[Nhờ tư vấn] Cốt vợt giá rẻ cho người chơi trên cơ bản

mthangbio

Binh Nhì
Nếu bạn thích cảm giác đầm, chắc, nhanh của Mazunov thì dùng Leoviz Liberty sẽ thấy hay hơn là Topspeed. Cây Liberty này cũng nhẹ hơn Mazunov khoảng 10g và giá tiền thì là 690.000 VNĐ.

Giant Dragon Topspeed cảm giác mềm mại hơn chứ không đầm, chắc như Liberty và Mazunov.
Cảm ơn Hỏa Châu
ý em là so sánh về mấy cái cốt ạ, chứ mới đánh 1 buổi Mazunov, và chưa có các các cốt kia để thử nên chịu, ko biết
Nghe mọi người nói Mazunov xoay sở kém, và a nói Giant ko nhanh bóng, vậy thì là sao ạ?

Cảm ơn Hỏa Châu
ý em là so sánh về mấy cái cốt ạ, chứ mới đánh 1 buổi Mazunov, và chưa có các các cốt kia để thử nên chịu, ko biết
Nghe mọi người nói Mazunov xoay sở kém, và a nói Giant ko nhanh bóng, vậy thì là sao ạ?
Để mình so chi tiết cho bạn dễ hình dung nhé:
Trọng lượng: Mazunov~110g > Liberty~93g > Topspeed~P700~90g.
Tốc độ: Mazunov>Liberty>P700>Topspeed
Bám bóng/Độ xoáy: P700>Topspeed>Liberty>Mazunov
Kiểm soát: Topspeed>P700>Liberty>Mazunov
Xoay trở: Topspeed>Liberty>P700>Mazunov
Độ bền: P700>Liberty~Mazunov>Topspeed

Trong đó Mazunov là vợt bản mặt to (đầu dài 160mm), những cốt còn lại là vợt bản mặt tiêu chuẩn (đầu dài 157mm), điều này nghĩa là cùng 1 loại mặt vợt dán vào thì Mazunov nặng hơn những cây vợt khác.

desert_28

Binh Nhì
Khả năng lớn bạn này giao bóng và giật rất xoáy, thích vợt bám, đầm, đánh 1 càng, hay lắc cổ tay khi giật bóng.
Nếu bạn theo giơ này thì chuyển sang vợt Carbon quả giao bóng sẽ bị mất xoáy đi khá nhiều, khi giật vợt cũng không cắn bóng và bị tụt.
Mình nghĩ bạn nên dùng vợt gỗ, thuộc dòng dẻo và bám, để khi lắc cổ tay giật vẫn bám, bóng đi và hiểm, chứ dùng vợt cứng và chắc như T2 hay Sardius khi lắc cổ tay giật bóng bay không kiểm soát được.

Bên mình có 2 cây bạn chắc chắn sẽ hợp là Giant Dragon Tóppeed (650K) và Avalox P700 (1.390K).
Topspeed thì thuộc loại ngon bổ rẻ, được nhiều người tiêu dùng khen vì bám, giật dễ vào, đường bóng xoáy và tốc độ khá.
Avalox P700 làm tại Thuỵ Điển thì có tiếng từ xưa, đã từng được rất nhiều VDV chuyên nghiệp đẳng cấp thế giới dùng như Wang Tao (Vô địch ĐĐ Thế Giới), Hao Shuai...rất hợp giơ đánh giao bóng hiểm rồi giật xoáy. Khi giật thêm cổ tay thì bóng sẽ thêm lực, thêm xoáy hiểm hơn chứ không bị bay và tụt như vợt Carbon dày.
Tóm lại bạn có điều kiện về kinh tế thì chơi AVX P700, còn không thì chơi Tópspeed, sẽ hợp với giơ bạn đấy.
Em thấy cây clipper CR cũng tốt lắm đó bác ak

vanson

Trung Sỹ
Mình mới lấy cốt Yinhe T8. 500 ngàn để trải nghiệm dòng Arylate cacbon, trọng lượng 84 tới 87g. Đánh rất đầm, nảy hơn cốt gỗ nhưng không bằng cốt cacbon như T2, cảm giác rất tốt.
Bước đầu cảm thấy cây này rất phù hợp với công thủ toàn diện... Bạn có thể tìm hiểu thêm.

HỎA CHÂU tư vấn cho em xem mặt vợt nào hợp với cốt AVX P700 ạ
em có tầm 1tr - 1tr3 cho mặt vợt thôi
Bạn chọn Rakza 9 cho FH và Barracuda cho BH là được một Combo cực hay rồi đấy. Nếu chơi gần bàn hơn một tẹo, thích vợt nhẹ hơn hoặc chặn đẩy bên trái nhiều hơn thì sử dụng Barracuda Big Slam cho BH nhé.

Cảm ơn Hỏa Châu
Bạn đăng ký chương trình dùng thử sản phẩm Leoviz Liberty tại đây nhé. Thử sản phẩm trước khi mua hàng sẽ giảm thiểu rủi ro mua phải vợt mình không hợp.

http://bongban.org/threads/leoviz-liberty-cot-vot-sieu-ngon-bo-re.28718/page-2

em mới tập bóng bàn, muốn lối đánh theo kiểu Kenta thì combo nào ngon, bổ, rẻ nhất ạ? :D
Ngon, bổ, rẻ thì là Liberty cán thẳng ST rồi bạn ạ. Cây này chuyên đánh ôm bàn và tầm trung mà. Còn nếu mà hiệu quả hơn thì cốt TSP Besty hoặc Andro Treiber K là OK. Cá nhân mình vẫn đánh giá rất cao cây TSP Besty.

Bình luận từ Facebook