Nhờ tư vấn Tenor và Large Spear

D'Artagnan

Đại Uý
Nhờ mọi người tư vấn dùm giữa Tenor và Large Spear nhé. Mình đang định nâng cấp Stiga Infinity NCT Carbon của mình.
Bản thân sau khi đọc và tham khảo một số nguồn thì thấy Large Spear với 2 lơp Kevlar có vẻ phù hợp hơn. Tuy nhiên Tenor cũng là một cây vợt đẳng cấp của series thuần gỗ.
Về mặt, sẽ ưu tiên sử dụng Fastarc, Ten, hoặc dòng Calibra Tour mới của Stiga... Chơi mặt tàu thì khó quá, vẫn chưa đủ trình độ và thể lực.
Mong mọi người đã từng chơi 2 cây nay này cho một tư vấn và cảm nhận nhé.

D'Artagnan

Đại Uý
Cám ơn bạn traicauvong và tuann đã cho góp ý. Bản thân mình cũng đã nghiêng về Largespear rồi. Tuy nhiên mình muốn hỏi lại mọi người một chút về ý là các dòng thuần gỗ công nghệ nhạc cụ của Nittaku rất hợp với mặt Tàu, nhưng mình thấy trên catalog mới nhất 2013 của Nittaku có khuyên là lên sử dụng mặt Fastarc G1 và C1 cho FH và BH đối với Acoustic (Tenor chắc cũng tương tự như vậy). Nên mình cũng nghĩ là dòng thuần gỗ này cũng OK với mặt vợt công nghệ bọt khí???

tuannn

Đại Uý
Bác đang đánh cốt cacbon thì nên dùng NLS sẽ quen hơn vì NLS cũng có cacbon.Tốc độ cao hơn so với Tenor. NLS đánh xa bàn tốt hơn.

Chắc bác nhầm vì NLS ko có cacbon đâu bác ợ, nếu mình ko nhầm thì cấu tạo gồm 3 lớp gỗ - 2 lớp Kevlar nhưng tốc độ vào dạng off+, còn Tennor thì off.

Cám ơn bạn traicauvong và tuann đã cho góp ý. Bản thân mình cũng đã nghiêng về Largespear rồi. Tuy nhiên mình muốn hỏi lại mọi người một chút về ý là các dòng thuần gỗ công nghệ nhạc cụ của Nittaku rất hợp với mặt Tàu, nhưng mình thấy trên catalog mới nhất 2013 của Nittaku có khuyên là lên sử dụng mặt Fastarc G1 và C1 cho FH và BH đối với Acoustic (Tenor chắc cũng tương tự như vậy). Nên mình cũng nghĩ là dòng thuần gỗ này cũng OK với mặt vợt công nghệ bọt khí???

Cũng tùy từng rơ, từng trình mà chọn mút thôi nhưng cơ bản thì Cốt nhanh ta chọn mút mềm, còn cốt mềm thì ta chọn mút cứng. Có người thì thích kết hợp để vợt nặng có cảm giác nhưng có người lại thích sao cho nó thật nhẹ. Đối với mình thì combo này là hợp nhưng đối với người khác thì lại ko hợp, nên tất cả cũng chỉ là tham khảo để mình chọn ra 1 combo nó gần giống với mình nhất thôi bác ah.

takumi170286

Trung Sỹ
đã đánh 3 đời lager spear, giờ thì đang giữ tenor và acoustic fh: fastarc g1 bh: rakza 7. cây lager spear chơi rất hay, nhưng theo thời gian lối đánh thay đổi thì cần nhiều kiểm soát hơn. giờ chơi lại lager spear thấy vẫn hay nhưng nảy quá, khó điều bóng gần lươí ngon đc như teno và acoustic. nói chung là bác chủ ko phải băn khoăn cây này cây kia làm gì. đánh hết cây này chuyển sang cây kia mà đánh. cây nào hay thì giữ mà chơi.

D'Artagnan

Đại Uý
đã đánh 3 đời lager spear, giờ thì đang giữ tenor và acoustic fh: fastarc g1 bh: rakza 7. cây lager spear chơi rất hay, nhưng theo thời gian lối đánh thay đổi thì cần nhiều kiểm soát hơn. giờ chơi lại lager spear thấy vẫn hay nhưng nảy quá, khó điều bóng gần lươí ngon đc như teno và acoustic. nói chung là bác chủ ko phải băn khoăn cây này cây kia làm gì. đánh hết cây này chuyển sang cây kia mà đánh. cây nào hay thì giữ mà chơi.
Rất thích ý kiến của bác takumi!

Thachdaigia

Trung Uý
tenor hả bạn? tiếc quá mua về đánh chưa hết 1 trận minh cho em nó ra bụi chuối sau clb rồi, không thì cũng cho bạn vài cảm nhận chân thành ngoài cảm giác tức giận..:mad:

Tenor_Battrai

Binh Nhất
Mình đang dùng Tenor đây, Mình rất ưng ý với cây vợt này, FH: Ten 80, BH: Xiom euro II, Cảm giác rất tốt, dễ điều khiển, giật bóng tốc độ cao, an toàn nhưng mình thấy bóng không hiểm bằng Rassan tubo. Chặn đẩy cực kỳ an toàn. Trước mình có chơi sarius, schlager nhưng những cốt này tốc độ hơn chút nhưng rất khó thuần phục.

Thachdaigia

Trung Uý
anh Thắng thức khuya vậy ah? làm quả độ không anh?trận đêm nay ấy, a thắng thi e mất 01 cây sar lun, còn nếu em thắng em có cây L.P.S của anh??????:)

Thachdaigia

Trung Uý
ớ...ớ. anh Thắng đừng tưởng đập ruồi mà ngon nhé, hôm trước cả nhà đang liên hoan tiết canh vịt, thằng cậu em vợ lấy cái muôi đập con ruồi trên miệng bát canh măng, kết quả là ...trượt và tung tóe bát nước, cả nhà tập trung đi tắm rồi mới vào ăn đấy.trình ruồi đập ruồi khó phết...anh nhỉ.

Bình luận từ Facebook