Muốn gia nhập tàu đạo. Nhờ các bác tàu đạo có kinh nghiệm giúp đỡ...!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Tình hình là e muốn thay đổi không khí 1 chút. Muốn chuyển qua tàu đạo chơi xem mình có duyên với tàu đạo hay không. Nên viết bài mong các ace có kinh nghiệm trong tàu đạo chỉ bảo giúp ạ.
1. E muốn đánh FH = mặt tàu. Combo dự kiến.
Blade: Nittaku Acoustic (Đặt gạch của bác vuitn63 ở TN mai gd)
FH: H3 (Neo) hoặc TG3 (Neo)... Xin mọi người giúp đỡ chọn FH ạ.
BH: Ten 05 (Theo em chắc tạm ổn rồi )
2.Lối đánh của e FH: thiên về giật cầu vồng + ma sát nhiều quả 1, thường dứt điểm = quả 2,3... Trái thường chỉ đôi công, chặn đẩy, đấm trái, ít giật trái. Lối đánh ít lùi xa bàn. Vậy với lối đánh như vậy liệu em có nên gia nhập tàu đạo không ạ. Và liệu có hợp không. Mong ace góp ý giúp ạ. Thanks cả nhà nhiều2...

Last edited:

thelanqb

Moderator
nếu đã thích thì sao bạn không thử luôn.
nếu bạn thích giật cầu vòng thì cốt này hợp với bạn.
còn Fh thì mình khuyên nên dùng H3 Neo luôn.
Còn BH: dùng ter 64 là hay hơn, banh đôi công với tốc độ nhanh hơn so với 05, nhưng mặt nên mỏng xi. không cả combo của bác nạng đấy vì thế sẻ khó cho việc đánh 2 càng một cách hiệu quả.
Chúc bác thành công.

Dũng Cửu

Đại Tá
hi hi nếu bác thiên về tạo xoáy có thể làm em h3 neo cho quen dần vừa training vừa thi đấu được còn nếu chọn tg3 neo thì chỉ training và đánh trái vì tg3 để làm quen và tập luyện kỹ thuật rất tốt trước khi bác chuyển sang pro và nt ,đánh mặt tầu là xu hướng kỹ thuật bóng bàn hiện đại không có gì là không hợp bạn nhé!:D

thelanqb

Moderator
hi hi nếu bác thiên về tạo xoáy có thể làm em h3 neo cho quen dần vừa training vừa thi đấu được còn nếu chọn tg3 neo thì chỉ training và đánh trái vì tg3 để làm quen và tập luyện kỹ thuật rất tốt trước khi bác chuyển sang pro và nt ,đánh mặt tầu là xu hướng kỹ thuật bóng bàn hiện đại không có gì là không hợp bạn nhé!:D
Đã có chuyên gia tàu đạo tư vấn rồi nhé, bạn cứ yên tâm mà theo đuổi.
Nhưng thời gian để thích nghi với tàu đạp là không hề ngắn đâu nhé.

trung2409

Trung Uý
cứ múc đi Trâu cô độc... ủng hộ, anh đang ôm 2 mặt TG3. Ngâm cứu dần dần, đang thời gian dán loạn rồi thử, cái nào điều khiển tốt sẽ giữ lại ngâm cứu.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Thực ra cách đây 1 t.g khá lâu e cũng đã từng gắn bó với combo Stiga CR và H2 rồi. Nên chắc e cũng nhanh thích ứng được với mút tàu. Nhưng hiện giờ mặt TG3 e vẫn chưa thử qua bao giờ nên cũng không biết đánh ra sao nữa. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ e.

Dũng Cửu

Đại Tá
Thực ra cách đây 1 t.g khá lâu e cũng đã từng gắn bó với combo Stiga CR và H2 rồi. Nên chắc e cũng nhanh thích ứng được với mút tàu. Nhưng hiện giờ mặt TG3 e vẫn chưa thử qua bao giờ nên cũng không biết đánh ra sao nữa. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ e.

tg3 neo dùng để training và đánh trái thì rất hay còn để thi đấu thì bác phải oánh em tg3nt,h3nt độ cứng 39 thì sẽ không còn lăn tăn điều gì vì tg3 nt dễ đánh mà hiệu quả lại rất cao !

