một tài năng bóng bàn việt nam đã bị khai tử-LUÂN trố

Status
Không mở trả lời sau này.

cắt khéo

Binh Nhất
hôm nay đọc tin này của báo thể thao 24h mà tôi tin vào sự thật, điều dự đoán cách đây 1 năm về tuyển thủ gốc hải phòng đã thành sự thật- LUÂN trố đã bị CLB QUÂN ĐỘI sa thải- vì chuyên môn -chắc ko -vì những chuyện ngoài XH ,nợ lần cờ bạc ,LUÂN là 1 tài năng BBVN ,LUÂN từng là thành viên đội tuyển vn , là sự kỳ vọng 1 tương Lai sáng của BBVN,luân đã có công lớn mang về những tấm HCV ở giải trẻ ĐNA, HCV đồng đội giải báo ND năm 2010, CHÍNH NHỮNG THÀNH CÔNG vượt qua sự mong đợi mà em đã trượt dài vào những việc ngoài chuyên môn. lỗi này do LUÂN tự trách mình ,và cơ quan chủ quản là CLB QĐ phải tự trách chính mình ,các HLV ko có những biện pháp kịp thời để ngăn chặn ngay từ đầu,ngoài LUÂN ra còn 1 vài vđv trẻ của QĐ cũng sẽ như LUÂN ,nếu ko thức tỉnh kịp thời, chẳng qua gia đình những VĐV này có kinh tế khá giả , tài năng luôn phải đi với đạo đức , cách đây 1 năm dư luận Của dân chơi BB đã xì xèo chuyện LUÂN và 1 vài thành viên của QĐ và đội tuyển chơi bời cờ bạc -và VV... nhưng ko ai có biện pháp giáo dục - sẽ còn 1 vài VĐV bóng bàn nếu ko tỉnh ngộ sẽ bước theo vết xe đổ của LUÂN trố - dưới LUÂN là cậu em ruột ĐỨC kỷ của BỘCA cũng 1 thời nổi danh trên toàn quốc ở các giải trẻ ,nhưng cũng vụt tắt và mất tăm 3 năm nay -tình trạng cờ bạc luôn xuất hiện trong dân BB ,nghe nói có VĐV tên tuổi của BBVN và là của QĐ cũng từng thua độ bóng đá vài trăm triệu và gỡ lại bằng lô đề,1 vđv của 1tỉnh là trung tâm BB nổi tiếng của việt nam,và là thành viên đội tuyển thua lô đề bóng đá phải bán xe SH trả nợ ko đủ, gia đình phải trả thay đến tận bây giờ chưa xong,nạn cờ bạc trong BBVN đáng báo động, chính sự trượt dài đó mà LUÂN ko được tham gia giải các cây vợt suất xắc vừa qua- những nhà quản lý của QĐ cũng nhận đây là bài học xương máu ,và đừng có VĐV nào của mình sa vào con đường mà LUÂN trố đã vấp,ngay tại QĐ có VĐV trẻ tài năng dị thường của BBVN ,nhưng chuyên môn về BB như vậy ,chuyện ngoài đời của vđv này cũng dị thường ko kém có phần hơn đàn anh LUÂN, nếu ko tỉnh táo VĐV này cũng sẽ như LUÂN vào 1 ngày không xa- mong rằng các VĐV bóng bàn hãy tập chung vào chuyên môn ,bỏ qua những tật xấu của XH ,đem tài năng cống hiến cho thể thao nước nhà- mong các nhà quản lý hãy giám sát chặt chẽ các vđv của mình và có sự giáo dục sâu sắc ,có những biện pháp cứng ngay từ đầu - tiếc cho 1 tài năng tàn lụi quá sớm -tiếc cho BBVN

Last edited:

nhimpitt

Trung Sỹ
Bóng bàn Quân đội sẽ không sử dụng Nguyễn Thành Luân?

Tài năng một thời của bóng bàn Việt Nam - Nguyễn Thành Luân đang đứng trước thử thách lớn nhất từ khi khởi nghiệp khi không được Ban huấn luyện CLB bóng bàn Quân đội sử dụng nữa.

Mới đây, CLB bóng bàn Quân đội đã đề xuất Ban giám đốc Trung tâm TDTT Quân đội không tiếp tục sử dụng tay vợt Nguyễn Thành Luân, cựu tuyển thủ quốc gia, do không đáp ứng được yêu cầu chuyên môn.

