MỚI TẬP QUẢ THUẬN TAY, CÁC BÁC CHO Ý KIẾN VỚI

drsan

Thượng Tá
[QUOTE="drsan, post: 549646, member: 19248"]bạn này yêu thích bóng bàn ghê nhỉ!Hi , mà sao nhìn cũng đứng tuổi rồi mà giờ mới tập nhỉ;)! Nhìn bạn đánh trông thấy vui vui như được xem "mô hình oánh bóng bàn" với " Robo bắn bóng" của nhà sáng chế HiepASC! Bạn tập vừa thôi kẻo sau 9:D tháng bạn không thèm ngó đến cái máy đó nữa!
[/QUOTE]
bạn này thâm thuý và tế nhị ghê! bạn mượn lời của mình để nói người khác!

Heo con

Đại Tá
bạn này thâm thuý và tế nhị ghê! bạn mượn lời của mình để nói người khác![/QUOTE]
Hay hehehe, 33 mà lớn gì, nhìn vẫn còn hót boi lắm nha bạn, ra đường gái theo vù vù. Chẳng qua có vợ rồi nên ko màng danh lợi thôi hé hé. Tập cho body nó đẹp, dạo này nhậu suốt nên nó mập ra (toàn nhậu free ăn đồ xịn mới chết chứ, mà ko đi ko được, khổ vãi)

DucNguyen

Thượng Sỹ
Nhìn bác heo con chăm chỉ tập thành ghê, hj. Em có góp ý nhỏ thôi, bác vẫn đang có suy nghĩ trên tinh thần tập thể dục cho toát mồ hôi, cho bụng 6 múi, cho gái theo là không tiến bộ được đâu nha. Riêng môn bóng bàn đòi hỏi sự khéo léo và chính xác rất lớn. Bác nên tập từng động tác cơ bản cho chuẩn từ đầu, sau này khó sửa lắm.

drsan

Thượng Tá
Điều kiện của bạn thế là tốt rồi, xướng cái khoản: được ăn, được nói, được gói mang về ! Chú ý đến sức khoẻ từ khi "chưa lớn" để làm được nhiều điều, hehe, Các cụ nói là có sức khoẻ thì mong ước nhiều điều, không có sức khoẻ chỉ mong một điều là được khoẻ! ;) ...Thánh hiền lại bảo khoẻ quá cũng là một tội! :D:D:D! Nhìn bạn cao khoảng 165 cm, bạn đánh lối đánh kiểu "người câu cá" thì có lẽ sẽ hợp!

Last edited:

Heo con

Đại Tá
Hay hehehe, 33 mà lớn gì, nhìn vẫn còn hót boi lắm nha bạn, ra đường gái theo vù vù. Chẳng qua có vợ rồi nên ko màng danh lợi thôi hé hé. Tập cho body nó đẹp, dạo này nhậu suốt nên nó mập ra (toàn nhậu free ăn đồ xịn mới chết chứ, mà ko đi ko được, khổ vãi)
Điều kiện của bạn thế là tốt rồi, xướng cái khoản: được ăn, được nói, được gói mang về ! Chú ý đến sức khoẻ từ khi "chưa lớn" để làm được nhiều điều, hehe, Các cụ nói là có sức khoẻ thì mong ước nhiều điều, không có sức khoẻ chỉ mong một điều là được khoẻ! ;) ...Thánh hiền lại bảo khoẻ quá cũng là một tội! :D:D:D! Nhìn bạn cao khoảng 165 cm, bạn đánh lối đánh kiểu "người câu cá" thì có lẽ sẽ hợp![/QUOTE]
hi đúng rồi đó bác @drsan , mà người câu cá là sao vậy, em đọc mà cười nãy giờ kaakka