Last edited:

Thang2501

Thượng Sỹ
Nhân chủ đề, mình (gần nhà Trung - Trung2409) muốn tìm hiểu về mặt vợt của TQ nên hỏi bạn Dũng:
1. Sử dụng và bảo quản mặt vợt TQ như thế nào để nâng cao được tuổi thọ?
2. Rơ đánh của mình chủ yếu là tấn công: giật thuận tay, đưa vào thế đôi công, chờ cơ hội giật hoặc bạt dứt điểm. Bên trái tay thường dùng để gò bóng, vẩy cổ tay hoặc đẩy, đấm bóng (ít giật trái vì kỹ thuật này chưa nhuần nhuyễn). Đang sở hữu cây Leoviz Opal, mặt trái là Ten 64.
Nay muốn tìm hiểu về kỹ thuật sử dụng mặt TQ cho bên thuận tay:
- Nên dùng 729-08ES, H3 hay TG3 (trong số các mút có giá <500ngh)? Khi kết hợp với cốt vợt trên có phát huy tốt không?
- 729-08ES bản VOC so với 729-08ES có gì nổi trội hơn về thông số kỹ thuật (do hãng đánh giá. Mình đã đọc 1 vài bài của Dũng nhưng thấy thông tin hơi ít)?
- 729-08ES, 729-08ES bản VOC có những độ cứng nào?

dong_tedi

Binh Nhất
tg3 neo dùng để training và đánh trái thì rất hay còn để thi đấu thì bác phải oánh em tg3nt,h3nt độ cứng 39 thì sẽ không còn lăn tăn điều gì vì tg3 nt dễ đánh mà hiệu quả lại rất cao !

TG3nt hiện giờ giá bao nhiêu 1 mặt nhỉ?. Anh đang chơi TG3 thường thấy rất hay, mặt rất dính bám, Đánh với cốt 7 lớp gỗ rất sướng. Những cũng muốn thử TG3 nt xem nó thế nào

wangpheng_1993

Trung Sỹ
Nhân chủ đề, mình (gần nhà Trung - Trung2409) muốn tìm hiểu về mặt vợt của TQ nên hỏi bạn Dũng:
2. Rơ đánh của mình chủ yếu là tấn công: giật thuận tay, đưa vào thế đôi công, chờ cơ hội giật hoặc bạt dứt điểm. Bên trái tay thường dùng để gò bóng, vẩy cổ tay hoặc đẩy, đấm bóng (ít giật trái vì kỹ thuật này chưa nhuần nhuyễn). Đang sở hữu cây Leoviz Opal, mặt trái là Ten 64.
- Nên dùng 729-08ES, H3 hay TG3 (trong số các mút có giá <500ngh)? Khi kết hợp với cốt vợt trên có phát huy tốt không?
- 729-08ES bản VOC so với 729-08ES có gì nổi trội hơn về thông số kỹ thuật (do hãng đánh giá. Mình đã đọc 1 vài bài của Dũng nhưng thấy thông tin hơi ít)?
oh year,bác giống em thế,em cũng đang sở hữu 1 cây leovis.lối đánh khá giống bác .em 1 càng mạnh bạo.fh ten 05,bh ten 64.nhưng mà hình như fh thiếu ma sát hay sao ấy mà giật thì lên đùng đùng mỗi tội hay ra ngoài,bạt thì sướng mê li.đang muốn thử chuyển sang fh là h3 neo xem thế nào.thấy mặt h3 neo market vitashop bán 390k cũng rẻ.ko biết có hợp với em ko vì rạo naỳ em hay giật ra ngoài quá.gò bóng hơi cao,phát bóng thiếu xoáy,nhờ các bác tư vấn giúp...

Dũng Cửu

Đại Tá
TG3nt hiện giờ giá bao nhiêu 1 mặt nhỉ?. Anh đang chơi TG3 thường thấy rất hay, mặt rất dính bám, Đánh với cốt 7 lớp gỗ rất sướng. Những cũng muốn thử TG3 nt xem nó thế nào

tg3 nt là bản thi đấu dành cho các vdv quốc gia của Trung Quốc bản này hiện bên cty Tân Liên Minh độc quyền phân phối sản phẩm dhs đang xin ý kiến của hãng để nhập về vì làm việc với hãng lớn phải đề xuất và phải nhập số lượng để bán ra trong 6 tháng!bản tg3nt rất dễ sử dụng vì tốc độ cao hơn và kiểm soát hơn hẳn h3nt và pro!giá thị trường khoảng tầm khoảng 1tr400k anh