Ban lãnh đạo Trung tâm TDTT Quân đội đã chấp nhận đề nghị trên và nếu không có thay đổi vào phút chót, Nguyễn Thành Luân sẽ xuất ngũ trong tháng 1 này.

Đây là điều đáng tiếc vì mới 2 năm trước, Nguyễn Thành Luân từng lọt vào bán kết đơn nam tại Giải vô địch bóng bàn quốc gia, có tên trong danh sách thi đấu chính thức nội dung đồng đội của đội tuyển quốc gia.

Thậm chí, Nguyễn Thành Luân từng được coi là người có thể tiếp bước Đoàn Kiến Quốc, Trần Tuấn Quỳnh. Thời gian gần đây, Nguyễn Thành Luân không còn được trọng dụng tại đội tuyển quốc gia lẫn CLB do mất phong độ cũng như bóng bàn Quân đội tập trung đầu tư cho Lê Tiến Đạt.

Tuy nhiên, có thể tác phong sinh hoạt của cựu tuyển thủ này mới là nguyên nhân để bóng bàn Quân đội quyết định nói lời chia tay anh.
( Theo HNMO )

cắt khéo

Binh Nhất
Bóng bàn Quân đội sẽ không sử dụng Nguyễn Thành Luân?

Tài năng một thời của bóng bàn Việt Nam - Nguyễn Thành Luân đang đứng trước thử thách lớn nhất từ khi khởi nghiệp khi không được Ban huấn luyện CLB bóng bàn Quân đội sử dụng nữa.

Mới đây, CLB bóng bàn Quân đội đã đề xuất Ban giám đốc Trung tâm TDTT Quân đội không tiếp tục sử dụng tay vợt Nguyễn Thành Luân, cựu tuyển thủ quốc gia, do không đáp ứng được yêu cầu chuyên môn.

Ban lãnh đạo Trung tâm TDTT Quân đội đã chấp nhận đề nghị trên và nếu không có thay đổi vào phút chót, Nguyễn Thành Luân sẽ xuất ngũ trong tháng 1 này.

Đây là điều đáng tiếc vì mới 2 năm trước, Nguyễn Thành Luân từng lọt vào bán kết đơn nam tại Giải vô địch bóng bàn quốc gia, có tên trong danh sách thi đấu chính thức nội dung đồng đội của đội tuyển quốc gia.

Thậm chí, Nguyễn Thành Luân từng được coi là người có thể tiếp bước Đoàn Kiến Quốc, Trần Tuấn Quỳnh. Thời gian gần đây, Nguyễn Thành Luân không còn được trọng dụng tại đội tuyển quốc gia lẫn CLB do mất phong độ cũng như bóng bàn Quân đội tập trung đầu tư cho Lê Tiến Đạt.

Tuy nhiên, có thể tác phong sinh hoạt của cựu tuyển thủ này mới là nguyên nhân để bóng bàn Quân đội quyết định nói lời chia tay anh.
( Theo HNMO )

nếu LTĐ ko thay đổi cách sống thì tấm gương của LUÂN vẫn không còn để LTĐ soi -và LTĐ cũng và sẽ như LUÂN vì phong độ bây giờ 2 tuyển thủ như nhau -còn phong cách sống và chơi LTĐ có phần hơn LUÂN về đẳng cấp

nam_ke

Binh Nhì
nếu bb việt nam chú ý hơn đến các cầu thủ.chú ý hơn đến lương thưởng xứng đáng hơn thì họ sẽ ko thể............................
bb việt nam đang đi xuống??????????????????????????????????

nếu LTĐ ko thay đổi cách sống thì tấm gương của LUÂN vẫn không còn để LTĐ soi -và LTĐ cũng và sẽ như LUÂN vì phong độ bây giờ 2 tuyển thủ như nhau -còn phong cách sống và chơi LTĐ có phần hơn LUÂN về đẳng cấp

