Nhờ các ace chỉ giáo.

Trainee

Đại Tá
Bác @Trainee chú ý, giầy này không dành cho thể thao, hoặc chí ít là bóng bàn.

giày này lấy kiểu đế của giầy Tennis, đế xòe ra tạo thêm diện tích, tăng độ bám, giảm chấn động, giữ trụ, nhưng chính vì thế mà di chuyển nhỏ sẽ rất khó khăn, mà bóng bàn là di chuyển nhỏ, rất dễ mắc đế với sàn trong lúc di chuyển nhanh, thiếu chuẩn xác

giày đá bóng là giày đế nhỏ, tức là tìm mọi cách giảm thiết diện tiếp xúc với sân cỏ để tăng tốc độ và giảm sức ỳ. Đinh giày là cách hữu hiệu để thực hiện yêu cầu trên. giày putsan có đế bằng chân, vì nó phục vụ chơi trên nền phẳng, di chuyển ngắn, nhanh

giày bóng bàn giống đế giày putsan do đặc tính di chuyển giống nhau, vì vậy ai không có nhu cầu làm đẹp có thể dùng giày putsan để đánh bóng bàn, rẻ hơn mà giá trị sử dụng có khi còn cao hơn cả giày bóng bàn xịn
Chính xác, về mặt kỹ thuật bác nói không sai chút nào cả. Như ở trên mình cũng nói, đây là giầy đi bộ (cũng là thể thao đó nha ;)).
Như bác nói, giầy này tăng bám, giảm chấn, tăng trụ - như vậy là khá hợp với sàn gạch men trơn còn gì ?.
Trên thực tế mình đang đi, lúc đầu xỏ vào đánh cũng hơi ko thoải mái, vì mũi nó hơi bằng. Tuy nhiên đi được 2 hôm thì thấy ko muốn xỏ lại đôi kawasaki kia nữa.
Sợ là sợ ảnh hưởng tới sức khỏe thôi, chứ yếu tố sợ khó di chuyển thì không lo, vì đây mình là người thực, việc thực, chứ không phải suy đoán.
Giá giầy NB vừa tra trên Vatgia.com thấy không rẻ tẹo nào. Haizz, sao đồ thể thao về VN đắt thế. Thảo nào tại VT, TP bé tý mà có hẳn chỗ bán hàng secondhand đồ thể thao.

Proximang

Đại Uý
Hiện tại chỗ chơi bóng bàn tại cơ quan tôi nền lát bằng gạch ceramic 600x600, nếu dùng các loại giày xịn đế cứng thì sẽ rất trơn, không bám. Tôi có mua 1 đôi chỉ đỏ (cót két) của Tàu đi rất thích vì bám nhưng cá nhân cảm nhận thấy có gì đó không ổn (đi khoảng 10 ngày liên tục thì có hiện tượng bàn chân trái bị đau nhưng nếu đi bằng giày khác thì không có hiện tượng này. Bản thân nghĩ có khả năng hàng Tàu có vấn đề gì chăng? Bọn Tàu khựa vốn rất thâm và không từ một thủ đoạn nào hại người VN mà)
Cũng đã có nghiên cứu thêm hàng của Thượng Đình nhưng chưa thấy đôi nào thích hợp.
Mong ace chia sẻ, chỉ điểm giúp nên dùng giày gì cho nền gạch này thì tốt nhưng nhất quyết không chơi hàng Tàu.
Cám ơn ace.

Anh ô ba ma : lựa chọn ngon bổ rẻ nè anh, chất lượng rất tốt, đế bám êm và đàn hồi, đánh bóng bán tuyết vời và phù hợp với tiếu chí của anh nhé: a vào link này

http://ananas.com.vn/sport.php

archer

Đại Tá
Nói chung e thấy thường ae cứ ra sức đam mê đầu tư cốt mặt đao kiếm để hạ sát đối thủ mà quên đi cái mối hại âm thầm và thường trực ngay từ hậu phương quân lực của mình, đó là trang phục, giờ giấc và dinh dưỡng. Nó ảnh hưởng lặng lẽ nhưng lâu dài và khủng khiếp, thiệt hại có khi bạc tỉ có khi ko tiền nào đong đếm mà vãn hồi được.
Thế nên em thiển nghĩ thay vì cốt mặt trước hết là đôi giày, rồi đôi tất, bộ quần áo tập cho nó chính hãng đảm bảo chất lượng bảo vệ chính mình và hỗ trợ phát huy công lực tốt nhất đã, cốt mặt cùi tí thì dần dần sắm sau, các bác thấy sao ạ? :D

vcbshark

Đại Tá
Anh ô ba ma : lựa chọn ngon bổ rẻ nè anh, chất lượng rất tốt, đế bám êm và đàn hồi, đánh bóng bán tuyết vời và phù hợp với tiếu chí của anh nhé: a vào link này

Link của bác quá chuẩn, thích rồi đấy nhé anh NGÓI BỊ CẤM (proximang bị cấm do sợi không tiêu và có ảnh hưởng tới hệ hô hấp, rất nguy hiểm)

vcbshark

Đại Tá

Cho em hỏi thằng ANANAS này là hãng của nước nào, thương hiệu lâu chưa, có chính hãng không hay chỉ là cửa hàng gom hàng về bán.

