Nhờ các thầy hương dẫn cách tập đôi công một mình

dokhoa33

Đại Tá
Cháu có một mình k có ai tập cùng nhờ các thầy chỉ cho cách tập đôi công một mình mà k có máy bắn bóng làm thế nào ạ? cháu nghe nói có ng đat một tấm gỗ ơ bên kia đe phản lại, nếu mình gập nửa bàn lại rồi chặn bóng cho đập lại để đôi công có được không ạ?thầy nào có cách nào chỉ giúp cháu với ah.
Thank tất cả các bác đã quan tâm

Last edited:

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Bạn đang ở trong Rừng hay sao mà lại phải tập vất vả thế,bạn phải cho mọi người biết bạn đang ở đâu để còn chỉ giúp cho bạn chứ...Axelo

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Nếu thật sự đam mê Bb thì bạn vào mục đào tạo trong diễn đàn đó,đầy người dạy đc cho bạn.muốn giỏi thì phải biết chấp nhận đi Tầm Sư Học Đạo bạn nhé,cố gắng lên,chúc thành công...Axelo

Xương Huân

Binh Nhì
Lúc trước mình cũng nghĩ như bác. Nhưng nếu đã xác định chơi lâu dài thì sắm máy bắn bóng của anh Hiepasc đi bác ạ ! Mình cũng đang tập đôi công với máy đây. Hiện đang ở Nha Trang nhưng mong được giao lưu nếu có dịp.

subasa

Đại Uý
Lúc trước mình cũng nghĩ như bác. Nhưng nếu đã xác định chơi lâu dài thì sắm máy bắn bóng của anh Hiepasc đi bác ạ ! Mình cũng đang tập đôi công với máy đây. Hiện đang ở Nha Trang nhưng mong được giao lưu nếu có dịp.
máy bắn bóng chỉ dành cho tập động tác thôi bác ạ,đôi công thì phải có người chặn hoặc dùng miếng phản bbosng như trên kia

congcong73

Đại Tá
máy bắn bóng chỉ dành cho tập động tác thôi bác ạ,đôi công thì phải có người chặn hoặc dùng miếng phản bbosng như trên kia
Sao máy lại k tập được đôi công bạn???
Tất cả các động tác đều tập được hết bạn ạ!
Máy ra quả bóng như người chặn để bạn giật và k xoáy cho bạn tập công!

subasa

Đại Uý
Sao máy lại k tập được đôi công bạn???
Tất cả các động tác đều tập được hết bạn ạ!
Máy ra quả bóng như người chặn để bạn giật và k xoáy cho bạn tập công!
bản thân mình trước đã mua máy bắn bóng về tập nên chắc là mình cũng khá hiểu nó bạn ạ máy bắn bóng bắn đc các điểm theo các loại xoáy:xoáy ngang lên ngang xuống,bắn theo các toạ độ,bắn theo điểm rơi random,mình có thể tùy chỉnh tốc độ bóng,khoảng cách giữa các lần bắn,tuy nhiên máy bắn bóng là bóng chết,con người đánh với với nhau là bóng sống,nếu muốn tăng cảm giác bóng thì chỉ có một cách là tập với người thôi,máy móc dù có tối tân hiện đại đến đâu cũng ko thể thay thế con người bạn à

o3ma

Đại Tá
Tất nhiên ko có người thì mới phải dùng máy thay thế. Vẫn có thể tập được nhưng không ngon bằng người là đương nhiên rồi

dokhoa33

Đại Tá
v
bản thân mình trước đã mua máy bắn bóng về tập nên chắc là mình cũng khá hiểu nó bạn ạ máy bắn bóng bắn đc các điểm theo các loại xoáy:xoáy ngang lên ngang xuống,bắn theo các toạ độ,bắn theo điểm rơi random,mình có thể tùy chỉnh tốc độ bóng,khoảng cách giữa các lần bắn,tuy nhiên máy bắn bóng là bóng chết,con người đánh với với nhau là bóng sống,nếu muốn tăng cảm giác bóng thì chỉ có một cách là tập với người thôi,máy móc dù có tối tân hiện đại đến đâu cũng ko thể thay thế con người bạn à
âng e hiểu bác đanh vs máy k linh hoạt, e chỉ muốn tập đôi công bt thôi chứ chưa tập đến bài nâng cao, chỉ cần có bóng qua lại mình đánh là đc rồi, chỉnh lại động tác

Bình luận từ Facebook