Toàn quốc Nhờ các chuyên gia về cốt Nittaku

ducanhmh

Đại Tá
Trước nay thấy mọi người thường quan tâm đến tem của dòng vợt Butterfly, ít thấy bàn về tem của Nittaku. Hiện m đang cầm trong tay 2 cây Nittaku: 1 là cây NA tem lục giác màu đen, 2 là cây ludeack fleet tem tròn đen. Cho m hỏi:
1. 2 loại tem này loại nào xuất hiện trước? Khoảng năm bnhieu?
2. Nittaku có thời điểm thống nhất để chuyển từ tem cũ sang tem mới như Butter k ( butter năm 2006 chuyển từ tem đồng sang tem bạc)? Vì e thấy cây Nit LF tem đen vẫn còn bán trên trang dungcubongban?
3. Ngoài 2 loại này và loại thường gặp là tem vàng luc giác, Nit còn loại tem nào khác k?
Tks! nhờ mod vài bữa :)

VR46

Đại Tá
NA thì mình không rõ. Nhưng ludeak tem tròn là trước tem đồng lục giác ( không thâm đen phía trong). Cây NA của bạn sao ko chụp toàn bộ đi, nghe anh @lamtq bảo nếu thâm mà đen thì là ko ổn, còn thâm nâu nâu nhue bò tái mới là ngon.

ducanhmh

Đại Tá
NA thì mình không rõ. Nhưng ludeak tem tròn là trước tem đồng lục giác ( không thâm đen phía trong). Cây NA của bạn sao ko chụp toàn bộ đi, nghe anh @lamtq bảo nếu thâm mà đen thì là ko ổn, còn thâm nâu nâu nhue bò tái mới là ngon.
Cây NA e đang dán mặt nên ngại bóc. Ý anh nói cái gì nâu với đen? Tem cây NA trên hình lục giác, ở giữa là vòng tròn màu đen ây, đen chứ k thâm tí nào bác ạ. đánh rất ngon :)

lamtq

Đại Tá
Trước nay thấy mọi người thường quan tâm đến tem của dòng vợt Butterfly, ít thấy bàn về tem của Nittaku. Hiện m đang cầm trong tay 2 cây Nittaku: 1 là cây NA tem lục giác màu đen, 2 là cây ludeack fleet tem tròn đen. Cho m hỏi:
1. 2 loại tem này loại nào xuất hiện trước? Khoảng năm bnhieu?
2. Nittaku có thời điểm thống nhất để chuyển từ tem cũ sang tem mới như Butter k ( butter năm 2006 chuyển từ tem đồng sang tem bạc)? Vì e thấy cây Nit LF tem đen vẫn còn bán trên trang dungcubongban?
3. Ngoài 2 loại này và loại thường gặp là tem vàng luc giác, Nit còn loại tem nào khác k?
Tks! nhờ mod vài bữa :)
View attachment 57715
cây NA này cán vào keo thôi chứ vân cán chuẩn
tem của Nittaku thì trc kia mình ko quan tâm còn từ thời NA thì là lục giác đóng đinh như tem cây của bạn rồi đến tem tròn. Còn hiện nay là lục giác vàng khè dán lên
mốc thời điểm thì mình ko nhớ rõ

ducanhmh

Đại Tá
cây NA này cán vào keo thôi chứ vân cán chuẩn
tem của Nittaku thì trc kia mình ko quan tâm còn từ thời NA thì là lục giác đóng đinh như tem cây của bạn rồi đến tem tròn. Còn hiện nay là lục giác vàng khè dán lên
mốc thời điểm thì mình ko nhớ rõ
Vậy là trong 2 loại tem trên thì tem cây NA xuất hiện trước và hiếm hơn hả bác?

lamtq

Đại Tá
Vậy là trong 2 loại tem trên thì tem cây NA xuất hiện trước và hiếm hơn hả bác?
tem cây NA có trc đúng rồi. NA thì ko có tem tròn mà chỉ có tem lục giác đời của bạn và tem vàng đời sau. cây if bạn cũng khá ít chứ ko hẳn là hiếm

VR46

Đại Tá
Cây NA e đang dán mặt nên ngại bóc. Ý anh nói cái gì nâu với đen? Tem cây NA trên hình lục giác, ở giữa là vòng tròn màu đen ây, đen chứ k thâm tí nào bác ạ. đánh rất ngon :)
Lụm lặt ở các diễn đàn khác đây
Hy vọng bác hiểu được cái lục giác không thâm đen và thâm đen
A. NA
1. Đời hồi đó
NA Old.jpg

2. Đời bây giờ
NA New.jpg

B. Ludeak
1. Đời hồi đó
Ludeak Fleet old.JPG

2. Đời bây giờ
Ludeak Fleet New.JPG

ga_coi

Binh Nhì
2 cây này mình đều đã từng sở hữu, NA có trước, tầm 2008,2009 rộ nên cây này, hồi đó rất nhiều người dùng với mặt tàu, sau đó Ludeak xuất hiện nhưng rất ít người chơi.

Bình luận từ Facebook