Người đóng thế cần tìm đối thủ

Duongapaco

Đại Tá
Kể từ ngày anh Trường " đốt " bị tai nạn xe máy chưa thể chơi Bóng bàn được, Tâm " Khùng " là người đóng thế thay anh Trường kẹp đôi với Yên Gai trở thành một đôi Bóng bàn chuyên thách đấu các đôi khác trong CLB APT. Chiều qua sau 4 trận toàn thắng trước các đôi: Hưng Ronando + Long ĐS, Việt + Vũ, Song Hải và Việt + Hải, cao hứng Tâm " khùng " đã thốt nên: Người đóng thế cần tìm đối thủ, có đôi nào trong CLB muốn thử sức thì đăng ký nhanh để còn xếp lịch thi đấu ??? ( đúng là Tâm " khùng" )

Dũng Gai

Moderator
Xin mạn phép bác, đôi Dũng Gai + Trung đường sắt CLB Gạch liều mạng tiếp chiêu đôi hai bác Yên + Tầm quá khùng một trận. Nhưng đợi em dưỡng tí thương hãng ạ vì tay em chơi quần vợt dãn cơ nghỉ 2 tuần nay rồi.
Dự kiến lượt đi : Tại bản doanh CLB Gạch ạ.

Duongapaco

Đại Tá
Theo xếp lịch của Tâm " khùng " chiều qua đôi: Yên Gai + Tâm " khùng đã tỷ thí với đôi: Hưng " Ronando " + Long " nghệ " ĐS theo chương trình: " cần tìm đối thủ " của Tâm " khùng " tuyên bố hôm trước với CLB APT, kết quả đôi: Hưng " Ronando " + Long " nghệ " đã ra đi sau 3 gậy không gỡ. Một số đôi muốn gặp ngay để thử sức nhưng Tâm " khùng " chưa cho và còn bảo: Để đôi này còn thưởng thức hương vị và gặm nhấm chiến thắng đã nhé, có gì để chiều mai ? ( vì chiều nay còn phải tiếp khách của CLB Duyên Hải xuống giao lưu với CLB APT ) thế mới cay chứ... ( đúng là Tâm " khùng " )

Duongapaco

Đại Tá
Xin mạn phép bác, đôi Dũng Gai + Trung đường sắt CLB Gạch liều mạng tiếp chiêu đôi hai bác Yên + Tầm quá khùng một trận. Nhưng đợi em dưỡng tí thương hãng ạ vì tay em chơi quần vợt dãn cơ nghỉ 2 tuần nay rồi.
Dự kiến lượt đi : Tại bản doanh CLB Gạch ạ.
Nếu đúng như thế thì sẽ là một trận đấu rất hay của Bóng bàn cấp CLB LC đấy Dũng nhỉ ?. Dũng Gai cứ dưỡng thương đi, khi nào khỏe thì Alô cho mình để mình thông báo với đôi Tâm " khùng " lên nộp mạng nhé,OK lượt đi tại CLB Gạch, lượt về tại CLB APT ( dự đoán lượt đi đôi: Yên Gai + Tâm " khùng " thua với tỷ số: 1 - 3 ( vì sân khách và đôi: Dũng Gai + Trung " cộc" đều sử mặt gai rất khó chịu với Tâm " khùng ", còn lượt về tại CLB APT thì hồi sau... mới biết )

ZLC (*_*)

Binh Nhất
hehe, anh Dũng bị thương lâu quá, anh chủ động sắp lịch đi để anh em CLB APT còn có dịp lên giao lưu nữa chứ. không chỉ có đôi Yên - Tâm đâu( Đúng là yên tâm thật) còn rất nhiều đôi mạnh nữa. Các đôi thua có lẽ do dị ứng mặt gai của chú Yên, chứ gặp mặt mút hoặc gai khác thì chưa chắc.

Dũng Gai

Moderator
hehe, anh Dũng bị thương lâu quá, anh chủ động sắp lịch đi để anh em CLB APT còn có dịp lên giao lưu nữa chứ. không chỉ có đôi Yên - Tâm đâu( Đúng là yên tâm thật) còn rất nhiều đôi mạnh nữa. Các đôi thua có lẽ do dị ứng mặt gai của chú Yên, chứ gặp mặt mút hoặc gai khác thì chưa chắc.

Quả tinh hoa nhất của anh là gạt, nhưng cơ tay bị dãn thì chỉ có GẠI chứ ko GẠT em ạ. Sở trường mất.
Yên Tâm và Trung Dũng đều đẹp cả chữ lẫn đôi. Đương nhiên bác Yên mà đi thì phải kéo theo một số hảo thủ chọn lọc tinh hoa của Cty rồi. Trong Chính có Phụ.

Duongapaco

Đại Tá
Theo lịch của Tâm " khùng " thì chiều nay sẽ tiếp đôi: Hưng " Ronando" + Hải " con " tay chiêu. Quả thật đây sẽ là một đôi khó chịu & kỵ giơ đối với Tâm " khùng " vì có một lần đánh đơn với Hải " con " tay chiêu, Tâm " khùng " thua và đã thốt lên rằng: Đề nghị LĐBB thế giới không cho những người tay chiêu chơi Bóng bàn nữa ? vì khi ngủ nằm mơ toàn sợ người tay chiêu ??? ( đúng là Tâm khùng )

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Theo lịch của Tâm " khùng " thì chiều nay sẽ tiếp đôi: Hưng " Ronando" + Hải " con " tay chiêu. Quả thật đây sẽ là một đôi khó chịu & kỵ giơ đối với Tâm " khùng " vì có một lần đánh đơn với Hải " con " tay chiêu, Tâm " khùng " thua và đã thốt lên rằng: Đề nghị LĐBB thế giới không cho những người tay chiêu chơi Bóng bàn nữa ? vì khi ngủ nằm mơ toàn sợ người tay chiêu ??? ( đúng là Tâm khùng )