bác đã được đi chơi cùng 2 em này chưa mà có những lời nhận xét cứ như là "thánh" như vậy, sau những giờ tập luyện vất vả các em "chơi" để giảm bớt sự mệt nhọc là chuyện hết sức bình thường, chẳng qua điều kiện các em không được ở gần bố mẹ nên các em có phần chơi bời hơi quá, còn chuyện em Luân không được sử dụng và vi phạm kỷ luật không phải chỉ đơn giản là chuyện chơi bời như bạn đã nói, tương lai của các em các em là người quyết định, còn việc nhưng người ngoài cuộc muốn nói gì và bình luận gì thì cũng cần biết rõ và biết đúng thông tin thì mới nên nói bác ạ, LTĐ chơi hơn Luân hay Luân chơi hơn LTĐ thì điều đó LTĐ và Gia đình LTĐ là người biết rõ nhất, là những người trẻ tuổi ai cũng muốn vui và chơi, nhất là các em của chúng ta là VĐV thì việc đó ai cũng có thể thông cảm, bản thân tôi là người thân của LTĐ nhưng tôi lúc nào cũng không cấm em mình chơi mà luôn dạy em mình cách chơi, việc quan trọng nhất mà LTĐ luôn biết đến là cố gắng tập luyện hết mình để có thành tích tốt nhất và thời gian sẽ trả lời mọi nghi ngờ.

Sromaxlv

Binh Nhất
Ông cắt khéo này hình như có hiềm khích với LTĐ vậy,theo nhận xét của em chắc LTĐ đánh bóng bàn toàn bắt nạt gia đình bác cắt khéo nên mới cay cú như vậy

Nexysahara

Trung Sỹ
thoi moi nguoi cu im lang cho chu em luan tro quay dau la bo! hihi , tuoi tre ai ma kg choi! bao chi viet nhieu luc cho co!nguyen cai tuyen quan doi lo gi kg cai cach duoc em no! cac bac co gang toi thang 3 ! cup xuanan em no tai xuat giang ho!hoa luc co khi lai loi hai hon xua!! xaidt nen kg dau ! xin mod dung phat em nhe

kybinh

Binh Nhì
Chuyện các VĐV chơi bời cờ bạc không phải chỉ có Quân đội, mà các Tỉnh, Thành ngành thậm trí ta cho là tệ nạn quốc gia cũng chẳng ngoa. Nhưng chơi thế nào cho có điểm dừng lại là chuyện khác. Còn VĐV không được sử dụng thì chưa chắc đã là vấn đề xã hội mà có thì có thể lại là việc đi quá xa vấn đề xã hội rồi. Thôi thì không phải phàn nàn gì cả. Tôi ủng hộ Quân đội ND VN.

THUONG_GA

Trung Sỹ
Một số vài cầu thủ vùng sâu , vùng xa (thằng chột làm vua xứ mù, ếch ngồi đáy giếng) còn mắc bệnh Ông sao nói gì một số bạn trẻ có tài năng thật sự. Nhưng nói thật trẻ mà không chơi già ân hận ,mình mong các bạn chơi hết mình đi hix hix tuổi trẻ đi qua nhanh lắm ("đùa tý"). Mình nghĩ các bạn trẻ tầm cỡ đội tuyển thì chỉ tập chung học văn hóa và bóng bàn vậy mà vẫn còn nhiều thời gian để vui chơi vậy sao? Không biết các bạn tập luyện vất vả cỡ thế nào mà có nhu cầu xả choét kinh thế . Nhân tiện đây bác nào biết cho em hỏi Cỡ như Quân đội trả lương cho cầu thủ bóng bàn bao nhiêu xiền /tháng vậy . và so với các nước trong khu vực thì sao ạ!. Chuyện của các bạn trẻ chơi bời không liên quan đến mình nên mình không quan tâm(nếu nói tầm CLB Quân đội hay CA) Nhưng khi Đã khoác lên mình áo tuyển quốc gia Là Màu cờ ,sắc áo các bạn và gia đình các bạn cũng phải suy nghĩ và hành động xứng đáng với kỳ vọng của mọi người Hâm mộ chứ lúc này chuyện không chỉ giêng ai đâu các bạn ạ ! Nên khi có thông tin , báo chí hay các bạn trên diễn đàn nói đến cá nhân bạn trẻ gì đó mọi người cũng nên nhìn một cách khách quan . không nên lên án là bới lông tìm vết v. v. v Các bạn có người nhà cũng không vội phản bác vì sự thật luôn đúng và"Cây ngay không sợ chết đứng". Và đôi khi nhiều chuyện rất lớn về sự vượt "tường"của con, em mình sự thật là 70% người ngoài biết trước gia đình.