Em đá bóng không đi NIKE, DAS mà đi CODAD, hãng Việt Nam nhưng xịn hơn NIKE, DAS fake nhiều, giá gấp rưỡi đồ fake nhưng mua khá khó, chỉ có đại lý trong miền Nam thôi

com1603

Thượng Tá
giày xịn ngoài đế ngon, một phần rất quan trọng là form giày, nó tạo đúng dáng xương chân trong di chuyển, nên không gây bóp chân khi vận động, và thường nới gót khi mình di chuyển, chưa kể khớp đốt giữa bàn chân thường được thiết kế ôm khá tốt có tác dụng như bác quấn dây cao su vào khớp gối, thêm 01 lớp gân cứng
Đó chính là Adidas TT10 http://bongban.org/threads/hn-tq-thanh-ly-giay-adidas-tt10-chinh-hang-1-8tr.35624/ :)

Proximang

Đại Uý
Cho em hỏi thằng ANANAS này là hãng của nước nào, thương hiệu lâu chưa, có chính hãng không hay chỉ là cửa hàng gom hàng về bán.

Em đá bóng không đi NIKE, DAS mà đi CODAD, hãng Việt Nam nhưng xịn hơn NIKE, DAS fake nhiều, giá gấp rưỡi đồ fake nhưng mua khá khó, chỉ có đại lý trong miền Nam thôi

Hàng sx tại việt nam chất lượng đã thử qua rồi, clb đã có mấy người dùng chưa ai chê bai gì cả. Làm gì có chuyện CODAD mà hơn NIKE :eek:, codas bình dân mà. :)

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Mình đang đi đôi But của Việt Nam sản xuất,mình thấy rất tốt,6 tháng rồi mà vẫn chưa có vấn đề gì,mòn đế thì dán đế kếp vào.
Phần da của nó bền lắm,chưa có vấn đề gì.
Đôi lời góp ý

vcbshark

Đại Tá
:D:p
Hàng sx tại việt nam chất lượng đã thử qua rồi, clb đã có mấy người dùng chưa ai chê bai gì cả. Làm gì có chuyện CODAD mà hơn NIKE :eek:, codas bình dân mà. :)

giày đá bóng anh nhé.

Hôm nào bác qua em cho dùng thử con CODAD chính hãng, so với NIKE, DAS bác xách từ Châu Âu về em không dám so, nhưng tiền thì bác ngất, vì em mua có 400k thôi.

Còn bác kiếm được con NIKE, DAD nào khoảng 1 triệu mà so, em cá mất giày với bác nhé

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Chỗ em đánh cũng nền hơi trơn. Trước em có đi một đôi giầy cầu lông kawasaki (do lúc đi mua, ngơ ngáo chả biết gì, có người nói kawasaki đi được thế là mua :D). Kawasaki đi cũng ổn thôi, nhưng đế cũng vẫn khá cứng, và nhìn nó ko nhẹ nhàng lắm.
Hôm vừa rồi, vợ em đi theo chân mấy chị em vịt giời vào cửa hàng chuyên bán đồ thể thao secondhand, nó hứng chí mua cho em một đôi giá 350K, hàng made in Indonesia, vốn đôi này là giầy đi bộ, khá mềm, em chuyển qua đi đôi từ bữa đó tới giờ thành quen, ko muốn xỏ lại đôi kawasaki nữa. Bác thử tham khảo xem sao?

Tên hãng giầy Newbalance
-------------------
Đôi của chú giống đôi giày đi bộ MÙA ĐÔNG thế. Toàn vải NHUNG gặp trời mua thì toi.

linh729

Thượng Tá
:D:p

giày đá bóng anh nhé.

Hôm nào bác qua em cho dùng thử con CODAD chính hãng, so với NIKE, DAS bác xách từ Châu Âu về em không dám so, nhưng tiền thì bác ngất, vì em mua có 400k thôi.

Còn bác kiếm được con NIKE, DAD nào khoảng 1 triệu mà so, em cá mất giày với bác nhé

Đôi của bác có đẹp như đôi này không?

o3ma

Đại Tá

Việt Nam, 500k 1 đôi. Trước kia mua 1 đôi rồi nhưng hơi chật thế là lại để lại cho 1 chú em ở cơ quan. Đôi này đế kếp mềm, bám. Đôi giày cho bb xịn thì đế lại hơi cứng nên nền gạch men trơn lắm.
Trước mắt theo cách của chú là đi dán 1 lớp đế kếp xem sao.
Rất cám ơn ae đã tư vấn.

o3ma

Đại Tá
Em đã từng dùng giày chỉ đỏ, giày đó rất bám vì đế bằng, bản đế cao su non, nhưng vì quá bám nên gây ma sát rất lớn cho cổ chân, phần mắt cá, chưa kể đế bằng, tăng ma sát nhưng rất dễ vấp khi bước ngắn, rất hại kheo chân
Tai hại bị trẹo cổ chân là do nó đó. Cạch đến già. 1 lần suýt bị rồi không đi nữa nhưng mấy đôi kia trơn quá thế là lại mang nó ra đi. Kết cục bi thảm.

