Muốn hỏi về thay đổi kiểu cầm vợt khi đánh trái và phải

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
E đang học theo giáo án của Ben Larcombe e thấy có ghi hạn chế tối đa thay đổi động tác cầm vợt khi xoay trở đánh trái phải vì khi đánh bóng nhanh thay đổi động tác sẽ k theo kịp đường bóng
E cứ đánh phải xong đánh trái là động tác cầm vợt lại thay đổi. Ngón cái phải đưa lên rất cao vào mặt vợt mới đánh đc. chứ cầm vợt bt như quả đánh phải thì cứ cứng tay ngượng lắm k sao đánh đc
Các bác chỉ giáo e với

Duc_NM

Đại Tá
Bạn nói giờ mình mới để ý là khi đánh FH mình quặp ngón cái vào chỗ mặt phẳng đỉnh cán cầm, còn khi đánh BH thì ngón cái vẫn giữ vị trí vậy không đổi nhưng duỗi thẳng ra. Kể ra thì tốt nhất là cả 2 quả FH và BH nên duổi thẳng ra như vậy là tốt nhất vì mình sẽ không phải quan tâm đến đổi kiểu cầm vợt khi xoay trở. Cái này xưa nay nó đi vào tiềm thức rồi nên mình không để ý và cũng không thấy có gì cản trở cả. Tuy nhiên mai sẽ tập lại ngón cái cho FH vì nghe nói Malong cũng duỗi ngón cái ra như vậy khi đánh FH và BH. Sai thì phải rèn lại thôi bạn ạ :zingme29:

hermesqn

Trung Uý
Nguyên tắc là khi mới tập đánh hoặc chưa pro thì không nên thay đổi cách cầm vợt, nếu bạn quen rồi ko đổi thấy ngượng thì cứ đổi thôi, miễn sao thoải mái là đc, cơ mà thoải mái mà đánh hỏng nhiều quá thì nên suy nghĩ lại =))

8xOnline

Trung Uý
Các cao thủ cũng thường xuyên thay đổi Grip khi đánh, nhưng họ thay đổi rất nhanh và rất chính xác.
Việc này ngày trước mình cũng trăn trở y chang bạn vậy. Nhưng gần đây mình phát hiện ra việc thay đổi này phụ thuộc vào việc cầm nông hay sâu, mà sâu lệch trái hay phải, hoặc điều hòa,...
Riêng mình khó khăn lắm mới cầm được điều hòa và mình không thay đổi khi đánh trái phải...sau này đánh hay rồi mình mới tiếp tục nghĩ đến việc thay đổi cho cú Flick...
Chúc bạn mau tìm được lối ra...

akira

Binh Nhất
E đang học theo giáo án của Ben Larcombe e thấy có ghi hạn chế tối đa thay đổi động tác cầm vợt khi xoay trở đánh trái phải vì khi đánh bóng nhanh thay đổi động tác sẽ k theo kịp đường bóng
E cứ đánh phải xong đánh trái là động tác cầm vợt lại thay đổi. Ngón cái phải đưa lên rất cao vào mặt vợt mới đánh đc. chứ cầm vợt bt như quả đánh phải thì cứ cứng tay ngượng lắm k sao đánh đc
Các bác chỉ giáo e với

nhìn đao kiếm của bác mà giờ này còn lăn tăn cách cầm vợt thì em thấy hơi lạ :zingme52:

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
nhìn đao kiếm của bác mà giờ này còn lăn tăn cách cầm vợt thì em thấy hơi lạ :zingme52:
e đánh thì cũng ổn rồi nhưng tự nhiên đọc cái bài bảo k nên thay đổi cách cầm vợt khi đánh fh bh nên phân vân thôi

Bình luận từ Facebook