Nhờ tư vấn nên mua Amultart, Garaydia ZLC hay Timoboll ZLC thay Sardius

tommy4493

Binh Nhất
Bác này giống mình. Cũng đang p.vân giữa 2 e này. Nhưng có điều m chuyển từ tmb spirit lên chứ ko đánh xạ điêu. Và m mấy cầm thử zlc chứ chưa đc thử amul :)

lamtq

Đại Tá
Chào mọi người trên diễn đàn! Mình là mem mới, có gì ko phải mong mọi người thông cảm ạ.
Mình đang chơi Sardius được 5 năm ko được học hành gì cả, nửa năm nay mới thực sự tìm tòi và học hỏi với mong muốn nâng cao trình độ. Hiện tại mình có thể giật bóng thuận tay cự ly gần và trung bình với bóng xoáy lên khá tốt, với bóng xoáy xuống nhẹ và vừa thì được nhưng lực đi không mạnh; bắn bóng trái tay khá tốt, chưa giật được xoáy xuống trái tay nhưng muốn học để đánh được; chặn bóng trái tay và thuận tay khá; chưa vẩy cổ tay trên bàn được nhưng muốn học để đánh được; gò bóng và thủ xa bàn khá tốt. Với mình thì cây Sardius nặng quá, đánh bóng xong hay bị đau cổ tay rất khó chịu, muốn học thêm nhiều kĩ thuật khác đặc biệt là vẩy cổ tay trên bàn thì rất đau; hơn nữa có vẻ như Sar không được linh hoạt lắm khi đánh trái phải nên cần nhờ mọi người tư vấn giúp nên thay Amultart hay Timo boll ZLC. Sở dĩ mình đưa ra 2 ứng viên này vì tham khảo trên trang của Butterfly thì đều nhẹ (85,86gr), nhiều người khuyên chọn Amultart vì nảy gần như Sar sẽ dễ thích nghi hơn, mình cũng mới được đánh thử Amultart còn Timo boll ZLC thì chưa (Mấy clubs quanh chỗ mình không ai chơi Timo boll ZLC cả). Vì vậy rất mong các ace trên diễn đàn có kinh nghiệm, đã từng phải đau đầu để chọn vợt phù hợp trợ giúp mình. Xin cảm ơn rất nhiều ạ!
boll Zlc

LamITO

Trung Uý
Bác choi 5 năm, hơn em nhiều. Nhung về cốt vợt chắc k thử nhiều bằng em. Được cái này phải mất cái kia.. Bác chọn sar cho rơ ầm ầm ... Nếu muốn mềm mại xử lý gần và trên bàn tốt thì chọn tmb tốt hơn sar , amul la chuyển tiếp của sar va tmb ... Nhung kỷ thuật cua bác moi quan trọng nhất..động tác k đúng thì có cầm cốt gỗ bám xoay vẩn k flick tren bàn đuoc.. Bac can nhac nhe.
Cảm ơn bạn nhé, nhiều người lại khuyên mình nên chọn Garaydia ZLC rồi, hihi.

LamITO

Trung Uý
Cốt vợt để thông số là thông số trung bình còn có +- . Ví dụ tmb zlc trọng lượng trung bình 85g (+- 5g) nên có cây tmb 88-90g nhưng có những cây 82-83g. Ko phải 100 cây đều 85g đâu bác nhé. Vụ trọng lượng có gì đáng ngại. Bác muốn bao nhiêu gr chẳng đc. Quan trọng bác hợp cây nào thôi. 2 cây trên nếu bác thiên đánh 1 càng thì chọn amultar còn 2 càng và linh hoạt thì tmb. Amultart độ dày 7.1mm còn tmb 5.5mm, vì tmb mỏng hơn, cán nhỏ hơn nên đánh trái phải 2 càng tốt hơn, linh hoạt hơn amultart.
Cảm ơn bạn về thông tin bổ ích. Có nhiều người lại khuyên mình nên tìm em Garaydia ZLC rùi, hihi

LamITO

Trung Uý
Là vì Graydia ZLC mới ra, còn họ quá quen với Amultart. Nghe kể rằng giải QNinh vừa rồi, tới TK thì 80% dùng Amultart?
Cấu tạo của Graydia ZLC chỉ khác với Sardius là thay lớp Carcbon bằng lớp ZLC.
Về chi tiết bạn tham khảo ở 2 bài viết sau của D9, người có trình độ cao hơn mình mấy bậc. Nói chung Graydia ZLC đảm bảo xử lý mềm mại và vẫn có xoáy và lực tương đối. Còn Amul thì lực, xoáy, nhưng kém độ mềm mại trong xử lý giao bóng (Tất nhiên trình cao thì cầm Amu vẫn có thể xử lý khéo bằng 10 trình thấp cầm Garay).
Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ nhé, mình sẽ kiếm 1 em Garaydia ZLC thử chơi trước đã hihi