o3ma

Đại Tá
Theo quan niệm của em sàng càng bóng sạch phải càng bám chứ nhỉ. Có lẽ sàn chỗ bác bóng sạch nhưng có bụi. Mùa hanh thì bụi làm trơn, trời nồm thì hơi nước làm trơn.
Sàn bằng gạch men nên trơn lắm. Mùa nồm thì thôi rồii

Trainee

Đại Tá
-------------------
Đôi của chú giống đôi giày đi bộ MÙA ĐÔNG thế. Toàn vải NHUNG gặp trời mua thì toi.
Kaka, nếu bác đi bộ hay đánh bb giữa trời mưa thì chịu thôi :D
Em cũng nói, Đôi này đúng là giầy đi bộ mà đương nhiên nó phải giống hệt giầy đi bộ #. Vải thì có tý chỗ đầu mu bàn chân thôi. Còn lại như giầy thể thao thg. Có điều chất liệu thấy cũng có vẻ tốt.
Về đế thì nó thấp hơn kawasaki cầu lông. Đánh nền gạch men bóng chỗ cty em thì ổn. Chạy ở sân bê tông tráng sơn như bên Cấp nước hay nhà thi đấu thì hơi bí.

lamtq

Đại Tá
Hiện tại chỗ chơi bóng bàn tại cơ quan tôi nền lát bằng gạch ceramic 600x600, nếu dùng các loại giày xịn đế cứng thì sẽ rất trơn, không bám. Tôi có mua 1 đôi chỉ đỏ (cót két) của Tàu đi rất thích vì bám nhưng cá nhân cảm nhận thấy có gì đó không ổn (đi khoảng 10 ngày liên tục thì có hiện tượng bàn chân trái bị đau nhưng nếu đi bằng giày khác thì không có hiện tượng này. Bản thân nghĩ có khả năng hàng Tàu có vấn đề gì chăng? Bọn Tàu khựa vốn rất thâm và không từ một thủ đoạn nào hại người VN mà)
Cũng đã có nghiên cứu thêm hàng của Thượng Đình nhưng chưa thấy đôi nào thích hợp.
Mong ace chia sẻ, chỉ điểm giúp nên dùng giày gì cho nền gạch này thì tốt nhưng nhất quyết không chơi hàng Tàu.
Cám ơn ace.
e đi loại chỉ đỏ ko đc vì nó mỏng nên rất nhức bàn chân tại lúc đánh hay giao bóng hay dậm chân. thứ nữa là đế mỏng lại ko có air nên thốn lên đầu gối chịu ko nổi.nhịn mút với cốt tý cứ hàng xịn mà phang bác ơi, hoặc giày câu lông hiệu Kumpoo có cả chống lật và chống trượt, bảo đảm cực bám chỉ cần sàn ko bị bụi bẩn.
với bác mua giày phải để ý loại dùng cho thể thao trong nhà là ok hết đấy, phần đế nó làm bằng Crep vàng trong trong ý, bám kinh luôn

o3ma

Đại Tá
e đi loại chỉ đỏ ko đc vì nó mỏng nên rất nhức bàn chân tại lúc đánh hay giao bóng hay dậm chân. thứ nữa là đế mỏng lại ko có air nên thốn lên đầu gối chịu ko nổi.nhịn mút với cốt tý cứ hàng xịn mà phang bác ơi, hoặc giày câu lông hiệu Kumpoo có cả chống lật và chống trượt, bảo đảm cực bám chỉ cần sàn ko bị bụi bẩn.
với bác mua giày phải để ý loại dùng cho thể thao trong nhà là ok hết đấy, phần đế nó làm bằng Crep vàng trong trong ý, bám kinh luôn
Có 2 đôi xịn cho bb rồi nhưng cái nền gạch men nó trơn quá không bám nên không dùng được ở loại sàn này. Chú @vcbshark đã mách nước là dán thêm đế rồi. ok, thanhks.

xukaka

Đại Tá
Kaka, nếu bác đi bộ hay đánh bb giữa trời mưa thì chịu thôi :D
Em cũng nói, Đôi này đúng là giầy đi bộ mà đương nhiên nó phải giống hệt giầy đi bộ #. Vải thì có tý chỗ đầu mu bàn chân thôi. Còn lại như giầy thể thao thg. Có điều chất liệu thấy cũng có vẻ tốt.
Về đế thì nó thấp hơn kawasaki cầu lông. Đánh nền gạch men bóng chỗ cty em thì ổn. Chạy ở sân bê tông tráng sơn như bên Cấp nước hay nhà thi đấu thì hơi bí.
----------
Chú được VỢ quan tâm thế, đầu tư giày cho chú thế thì LÊN BÓNG nhanh lắm. :D. Hôm nào chấp mình 5 quả nhá. :D. Mình đây hễ đi chơi bóng bàn là cằn nhằn, nên đánh thất thường lắm. :D

Bình luận từ Facebook