muốn mua cốt vợt thuần gỗ or carbon

Trainee

Đại Tá
em đang muốn mua 1 cái cốt để đánh thuần gỗ cx đc mà carbon cx đc giá tầm 2 tr 3 trở xuống thôi ạ :((

2tr3 trở xuống thì bạn có thể mua được đến 90% vợt trên thị trường hiện nay mất.
Có vô số lựa chọn chất lượng cho bạn, thích thể loại nào có thể loại đó.
Bạn ở HN hay TPHCM thì cứ ra cửa hàng lớn nhờ tư vấn rồi xách một cây ~2tr về mà ko phải lăn tăn chất lượng.

thuanlacsg

Đại Tá
Cỏnilleau có các loại vợt như bạn đang mong muốn. Giá cao nhất cũng chỉ 2tr9 là cây ABSOLUM - còn các cây Pủre - Glory - Vision giá từ 2tr5 đổ về. Chất lượng của các dòng CORNILLEAU đã được mọi người công nhận rồi.
Thân

Trainee

Đại Tá
Để dành tí tiền nữa tầm 3tr làm 1cây ngon đi
Nói như bạn 2.5tr đổ lại không có cây ngon chăng:D?
Theo quan điểm của mình, đa phần những cây vợt trên giá 2.5tr đều gắn với tên một danh thủ nào đó TMB, ZJK, MTZ, ... và đã bị đội giá lên vì điều đó cỡ 500K là ít. (Cũng vẫn là cá nhân) mình cho rằng các vợt giá 2.5tr đổ lại là phục vụ được cho cỡ 90%, thậm chí hơn nữa về vợt cho người chơi nghiệp dư ở VN rồi. Số người đòi hỏi và cảm nhận về kỹ thuật, nói nôm na là thấy đáng tiền, ở các vợt trên giá đó không nhiều. Lúc này giá cao đôi khi chỉ vì người ta thích điểm gì đó không thuộc về kỹ thuật.
Mình cảm giác dân VN chơi bóng bàn cũng như sắm xe hơi, sang một cách hơi quá :D

Bình luận từ Facebook