Mong ACE chia sẻ giúp Toàn bị thua ngược

son_canloc

Đại Tá
Xin chào ACE . Thời gian gần đây trong giao lưu cũng như thi đấu giải quan trọng mình đều mắc 1 số lỗi rât nghiêm trọng rất mong đc ACE chia sẻ giúp
Qua 2 giải Tỉnh HT và giải Nghệ An mở rộng và với một số trận giao lưu mình đều mắc phải 1 lỗi rất lạ . Khi mới nhập cuộc mình thi đấu rất hay rất ổn định và luôn dẫn trước 2 séc đầu với tỷ số khá cách biệt nhưng chung cuộc toàn để thua với tỷ số 2 -3 , thậm chí có những trận đối thủ đã buông súng đầu hàng ... Rất mong muốn đc ACE phân tích chia sẻ lối đánh của mình giúp mình tìm ra điểm yếu để khắc phục . Không có gì hơn sau khi ACE chia sẻ và mình đưa ra lối đánh của mình nếu Bạn nào chia sẻ phù hợp nhất mình xin đc mời 1 chầu Cafe sữa hay Đá tùy lựa chọn . Xin cảm ơn nhiều

son_canloc

Đại Tá
Cái này là khi đối phương tìm ra điểm yếu của mình và thay đổi lối chơi, còn bản thân mình ko thích nghi kịp.
Thanks bạn . Ý của bạn chỉ đúng một phần thôi bạn à , mình cũng suy nghỉ nhiều về vấn đề này nhưng thật sự không phải như vậy . Hiện nay mình đang thử tập bài tập để khắc phục điểm này nên muốn ACE chia sẻ thêm . Thanks

damme_bongban214

Thượng Tá
Đừng bao giờ đánh sở trường của mình nhiều quá .Có bao nhiêu sở trường bạn đã dùng hết ở sec 1 và 2 rồi các séc kia làm gì co sở trường mà dùng người ta bắt hết bài rồi .chỉ khi nào cần điểm trong các séc thì nên mang ra sử dụng .để người ta ko biết đâu là sở trường của mình cả .Chúc bạn thi đấu tốt

Duc_NM

Đại Tá
Em cũng vài bận bị như bác. Nói chung thua ngược thì phần lớn là do tâm lý. Lúc dẫn người ta 9-5 hoặc 10-6 rồi thì có tâm lý hoặc là 4,5 cơ hội tới kiểu gì chẳng thắng (tâm lý nhà giàu :D), hoặc là lúc đó mình không còn tập trung như lúc đầu nữa nên bị gỡ lại 1,2 quả, sau vài quả bị gỡ thì đến tâm lý bị ke cứng và tự đánh hỏng hoặc không dám dứt điểm nên tạo cơ hội cho người ta dứt điểm.

Thế nên tốt nhất là nếu dẫn sâu rồi thì cố gắng tập trung đến cùng không được lơ là, nếu bị gỡ đến quả thứ 2,3 có khi phải ra uống nước hoặc lau mồ hôi để tĩnh tâm lại.

Em phân tích dựa trên tâm lý của bản thân và cũng là kinh nghiệm xương máu đúc rút được bác tham khảo :D

son_canloc

Đại Tá
Bac dung co thang 2 sec dau nua.cho ng ta an trc roi minh loi ngc dong lai 3-2.ko dc thi thua 3-0 lun.the la pha dc cai dop bi thua ngc ngay bac ui
Chuc b thanh cong!
Bác toàn xúi dại nhà cháu , nhưng nói thật cái ý của bác lại rất đúng với chia sẻ của cháu , hihi sau này CHÁU sẻ hiễu vì sao bác toàn thua ngược , đang muốn tìm nguồn chia sẻ lâu dài để khắc phục điểm yếu . Thanks