Heo con

Đại Tá
Nhìn bác heo con chăm chỉ tập thành ghê, hj. Em có góp ý nhỏ thôi, bác vẫn đang có suy nghĩ trên tinh thần tập thể dục cho toát mồ hôi, cho bụng 6 múi, cho gái theo là không tiến bộ được đâu nha. Riêng môn bóng bàn đòi hỏi sự khéo léo và chính xác rất lớn. Bác nên tập từng động tác cơ bản cho chuẩn từ đầu, sau này khó sửa lắm.
Hi chắc ko thi đấu được rồi, nhưng mình khá nhạy banh, tập khoảng 1 tuần thôi mà được thế này chắc cũng có khiếu... tiếc là tập muộn quá haizzzz. Thôi thì chơi phong trào cho vui vậy bác ơi. NGoài môn này em còn môn Bida-Bia nữa cơ mà, tèm tèm 10 chai cơ 50 cũng thường xuyên đấy ạ

drsan

Thượng Tá
Trời, bác này đúng là đam mê thật. Không thể không góp ý chân thành.

1. Bác chặn làm sao 100% bóng vào bàn đã, 100% nhé bác, cứ bắn bóng ra là sang bàn bên kia, sang bàn vào bàn là được. Giai đoạn này chỉ dừng khi bác nhắm mắt cũng chặn được vào bàn (ý thế chứ đừng đợi đến khi nhắm được bác nhé :p). Cái này lâu nhất, nếu bác chăm chỉ thì mất khoảng 1 tháng, tầm khoảng 60h là được.

Số điện thoại của em, 091.684.0060 có @Red Arc @VR46 @meoluoitmb @archer bảo lãnh nếu em không trả bác 50k. Đủ tin tưởng chưa bác.

he
Vãi thày, toàn chặn không đánh à. Động tác đánh đều đôi công thế kia chưa tập chuẩn đã lo chặn.

Tạp chí Butterfly số 46 - tháng 2/2007.
Cú đánh phòng thủ xoáy xuống thuận tay của Hiroshi Shibutani

http://bongban.org/threads/gioi-thi...a-cac-cao-thu-the-gioi-tap-chi-butterfly.190/

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Sau 1 thời gian lặn lội đi kiếm cao nhân, nhưng vì nhiều vấn đề nên chưa tìm được cao nhân chỉ giáo, vì vậy nên vc em đang tạm tập với máy bb. Em mới tập thuận tay trái nay, các bác xem cho ý kiến với nha. Trình còi nên có gì các bác bỏ qua cho, góp ý chân tình nhé,...về động tác tay,... Mình đánh với tốc 45 quả / 1 phút của máy bác @hiepasc . Tỷ lệ vào bàn là 750 /900
Có đam mê nhưng ko có tương lai. Có điều kiện nhưng ko có khiếu.

nvdu574

Thượng Tá
Sau 1 thời gian lặn lội đi kiếm cao nhân, nhưng vì nhiều vấn đề nên chưa tìm được cao nhân chỉ giáo, vì vậy nên vc em đang tạm tập với máy bb. Em mới tập thuận tay trái nay, các bác xem cho ý kiến với nha. Trình còi nên có gì các bác bỏ qua cho, góp ý chân tình nhé,...về động tác tay,... Mình đánh với tốc 45 quả / 1 phút của máy bác @hiepasc . Tỷ lệ vào bàn là 750 /900
Cái hy vọng của băc kỳ!:D:D:D

Trắng Đen

Thượng Tá
Nói thật lòng bác Heo nên học cơ bản đi. Xem clip cũng tốt, chú ý điểm bắt đầu, điểm kết thúc động tác. Quỹ đạo, hình thức thực hiện như thế nào. Chỉ 36 động tác cơ bản thôi mà, lần lượt mà tập:
http://bongban.org/threads/videos-day-cac-cu-danh-va-ky-thuat-pingskills.22253/