Profess.medical

Đại Uý
Chào mọi người trên diễn đàn! Mình là mem mới, có gì ko phải mong mọi người thông cảm ạ.
Mình đang chơi Sardius được 5 năm ko được học hành gì cả, nửa năm nay mới thực sự tìm tòi và học hỏi với mong muốn nâng cao trình độ. Hiện tại mình có thể giật bóng thuận tay cự ly gần và trung bình với bóng xoáy lên khá tốt, với bóng xoáy xuống nhẹ và vừa thì được nhưng lực đi không mạnh; bắn bóng trái tay khá tốt, chưa giật được xoáy xuống trái tay nhưng muốn học để đánh được; chặn bóng trái tay và thuận tay khá; chưa vẩy cổ tay trên bàn được nhưng muốn học để đánh được; gò bóng và thủ xa bàn khá tốt. Với mình thì cây Sardius nặng quá, đánh bóng xong hay bị đau cổ tay rất khó chịu, muốn học thêm nhiều kĩ thuật khác đặc biệt là vẩy cổ tay trên bàn thì rất đau; hơn nữa có vẻ như Sar không được linh hoạt lắm khi đánh trái phải nên cần nhờ mọi người tư vấn giúp nên thay Amultart hay Timo boll ZLC. Sở dĩ mình đưa ra 2 ứng viên này vì tham khảo trên trang của Butterfly thì đều nhẹ (85,86gr), nhiều người khuyên chọn Amultart vì nảy gần như Sar sẽ dễ thích nghi hơn, mình cũng mới được đánh thử Amultart còn Timo boll ZLC thì chưa (Mấy clubs quanh chỗ mình không ai chơi Timo boll ZLC cả). Vì vậy rất mong các ace trên diễn đàn có kinh nghiệm, đã từng phải đau đầu để chọn vợt phù hợp trợ giúp mình. Xin cảm ơn rất nhiều ạ!
bác muốn cổ tay và giật xoáy xuống ngon thì TMB ZLC 1 phiếu ạ.Tất nhiên thì người chơi ngon lành rồi thì vợt nào họ chẳng giật dc.tuy nhiên đang hoàn thiện thì tốt nhất là TMB ZLC ạ.

chajen_HD

Đại Uý
Nhu cầu của ban thì trong 2 cây nên chon TMB ZLC.. TMB mình thấy mỏng hơn và linh hoạt hơn..Trước mình cũng chơi Sả khá lâu nhưng bây giờ chơi lại mấy cây dầy không thể chơi dc nữa..Tuy nhiên mình thấy bạn nên chuyển dòng ALC hơn, ALC mềm hơn nên những kỹ thuật như vảy cổ tay và giật trái tay ALC sẽ nhanh hoàn thiên hơn.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Nhu cầu của ban thì trong 2 cây nên chon TMB ZLC.. TMB mình thấy mỏng hơn và linh hoạt hơn..Trước mình cũng chơi Sả khá lâu nhưng bây giờ chơi lại mấy cây dầy không thể chơi dc nữa..Tuy nhiên mình thấy bạn nên chuyển dòng ALC hơn, ALC mềm hơn nên những kỹ thuật như vảy cổ tay và giật trái tay ALC sẽ nhanh hoàn thiên hơn.
Cây tibhar của anh dầy bao nhiêu nhỉ? Cây đấy nhanh kinh được

LamITO

Trung Uý
Đang chơi Sar mà chuyển ngay xuống dòng ALC liệu có mềm quá ko bạn, hic. So với Amul thì có lẽ TMB ZLC cũng đã mềm hơn rồi phải ko?

chaunguyen

Đại Tá
Timo boll zlc cán cầm hơi nhỏ so với Sar. Sar cầm quen mà chuyển sang timo zlc sẽ thấy nhỏ. Có thể chọn Garay T5000, Garay ZLC nâng cấp của Sar nên kiểm soát tốt hơn.
Khi nao xa hang thi inbox nha bac Xukaka? Ham he em garay zlc cua bac?

Hung_BB_SG

Binh Nhì
Đang chơi quen Sar thì bạn nên chuyển sang Amul vì nó gần gần như nhau.
Nếu bạn muốn theo lối đánh hiện đại cổ tay, 2 càng ... thì chọn TMB.

Chenjong

Binh Nhì
Mình cũng như bạn mình từ tay ngang qua, mới chơi từ 2013 một thời đánh sar thì mình thấy cảm giác của sar công đc chứ ko phải dạng tốt. Còn thủ cũng có thể một phần do mình mới kỹ thuật chưa tốt nên kê hay bị bung. Mình cũng đang đi nhiều nơi tìm ng tư vấn về dòng zlc thì có cao thủ chỉ mình nên lấy TMB zlc, mình đã cầm cả hai cây như bạn nói nhưng mình vẫn thích cảm giác của a Boll hơn a Amu. Mình đang đặt a Boll đây.

Bình luận từ Facebook