Dũng Cửu

Đại Tá
-sử dụng mặt tầu ko quá cầu kỳ bạn chơi xong lấy nước lau qua mặt vợt hoặc dùng tay chà hết bụi,bẩn trên mặt vợt rồi lấy ni lon hoặc giấy có bề mặt trơn ép và mặt
- bạn đánh leoviz opal mình chưa bao giờ chơi dòng này có qua nhìn thử và giật thử 1 lúc cảm nhận của D9 cốt này hơi khô dầy chắc thích hợp dơ bạt bóng vì mình cũng từng đối giật nhưng hay bị nhả bóng lúc đối!Cốt này chắc bạn chơi được tg3 nt hoặc có chơi h3 phải dưới 39 độ
-729-08 voc hơn mặt 729-08es thường 1 chút về độ nảy còn độ bám xoáy như nhau bạn nào chịu khó để ý dán keo dòng 729-08 1 đến 2 lớp trước khi thi đấu thì sẽ cảm nhận được sự khác biệt so với tầm giá dưới 500k của 2 dòng mặt này!dòng 729-08 nên đánh fh,còn nếu chơi bh thì dánh cho các bác nào thích chặn bóng tụt lực,lối đánh tạo sự khó chịu cho đối phương,đôi công bóng hơi dừng và chuội

-bản 729-08 es và voc có độ cứng hiện tại đang nhập bên mình thì có độ cứng theo thông số hãng 729 thì từ 47 đến 49 so với mặt h3 thì bằng tầm xấp xỉ 39 đến 40 độ

Last edited:

quocmanhsg

Binh Nhất
Bác Dũng cho em hỏi, em tính chuyển sang mặt tàu em đang dùng cốt vợt stiga clipper_ wood ( master) em nên dùng mặt nào thì thích hợp cho FH và BH. Hiện tại em đang dùng Calibra LT cho FH và Dawei King 388C-1 cho BH

bachikho

Đại Tá
mới làm quen tàu đạo thì nên thử với tg3 sẽ dễ đánh hơn h3 nhiều, khi nào quen rùi muốn nâng đô thì chuyển h3 sau bác ợ

bachikho

Đại Tá
bác mua neo ấy, dễ đánh hơn bản thường, mua thì bác có thể mua ở dungcubongban hoặc sportmart cũng đc (bác chịu tiền ship)

Thang2501

Thượng Sỹ
-sử dụng mặt tầu ko quá cầu kỳ bạn chơi xong lấy nước lau qua mặt vợt hoặc dùng tay chà hết bụi,bẩn trên mặt vợt rồi lấy ni lon hoặc giấy có bề mặt trơn ép và mặt
- bạn đánh leoviz opal mình chưa bao giờ chơi dòng này có qua nhìn thử và giật thử 1 lúc cảm nhận của D9 cốt này hơi khô dầy chắc thích hợp dơ bạt bóng vì mình cũng từng đối giật nhưng hay bị nhả bóng lúc đối!Cốt này chắc bạn chơi được tg3 nt hoặc có chơi h3 phải dưới 39 độ
-729-08 voc hơn mặt 729-08es thường 1 chút về độ nảy còn độ bám xoáy như nhau bạn nào chịu khó để ý dán keo dòng 729-08 1 đến 2 lớp trước khi thi đấu thì sẽ cảm nhận được sự khác biệt so với tầm giá dưới 500k của 2 dòng mặt này!dòng 729-08 nên đánh fh,còn nếu chơi bh thì dánh cho các bác nào thích chặn bóng tụt lực,lối đánh tạo sự khó chịu cho đối phương,đôi công bóng hơi dừng và chuội

-bản 729-08 es và voc có độ cứng hiện tại đang nhập bên mình thì có độ cứng theo thông số hãng 729 thì từ 47 đến 49 so với mặt h3 thì bằng tầm xấp xỉ 39 đến 40 độ
Rất cảm ơn bạn!
Mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin. Khi đó, sẽ lấy 1 mặt (khả năng là 729-08 VOC) và dùng cho 1 cốt thuần gỗ.
Thực sự là cây Opal thì nảy tốt nhưng cảm giác "khô" khi giật bóng như bạn diễn tả thì là hoàn toàn chính xác!!!

Bình luận từ Facebook