Bác mà vẫn cố tập ko có cơ bản, chỉ làm trò cười cho giang hồ thôi. Lời thật mất lòng. Bác mau cảnh tỉnh! :(

nvdu574

Thượng Tá
Bắc kỳ gì bạn, 4rum mà bắc với nam gì đây @nvdu574
Ý of mình là hướng thiện
Vì m rất yêu thick môn tt này.
Môn này ma k đame thì khó tiếp cận, Khó thành.
M chi ncuu lý thuyết rồi áp vào thực hành. Không có điều kiện như bạn...nên ngưỡng mô mà

Trắng Đen

Thượng Tá
Bb tuổi tác ko khó khăn trong việc luyện tập từ đầu như các môn thể thao khác. Em từng hướng dẫn bác về hưu giao kiểu con lắc, dù khởi đầu không dẻo cổ tay cho lắm.
Nhưng bác tập ko đúng cơ bản, ko đúng động tác một khi vỡ cơ, hình thành nếp cơ, phát lực, Ý thức động tác sai sẽ dẫn đến nhiều hệ lụy về sau như khó sửa động tác, khó đánh kỹ thuật nâng cao,....
Ngoài ra, khi có tuổi thường chọn lối đánh thiên về xoáy, điểm rơi, khéo léo, tận dụng cơ hội chứ không đi về dụng thể lực như bạc ầm ầm, giật ào ào, đôi công lấy độ đều làm chính, dy chuyển liên tục được nữa.
Vì thế bác ráng mà nghiên cứu kỹ lý thuyết từng động tác rồi áp dụng vaò thực hành thì 3 tháng bác đã có thành quả rồi. Động tác chuẩn vừa hiệu quả vừa thẫm mỹ ko màn thắng thua nhưng đủ để... quyến rũ :)

Heo con

Đại Tá
[QUOTEMình ngcklc, post: 550913, member: 20932"]@Heo con mới đánh như vậy là tốt lắm rồi, phải có time cho bạn ấy hiểu dần dần, 4 tháng trước e cũng vậy mà. Chém nhiều quá @Heo con thanh lý vợt Amu alo mình nhé heheeheeh :)))))[/QUOTE]
Hehe.Mình đánh dở làm quả vợt nhanh cho mấy e út nó sợ là đủ haha

Heo con

Đại Tá
Bb tuổi tác ko khó khăn trong việc luyện tập từ đầu như các môn thể thao khác. Em từng hướng dẫn bác về hưu giao kiểu con lắc, dù khởi đầu không dẻo cổ tay cho lắm.
Nhưng bác tập ko đúng cơ bản, ko đúng động tác một khi vỡ cơ, hình thành nếp cơ, phát lực, Ý thức động tác sai sẽ dẫn đến nhiều hệ lụy về sau như khó sửa động tác, khó đánh kỹ thuật nâng cao,....
Ngoài ra, khi có tuổi thường chọn lối đánh thiên về xoáy, điểm rơi, khéo léo, tận dụng cơ hội chứ không đi về dụng thể lực như bạc ầm ầm, giật ào ào, đôi công lấy độ đều làm chính, dy chuyển liên tục được nữa.
Vì thế bác ráng mà nghiên cứu kỹ lý thuyết từng động tác rồi áp dụng vaò thực hành thì 3 tháng bác đã có thành quả rồi. Động tác chuẩn vừa hiệu quả vừa thẫm mỹ ko màn thắng thua nhưng đủ để... quyến rũ :)
Hay chơi mặt gai bác nhỉ

Heo con

Đại Tá
Ý of mình là hướng thiện
Vì m rất yêu thick môn tt này.
Môn này ma k đame thì khó tiếp cận, Khó thành.
M chi ncuu lý thuyết rồi áp vào thực hành. Không có điều kiện như bạn...nên ngưỡng mô mà
Hé quá khen. Nói chứ tập cho giảm mỡ bụng, sức khỏe thôi bác. Chứ thi dâdu e ko ham vì ko mang lại kinh tế cho gia đình

Bình luận từ Facebook