100% giả. Còn G hay ko số thì ko nói làm gì. O xi hóa là 1 cách để nhận biết thôi chứ ko hẳn cốt vợt đúng nào cũng bị o xi hóa. Bác thử tìm cho E 1 cây cũ tem chuẩn mà bị oxi hóa thì hơi hiếm. Đây là cách nhận biết của thằng bạn em nó làm thợ mộc ở HN và nói mấy ông chơi bb toàn đưa tới nó thay tem. Vì vậy E mới chia sẻ như vậy thôi. hihi.

bocau

Đại Tá
như vậy con seri J là giả rồi nhỉ, hay là găn tem đồng vào cot bạc rồi.
hình em nó đây bạn nhận xét nhé, bao nhiêu chai dược

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Ủa cái này là sự thật mà A những vợt seri H mà nói là tem đồng thì gần như là 100% giả. Còn G hay ko số thì ko nói làm gì. O xi hóa là 1 cách để nhận biết thôi chứ ko hẳn cốt vợt đúng nào cũng bị o xi hóa. Bác thử tìm cho E 1 cây cũ tem chuẩn mà bị oxi hóa thì hơi hiếm. Đây là cách nhận biết của thằng bạn em nó làm thợ mộc ở HN và nói mấy ông chơi bb toàn đưa tới nó thay tem. Vì vậy E mới chia sẻ như vậy thôi. hihi.
Seri I van co tem dong nhe e.dua nao dam bao giả thì mang theo sổ hồng nhà di voi a.a cầm cay seri I lên Take kiem chung ai đúng lấy luon cái nhà.
con may cay thay tem thi a cam bjt ngay .cach nao thi chú mù mờ ù ù cạc cạc kiểu thầy bói xem voi thế này thi a miễn giải thjk. Còn muốn bjt thi thỉnh a chầubia a kể cho ma nghe.
Chu tu van kieu nay Take no dẹp cmn tiệm

bocau

Đại Tá
Seri I van co tem dong nhe e.dua nao dam bao giả thì mang theo sổ hồng nhà di voi a.a cầm cay seri I lên Take kiem chung ai đúng lấy luon cái nhà.
con may cay thay tem thi a cam bjt ngay .cach nao thi chú mù mờ ù ù cạc cạc kiểu thầy bói xem voi thế này thi a miễn giải thjk. Còn muốn bjt thi thỉnh a chầubia a kể cho ma nghe.
Chu tu van kieu nay Take no dẹp cmn tiệm

Mình đang hỏi đời seri J......tem đồng đó bạn. Ban có thấy cây nào chưa cho thông tin dùm nhé. Thanks

Bình luận từ Facebook