Bóng Ro nal đo chỉ chuẩn chứ có ác đâu mà bác lo. Bác kinh nghiệm trận chiến đầy mình rồi còn gì. Rô khỏe về tay nhưng yếu về chân, chỉ cần biến hóa điểm rơi là xong đời chứ có gì đâu bác Yên phải lo? Hưng Ro Nan Đô + Hải tay chiêu đánh với đôi em và Trung Đường Sắt bọn em bỏ 1 trái trước.
Anh gặp Rô Nan đô thì bắn tin này hộ em ạ.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chiều qua đôi Hưng + Hải xin hoãn vì lý do: Cần có thêm thời gian để bàn về chiến thuật thi đấu đối phó với đôi: Yên + Tâm. Hai đôi khác được Tâm " khùng " xếp gặp là: Việt + Hải và Việt + Vũ, kết quả đôi V+H ra đi sau 3 doi ko gỡ, đôi V + V cầm cự khá hơn song cũng thất thủ 2-3 ( sau khi bị dẫn trước 2 - 0 ). Các trận đấu rất sôi nổi và kịch tính cả trong & ngoài bàn bóng...

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Bóng Ro nal đo chỉ chuẩn chứ có ác đâu mà bác lo. Bác kinh nghiệm trận chiến đầy mình rồi còn gì. Rô khỏe về tay nhưng yếu về chân, chỉ cần biến hóa điểm rơi là xong đời chứ có gì đâu bác Yên phải lo? Hưng Ro Nan Đô + Hải tay chiêu đánh với đôi em và Trung Đường Sắt bọn em bỏ 1 trái trước.
Anh gặp Rô Nan đô thì bắn tin này hộ em ạ.
Mình thì ko có vấn đề gị vì mình biết Ronando mạnh yếu ở đâu, mình lo cho Tâm " khùng thôi mà bạn. Gặp Ronando & Hải mình sẽ chuyển tin này cho đôi đó biết

Duongapaco

Đại Tá
Tối qua xem Thắng " Đen " Thái Hà cho Tuấn Anh CLB T&T Hà Nội đi nhanh quá, vậy mà ở giải Q. Thanh Xuân mở rộng sao Vinh " Béo " lại thắng được Thắng " đen ở trận bán kết mới tài chứ ( có lẽ là trận đấu tai nạn của TĐ )

duclaocai

Binh Nhì
Tối qua xem Thắng " Đen " Thái Hà cho Tuấn Anh CLB T&T Hà Nội đi nhanh quá, vậy mà ở giải Q. Thanh Xuân mở rộng sao Vinh " Béo " lại thắng được Thắng " đen ở trận bán kết mới tài chứ ( có lẽ là trận đấu tai nạn của TĐ )

a thắng kỵ bóng phản xoáy bác ạ :)

kirara

Moderator
Đôi đấy cũng hay đấy, nhưng Vinh Béo vừa ngã ngựa trước Dũng CĐCĐ ở CLB APT vẫn còn choáng, nên chắc chưa dám chiến đâu cháu nhé
Dũng Cao đẳng cộng đồng mà ăn được Vinh Gai hả bạn? mình có gặp anh Dũng rồi, chắc Vinh Béo bị tai nạn hả? Nếu ai gặp Dũng cao đẳng cộng đồng thì cho mình chuyển lời hỏi thăm nhé, mình là Dũng ở Cao đẳng Kinh tế VĨnh Phúc, có duyên giao lưu với Dũng CĐ CĐ

Duongapaco

Đại Tá
Dũng Cao đẳng cộng đồng mà ăn được Vinh Gai hả bạn? mình có gặp anh Dũng rồi, chắc Vinh Béo bị tai nạn hả? Nếu ai gặp Dũng cao đẳng cộng đồng thì cho mình chuyển lời hỏi thăm nhé, mình là Dũng ở Cao đẳng Kinh tế VĨnh Phúc, có duyên giao lưu với Dũng CĐ CĐ
Dũng CĐCĐ Lào Cai sinh hoạt ở CLB mình, dạo này cũng lên tay lắm, giải Công đoàn tỉnh vừa qua được giải nhì đơn nam trẻ. Vinh " Béo " đánh độ chấp Dũng sâu quá nên thua mà bạn ( chứ ko phải đánh ngang cơ đâu )

Dũng Gai

Moderator
Dũng CĐCĐ Lào Cai sinh hoạt ở CLB mình, dạo này cũng lên tay lắm, giải Công đoàn tỉnh vừa qua được giải nhì đơn nam trẻ. Vinh " Béo " đánh độ chấp Dũng sâu quá nên thua mà bạn ( chứ ko phải đánh ngang cơ đâu )

Cho phép em dự đoán trận này:
1. Nếu Vinh béo chấp 8: Vinh sẽ khó ăn vì Dũng kia đánh máu lửa, giao bóng và giật ===> cơ chú Vinh Béo sẽ khó; Phan tích sâu hơn, ít nhất suốt trận đấu mình phải hỏng 1 quả, thế là thành chấp 9, đối phương đánh 1 quả hay mình ko đỡ được thế là thành 10. Quá nguy hiểm.
2. Chấp 7: Vinh Béo thịt ngon hơn.
3. Chấp 6: Dũng CĐ ko có cửa.
Đánh bóng chỉ trừ người không biết gì, hễ đã cầm vợt một thời gian mà chấp họ 8 thì bại nhiều hơn là thắng.

Last edited:

Bình luận từ Facebook