Nhờ các bác tí.

729-w6-729

Trung Uý
Tình hình của em là đánh quá nhanh, hay vội vã, thường là dựa vào phản xạ nhiều nên không ổn định, cú giật không được ổn định và chuẩn. Em sửa mãi không được. Có bác nào kinh nghiệm chỉ giúp em với

anzippo

Đại Tá
Tình hình của em là đánh quá nhanh, hay vội vã, thường là dựa vào phản xạ nhiều nên không ổn định, cú giật không được ổn định và chuẩn. Em sửa mãi không được. Có bác nào kinh nghiệm chỉ giúp em với
Cái này ai cũng đều mắc phải , tâm lý sợ bóng rớt xuống , nên vội vào sớm kể cả lúc cắt và giật , để khắc phục dần bạn cần :
- khi bóng chạm bàn , bạn cho vị trí đó là 1
- bóng nảy lên 50% so với điểm cao nhất cho đó là 2
- bóng cao nhất là 3
- bóng rớt xuống là 4 ...
Cho nên khi bạn bắt đầu cắt hoặc giật ,bóng vừa chạm bàn bạn nghĩ trong đầu 1,2,3 ,4 , 4 là lúc bạn tiếp xúc bóng . Chúc bạn thành công

DucCat

Đại Tá
Chắc bạn bị tâm lý trong trận đấu nên bạn dễ bị phản xạ không ổn định,thế nên bạn hãy cố gắng làm thế nào trong trận đấu bạn có thể sửa đc cái tâm lý và khi sửa đc rồi bạn nên luyện từ quả cắt để bạn có thể làm các động tác chậm lại để bạn có thể có đc phản xạ ổn định,khi nào quen dần thì bạn luyện các quả giật để cảm giác và phản xạ đc tốt lên,còn nếu tâm lý trận đấu bạn tốt thì bạn nên chờ bóng đi 1 chút và để bóng nảy lên điểm cao nhất hãy chạm vợt vào bóng,đừng đánh bóng chưa nảy lên điểm cao nhất đã tiếp xúc vợt vào rồi!Chúc bạn thành công!

Last edited:

baobin74

Trung Uý
Em cũng bị như vậy, kết quả là hay giật hụt bóng và gồng cứng. Giờ thì khá hơn. Em nghĩ do mới choi, cảm giác bóng còn kém, nên khó khăn khi chọn điểm rơi của bóng.
Bác thử đứng hơi xa bàn hơn bt, cố gắng đợi bóng 1 chút, xác định đánh bóng đúng thời điểm quan trọng hon cố đánh dc vào bàn. Phần còn lại là chờ thời gian sẽ cải thiện.

bynzyn

Thượng Tá
Em cũng bị như vậy, kết quả là hay giật hụt bóng và gồng cứng. Giờ thì khá hơn. Em nghĩ do mới choi, cảm giác bóng còn kém, nên khó khăn khi chọn điểm rơi của bóng.
Bác thử đứng hơi xa bàn hơn bt, cố gắng đợi bóng 1 chút, xác định đánh bóng đúng thời điểm quan trọng hon cố đánh dc vào bàn. Phần còn lại là chờ thời gian sẽ cải thiện.
Thử tập với tấm phản bóng xem nhé các bác, nếu tập đc các bạn sẽ cải thiện đc nhịp đánh bóng, nhanh và gồng cứng người thì tập với thầy thầy vẫn có thể thích ứng đc và các bác vẫn có thể giật đc 5-10 quả liên tục đc, còn với tấm phản bóng thì động tác phải chậm 1 chút thả lỏng đánh đúng nhịp thì mới đánh đc, chứ kg thì 1 phát là đi nhặt bóng

Bình luận từ Facebook