phungducthang

Đại Tá
Xin chào ACE . Thời gian gần đây trong giao lưu cũng như thi đấu giải quan trọng mình đều mắc 1 số lỗi rât nghiêm trọng rất mong đc ACE chia sẻ giúp
Qua 2 giải Tỉnh HT và giải Nghệ An mở rộng và với một số trận giao lưu mình đều mắc phải 1 lỗi rất lạ . Khi mới nhập cuộc mình thi đấu rất hay rất ổn định và luôn dẫn trước 2 séc đầu với tỷ số khá cách biệt nhưng chung cuộc toàn để thua với tỷ số 2 -3 , thậm chí có những trận đối thủ đã buông súng đầu hàng ... Rất mong muốn đc ACE phân tích chia sẻ lối đánh của mình giúp mình tìm ra điểm yếu để khắc phục . Không có gì hơn sau khi ACE chia sẻ và mình đưa ra lối đánh của mình nếu Bạn nào chia sẻ phù hợp nhất mình xin đc mời 1 chầu Cafe sữa hay Đá tùy lựa chọn . Xin cảm ơn nhiều
Cái này là khi đối phương tìm ra điểm yếu của mình và thay đổi lối chơi, còn bản thân mình ko thích nghi kịp.
Ngoài lý do chiến thuật và kinh nghiệm thì một vấn đề cần quan tâm là thể lực. Nếu tôi không thịt được đối thủ trong 3 hoặc 4 séc thì séc thứ 5 giằng co toàn bị thua.
Bác nên nghỉ giải lao sau séc thứ 2 hoặc thứ 3 ngẫm nghĩ 1 chút và tranh thủ làm một lon Bò Húc cho nó máu.

Last edited:

miziru

Thượng Tá
Có thể a Sơn ko để ý nhưng vấn đề đầu tiên là thể lực, cũng hay nhầm lẫn do trận đấu căng thẳng nên ko chú ý đến.
Thứ 2 là tâm lý, khi đang chiếm ưu thế nên có phần hơi lỏng tay tạo điều kiện cho đối phương lấy lại tinh thần và tâm lý sau đó chính mình lại mang gánh nặng tâm lý.
Thứ 3 và cũng là vấn đề khó giải quyết nhất vì phải phản ứng nhanh đó là đối thủ phát hiện điểm yếu của mình và thay đổi chiến thuật đục khoét vào, cái này thì cần kinh nghiệm, bản lĩnh và kỹ chiến thuật vốn có để xử lý.
Nếu vẫn thua vì mà ko bị mắc 3 vấn đề trên thì chỉ còn do trình mình ko bằng người ta thôi anh ạ.
Vài góp ý của trình gà mong giúp được gì cho anh.

ngtrantoan

Đại Tá
Thể lực cũng là 1 phần chính, tốt nhất đánh thắng 2 sét, sét 3 nên nghỉ giải lao làm 1 tí bò húc hoặc revise cho lại sức, k nên uống revise nhiều, e bụng hơi đói uống revise 1 tí là nó bị cào bụng haha

QuangHung

Đại Tá
Đối thủ của bạn buông xuôi mà vẫn bật được 3-2 thì có nghĩa là bạn luôn bị ngược dòng bởi những cao thủ..rắn đóng giả lươn hoặc nguy hiểm hơn là kiểu llưu manh giả danh trí thức..nghe nói kiểu này là thâm hiểm nhất ;)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi bác chơi gai phòng thủ phải không ? :)

son_canloc

Đại Tá
Đối thủ của bạn buông xuôi mà vẫn bật được 3-2 thì có nghĩa là bạn luôn bị ngược dòng bởi những cao thủ..rắn đóng giả lươn hoặc nguy hiểm hơn là kiểu llưu manh giả danh trí thức..nghe nói kiểu này là thâm hiểm nhất ;)
Có thể do mình bị chết bởi quả secvit của mình , mới nhập cuộc mình hay phát xoáy xuống ngắn nặng và giật moi kết hợp xoáy ngang lên để bạt , những quả sau đó mình hay thử nghiệm quả xoáy ngang xuống bóng chạy vòng trên bàn ngược trở lại , họ đỡ sang thì toàn lều bều cuối bàn nhưng đánh tự sát hết , quả xoáy ngang ngắn trên bàn bóng luôn nổi cao mà bạt toàn rúc , càng ngon càng tự sát cao

QuangHung

Đại Tá
Có thể do mình bị chết bởi quả secvit của mình , mới nhập cuộc mình hay phát xoáy xuống ngắn nặng và giật moi kết hợp xoáy ngang lên để bạt , những quả sau đó mình hay thử nghiệm quả xoáy ngang xuống bóng chạy vòng trên bàn ngược trở lại , họ đỡ sang thì toàn lều bều cuối bàn nhưng đánh tự sát hết , quả xoáy ngang ngắn trên bàn bóng luôn nổi cao mà bạt toàn rúc , càng ngon càng tự sát cao
E cũng hay bị phản dame như vậy..nên cố gắng đổi kiểu ser hoặc trì đến quả nào ngon thì fang..chứ E fang ngay cũng toàn chúi lưới..hihi

Bình luận từ Facebook