Mong anh em chỉ giáo giúp....

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Trong bóng bàn có nhiều cách tập luyện mà em đã được tham khảo. Nhưng chưa có 1 cách nào cụ thể để tập tay không với vợt sắt cả. Mong cả nhà chỉ giáo giúp em các tập luyện với loại vợt này và tập vợt sắt để làm gì....kiểu tập này chắc xuất phát từ võ Muay Thái......

subin

Đại Tá
có 1 cách : tưởng tượng trái bóng là mặt người iu phản bội mình...cứ thế mà phanh hết cở....đảm bảo lên tay

docmaorg

Đại Tá
Trong bóng bàn có nhiều cách tập luyện mà em đã được tham khảo. Nhưng chưa có 1 cách nào cụ thể để tập tay không với vợt sắt cả. Mong cả nhà chỉ giáo giúp em các tập luyện với loại vợt này và tập vợt sắt để làm gì....kiểu tập này chắc xuất phát từ võ Muay Thái......
Tập với vợt sắt hay vợt nặng có tác dụng tập ổn định động tác khi không có bóng, hay còn gọi là tập ngoài bàn. Bạn tập cái này cố gắng tập thật chậm, và đúng động tác ko cần nhanh hay mạnh. Bạn tập mà như lúc đánh bóng các nhóm cơ sẽ phát triển mạnh nhiều khi phản tác dụng là giảm độ khéo léo khi đánh bóng và động tác nhìn sẽ cứng hơn, ko còn khéo léo và linh hoạt.

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Ra hàng sắt mua cái bánh xe của xe đẩy về tập với vợt sắt là ngon đó , cứ nhẹ, chuẩn, đúng động tác để bánh xe quay đều là ngon,... sau đó tăng tốc dần hehehe ! chúc thành công

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Cảm ơn anh hiepasc và chú NTBB. Ý kiến của anh hiepasc rất hợp lý, còn nhờ đĩa dạy bóng của chú NTBB tuannc1808988 giật suố ngày với mấy cái chai...Lúc đầu là Cocacola 1,5l ==> Aquafina 500ml ===> C2 350ml :D:D:D:D:D

NTBB

Super Moderators
Cảm ơn anh hiepasc và chú NTBB. Ý kiến của anh hiepasc rất hợp lý, còn nhờ đĩa dạy bóng của chú NTBB tuannc1808988 giật suố ngày với mấy cái chai...Lúc đầu là Cocacola 1,5l ==> Aquafina 500ml ===> C2 350ml :D:D:D:D:D

Cái chai trong mấy hình trên là chai ... vang Pháp đấy, bằng thủy tinh chứ không phải chai nhựa đâu nha !!!

Mình nghĩ có thể kết hợp để cải tiến thiết bị của hiepasc để có thể tập với bóng thật : làm một cái "đế" bằng lò xo thép (gắn vào mép bàn), lò xo lồng ngoài cái chai nhựa (gắn chặt chai nhựa vào lòxo) sao cho chai thẳng đứng, và đặt quả bóng lên miệng chai rồi tập giật như chú bé người Pháp kia. Cách này cảm giác sẽ thật hơn, mạnh dạn giật hết tay hơn mà không sợ hỏng mặt mút, lại ko sợ ...vỡ chai thủy tinh. Lỡ có vào bóng dày một chút cũng không sao.

Last edited:

Bình luận từ Facebook