Nhờ ACE diễn đàn tư vấn cho mình Vợt S.Chlager dùng mút nào là để có một combok nhất?

i_am_gulo

Trung Sỹ
Như tiêu đề em mới có cái cốt S.Chlager vì chưa chơi loại này bao giờ vì thế em không biết nên dùng loại mút nào để có một Combo thật chuẩn.
Em mong ACE dd tư vấn giúp em. Thank các đại ka nhiều.
Lối đánh của em là lối đánh tấn công nha các bác. Em đang phân vân xem có nên dùng mút tàu với cốt này mà không biết có hợp không.
thôi đành xin các pro đã chơi qua chỉ giáo cho em vài đường>:) Thank so much:D

Schlager thuộc loại vợt cứng, hơi rung 1 chút, nặng đầu, nhanh.
Schlager sẽ khó kết hợp với FH mặt Tàu vì vợt nặng đầu lại cứng.
Bạn nên chọn loại mặt có độ cứng trung bình, bám xoáy và nhanh cho FH (mấy mặt dòng Hexer, Nittaku G1, Tenegy64,......), BH thì chọn mấy loại có độ kiểm soát cao là được (Hexer+, Tenegy05 & fx, Palio Blit'z, .........)
Bia Bia Bia Bia Bia Bia Bia

XeLu3b@nh

Đại Tá
Schlager thuộc loại vợt cứng, hơi rung 1 chút, nặng đầu, nhanh.
Schlager sẽ khó kết hợp với FH mặt Tàu vì vợt nặng đầu lại cứng.
Bạn nên chọn loại mặt có độ cứng trung bình, bám xoáy và nhanh cho FH (mấy mặt dòng Hexer, Nittaku G1, Tenegy64,......), BH thì chọn mấy loại có độ kiểm soát cao là được (Hexer+, Tenegy05 & fx, Palio Blit'z, .........)
Bia Bia Bia Bia Bia Bia Bia
Bác này nói chuẩn đó chủ thớt. Chúc chủ thớt lựa chọn được một combo cho mình chuẩn nhất:)

meoluoitmb

Đại Tá
Mình đang oánh FH: ten 64 (xiom sigma pro) BH: razak7 soft.

Bác Thịnh nguyên khuyên Fh: xiom omega pro.....mình nghe nhầm nên mua sigma.

meoluoitmb

Đại Tá
Anh em nào biết thì vào giúp chủ thớt, cũng như là giúp mình cái nhẩy, biết đâu lại tìm được combo vừa nhẹ vừa dị

dung_linh

Đại Tá
Như tiêu đề em mới có cái cốt S.Chlager vì chưa chơi loại này bao giờ vì thế em không biết nên dùng loại mút nào để có một Combo thật chuẩn.
Em mong ACE dd tư vấn giúp em. Thank các đại ka nhiều.
Lối đánh của em là lối đánh tấn công nha các bác. Em đang phân vân xem có nên dùng mút tàu với cốt này mà không biết có hợp không.
thôi đành xin các pro đã chơi qua chỉ giáo cho em vài đường>:) Thank so much:D
nói chung bạn nên mua 2 mặt đỏ và đen tenergy 64 của buterfly là ok ..................

lam quang

Trung Sỹ
Mình đã gắn bó với cốt vợt này khá lâu (6 - 7 năm), lối đánh là tấn công 2 càng :D và cũng đánh một số loại mút.

Bên phải mình ưng ý nhất là Te 05 fx ( dán vào thì giật bóng vô bàn hoài), nhưng vì lý do kinh tế nên hiện nay chơi Andro Rasant, độ ưng ý khoảng 90% (mặt này nhanh và bám nhưng hơi cứng => cần kiên nhẫn làm quen thì mới thuần hóa được em này). => kết hợp với 2 mặt này bạn sẽ có những quả đánh đầy uy lực với tốc độ và độ xoáy cao.

Bên trái mình thường giật moi, nên mặt phù hợp là Nittaku Fastarc G1 mình đánh thích nhất, sau đó đổi qua thử nghiệm Rakza 9 đến giờ, R9 thì bám tốt nhưng về tốc độ thì không cao lắm. Nếu đến ngày em R9 ra đi thì mình sẽ quay lại với Nittaku G1.

Vài dòng chia sẻ chân tình, chúc bạn chủ topic tìm được combo phù hợp cho mình nhé !

Cốt này tương đối nặng nên mình khuyên bạn nên dùng mặt vợt có trọng lượng nhẹ thôi để tăng độ linh hoạt, xoay sở vợt, các mặt dòng Nittaku Flyatt soft hay xiom omega 3 Euro rất hợp đánh trái và dòng Flyatt Hard - xiom vega asia - omega 4 asia - Rakza 7 soft phù hợp đánh phải ( tăng khả năng kiểm soát bóng cũng như tạo xoáy cho bóng, giật bóng điểm rơi an toàn hơn trong khi vẫn kế thừa tốc độ khủng của S.Chlager. :D

i_am_gulo

Trung Sỹ
Thank các bác đã tư vấn cho em ạ. Trên cơ sở đã có em sẽ tích cực thiếp thu và cố gắng lựa chọn cho mình một combo hợp với vợ em nhất ạ.

trdtien

Binh Nhất
Tôi đánh cây này cũng một thời gian rồi. Lần đầu tiên đánh thử cây của ông anh, FH: Ten 05fx, BH: Ten 64 thấy mê luôn, đặt mua 1 lúc 2 cây về để dành ;)
Sau đánh FH: Rakaz 7, BH: Acuda S3 cũng ổn nhưng không được bằng cặp Ten kia.
Nếu có điều kiện thì bác cứ làm cặp Ten là hợp nhất, không thì nên chọn mặt mềm, bám.

Phuong_sardius

Đại Uý
Cốt Schlager này mình cũng đang chơi,vì cốt hơi nặng(>90g)nên bạn cần kết hợp với mút nhẹ để tiện xoay trở.Tốc độ thì khỏi phải bàn :D
Mình đang dùng combo FH: Calibra sound BH: Baracuda Bilam(hoặc Acuda S3).

Bình luận từ Facebook