MỚI TẬP QUẢ THUẬN TAY, CÁC BÁC CHO Ý KIẾN VỚI

drsan

Thượng Tá
bạn này yêu thích bóng bàn ghê nhỉ!Hi , mà sao nhìn cũng đứng tuổi rồi mà giờ mới tập nhỉ;)! Nhìn bạn đánh trông thấy vui vui như được xem "mô hình oánh bóng bàn" với " Robo bắn bóng" của nhà sáng chế HiepASC! Bạn tập vừa thôi kẻo sau 9:D tháng bạn không thèm ngó đến cái máy đó nữa!

o3ma

Đại Tá
bạn này yêu thích bóng bàn ghê nhỉ!Hi , mà sao nhìn cũng đứng tuổi rồi mà giờ mới tập nhỉ;)! bạn tập vừa thôi kẻo sau 9:D tháng bạn không thèm ngó đến cái máy nữa đó!
So với nhiều người thế vẫn là sớm đấy, sớm hơn tớ nhiều nhưng chưa đủ độ lỳ và sự kiên trì để bước từng bước 1.

o3ma

Đại Tá
Nghe giang hồ đồn bác đã tự phế chức "Đệ nhất thấp thủ" của hội chém gió thì hôm nay xem bài này thấy đúng.

Túm lại vụ này bác chủ thớt không thể tập chay như vậy được khi chưa có cơ bản. ít ra trái phải đều và chuẩn khoảng 70% động tác (có thể bộ, chân chưa chuẩn, động tác tay gập hoặc lăng chưa đúng..) thì ra tập máy để tự điều chỉnh.

Còn các bác nói đánh như Robot thì cũng không sai :)
Cũng vẫn chỉ là phét lác, chém gió thế thôi chứ chú Cá phản bác hết rồi còn gì. Vẫn đương kim đệ nhất nha, đừng đùa, a không phải dạng vừa đâu. :):):)

Sau 1 thời gian lặn lội đi kiếm cao nhân, nhưng vì nhiều vấn đề nên chưa tìm được cao nhân chỉ giáo, vì vậy nên vc em đang tạm tập với máy bb. Em mới tập thuận tay trái nay, các bác xem cho ý kiến với nha. Trình còi nên có gì các bác bỏ qua cho, góp ý chân tình nhé,...về động tác tay,... Mình đánh với tốc 45 quả / 1 phút của máy bác @hiepasc . Tỷ lệ vào bàn là 750 /900
Động tác quan trọng nhất khi mới tập đôi công là gập tay mà bạn lại thiếu.
Mặt vợt bạn đang mở góc lớn quá nên khi gập tay bóng sẽ ra ngoài nhiều, vì vậy nên úp mặt vợt xuống chút xíu nữa.
Vai phải bạn bị cứng với nhô cao quá. Nên để 2 vai bằng nhau hoặc vai phải thấp hơn 1 chút để thả lỏng được cơ khi đánh, sẽ đỡ đau vai hơn. Tập như bạn một thời gian ngắn đau vai là cái chắc.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Sau 1 thời gian lặn lội đi kiếm cao nhân, nhưng vì nhiều vấn đề nên chưa tìm được cao nhân chỉ giáo, vì vậy nên vc em đang tạm tập với máy bb. Em mới tập thuận tay trái nay, các bác xem cho ý kiến với nha. Trình còi nên có gì các bác bỏ qua cho, góp ý chân tình nhé,...về động tác tay,... Mình đánh với tốc 45 quả / 1 phút của máy bác @hiepasc . Tỷ lệ vào bàn là 750 /900
Em cầu xin bác, làm ơn tập khoảng 1-2 tuần rùi jar post lên đây cho ae nhận xét

Trainee

Đại Tá
Chia sẻ chân thành nha: động tác của Heo con đôi công không ra đôi công mà giật lại càng không chuẩn. Nếu muốn tập giật phải đôi công cho nhuần nhuyễn đã chứ nhìn động tác xấu lắm. Khi đôi công đứng như vậy chưa đúng chân vì chân mở chưa rộng, mặt vợt thì ngửa lên Zời động tác tay bị cứng vai thì lắc qua lắc lại như vận động viên khiêu vũ ấy. Còn nói về giật rhif chẳng thấy phát lực gì cứ hều hều đưa bings sang, phải lấy động tác cho cơ bản đã không nên tính số lượng bóng vào bàn vội Heo nha
Thấy giật giật mà, sao bảo không giật! :D
P/s: Nhìn giống đồng hương của bác Hiệp hay lên ti vi cùng Thanh Thanh Hiền quá! :)

Nataliahn

Trung Uý
Bác mới tập mà chơi hẳn amultart cơ à, amultart là cây vợt cứng và có tốc độ rất nhanh. Theo em bác kiếm em thuần gỗ mà chơi cho nó có cảm giác. Còn động tác của bác mới chỉ là đánh vào bóng chứ chưa có kéo bóng. Bác xem trên dd đầy clip dạy đôi công bác xem đoingj tác họ đánh ntn thì bắt chước mà tập theo.

Trainee

Đại Tá
Khi tập chặn thì, chặn phải khó hơn chặn trái.
Em chặn phải lại tốt hơn chặn trái rất nhiều, thế mới đểu. Giờ gắng sửa, sang phải là đánh chứ không chặn nữa mà nó thành bệnh mãi chưa sửa được. Đánh trận nhiều lúc em hay mồi cho người ta giật sang phải, rồi em kê, đấm phải cho phát :D

Heo con

Đại Tá
Động tác quan trọng nhất khi mới tập đôi công là gập tay mà bạn lại thiếu.
Mặt vợt bạn đang mở góc lớn quá nên khi gập tay bóng sẽ ra ngoài nhiều, vì vậy nên úp mặt vợt xuống chút xíu nữa.
Vai phải bạn bị cứng với nhô cao quá. Nên để 2 vai bằng nhau hoặc vai phải thấp hơn 1 chút để thả lỏng được cơ khi đánh, sẽ đỡ đau vai hơn. Tập như bạn một thời gian ngắn đau vai là cái chắc.
gập tay hả bác? sao 1 số người nói là phải choãi tay ra nhỉ. vậy gập tay là bao nhiêu độ vậy (giữ cánh tay và cẳng tay ấy) bạn @Công ty TNHH Hỏa Châu

Heo con

Đại Tá
Bác mới tập mà chơi hẳn amultart cơ à, amultart là cây vợt cứng và có tốc độ rất nhanh. Theo em bác kiếm em thuần gỗ mà chơi cho nó có cảm giác. Còn động tác của bác mới chỉ là đánh vào bóng chứ chưa có kéo bóng. Bác xem trên dd đầy clip dạy đôi công bác xem đoingj tác họ đánh ntn thì bắt chước mà tập theo.
Vậy nếu amultart thì nên chơi mặt nào nhỉ, mình đang xài rakza 7 bên FH và rakza 7 soft ở BH

Bình luận từ Facebook