son_canloc

Đại Tá
Một số vài cầu thủ vùng sâu , vùng xa (thằng chột làm vua xứ mù, ếch ngồi đáy giếng) còn mắc bệnh Ông sao nói gì một số bạn trẻ có tài năng thật sự. Nhưng nói thật trẻ mà không chơi già ân hận ,mình mong các bạn chơi hết mình đi hix hix tuổi trẻ đi qua nhanh lắm ("đùa tý"). Mình nghĩ các bạn trẻ tầm cỡ đội tuyển thì chỉ tập chung học văn hóa và bóng bàn vậy mà vẫn còn nhiều thời gian để vui chơi vậy sao? Không biết các bạn tập luyện vất vả cỡ thế nào mà có nhu cầu xả choét kinh thế . Nhân tiện đây bác nào biết cho em hỏi Cỡ như Quân đội trả lương cho cầu thủ bóng bàn bao nhiêu xiền /tháng vậy . và so với các nước trong khu vực thì sao ạ!. Chuyện của các bạn trẻ chơi bời không liên quan đến mình nên mình không quan tâm(nếu nói tầm CLB Quân đội hay CA) Nhưng khi Đã khoác lên mình áo tuyển quốc gia Là Màu cờ ,sắc áo các bạn và gia đình các bạn cũng phải suy nghĩ và hành động xứng đáng với kỳ vọng của mọi người Hâm mộ chứ lúc này chuyện không chỉ giêng ai đâu các bạn ạ ! Nên khi có thông tin , báo chí hay các bạn trên diễn đàn nói đến cá nhân bạn trẻ gì đó mọi người cũng nên nhìn một cách khách quan . không nên lên án là bới lông tìm vết v. v. v Các bạn có người nhà cũng không vội phản bác vì sự thật luôn đúng và"Cây ngay không sợ chết đứng". Và đôi khi nhiều chuyện rất lớn về sự vượt "tường"của con, em mình sự thật là 70% người ngoài biết trước gia đình.
Mình có chung quan điểm với bạn , đời người rất ngắn đối với những người sống vui sống khoẻ cho nên cái gì cũng nên biết và thưởng thức một tý kẻo sau này khi ngồi nghỉ lại nước mắt nước mũi chảy ướt cả đũng quần thì phí quá
Theo mình tuỳ theo đk hoàn cảnh mà chơi ...hehe
Phải học tập theo bác Drhongson đó dù tuổi đã cao nhưng vẫn ngao du thiên hạ các món ĐẶC SẢN thậm chí là hàng TƯƠI SỐNG từ trên rừng , dưới biển , biên giới hải đảo đều được thưởng thức . Có ai dám nói trước 10 > 15 năm sau khắp mọi miền đất nước lại có một loạt bản sao của Dshongson đang tỷ thí BB . Nói tóm lại phải - SỐNG để chơi - LAO ĐỘNG để có tiền duy trì chơi BB và để Sống hehe

bongbanQN

Moderator
Mình thì thấy bình thường và tuổi trẻ thì ko tránh đc những vất ngã cho nên cũng mong mọi người ko có gì phải trách các em đấy cả . hi vọng rằng các em vất ngã rồi đứng lên tốt hơn. chúc sự trở lại lợi hại gấp trăm lần mới là thành công.

i_am_gulo

Trung Sỹ
Đánh kẻ chạy đi chứ chả ai đánh kẻ chạy lại. Quan trọng vấp ngã phải biết đứng dậy và tiến lên thôi, cố lên Luân em. Còn chuyện của NTĐ thì bác nào ko biết rõ thực hư thì đứng chém bừa, tội người ta

vấp ngã mà biết đừng dậy thì càng chân trọng những những thành quả sau này!!! và ngày càng vững bước!!! cố lên em ơi!!! Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi!!!, biết đâu sau vụ này các bác lãnh đạo của thể thao Hải Phòng chiêu mộ anh em nhà Luân, Đức về đánh cho Hải Phòng, sau 2 năm nữa lại vô địch đồng đội quốc gia, 2 anh em lại đứng trên bục vinh quang. Cố lên các em!!!!!!!

Mot tai nang bi vui dap nhu vay qua dang tiec. Nhung toi biet duoc ko phai moi truong tao len tinh cach con nguoi hay sao,co le LUONGTHUONG cho VDV qua it va luon co su so sanh voi cac VDV khac len moi lam cho tam ly VDV di xuong dan den chan nan,choi boi. NGUYENTHANHLUAN toi biet da dem lai vinh quang cho the thao VN rat nhieu giai tre DNA...Toi tin rang chac han trong noi tiinh cua CLB co van de nen moi dan den chuyen dang tiec xay ra cho 1 tai nang nay...

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook