Mới tập chơi nên chọn mút tàu hay mút Đức? Nên mua mút mới hay cũ?

DOBABOBA

Binh Nhất
Cho mình hỏi mút tàu và mút Đức khác nhau ở chỗ nào? Mới tập chơi mà dùng mút cũ sợ rằng khi dán mút mới vào đánh không được, mà xài mút mới sợ rằng mình không biết giữ dễ bị hư mặt mới uổng tiền.

Refene

Trung Uý
Tuỳ thày dạy nữa bạn. Thày bạn ko tìm hiểu về mút tàu thì khó mà chỉ bạn chơi mút tàu thế nào cho hiệu quả. Mua mút cũ chơi cũng được. Đừng nát quá là được

DOBABOBA

Binh Nhất
Thay minh khuyen nen danh mut Duc, vi mut tau kho danh hon. Nhung mut tau thi lai re nen moi hoi y kien moi nguoi xem co khac biet gi nhieu khong?

HungGL

Đại Tá
Cho mình hỏi mút tàu và mút Đức khác nhau ở chỗ nào? Mới tập chơi mà dùng mút cũ sợ rằng khi dán mút mới vào đánh không được, mà xài mút mới sợ rằng mình không biết giữ dễ bị hư mặt mới uổng tiền.

Đánh mút Tàu thì sư phụ cũng phải là ng am hiểu Tàu đạo bạn ạ!
Còn nếu muốn mút Tàu vẫn dễ đánh mà rẻ có thể dùng mặt 720, có nhiều loại giá giao động 100-500 đều có!

Refene

Trung Uý
Mút Tàu hay Đức cũng đều có cái hay riêng của nó. Để thể hiện được cái hay vượt trội của mỗi loại mút cần kỹ thuật của người đánh. Mút Nhật Đức chấp nhận nhiều sai sót trong kỹ thuật của người đánh hơn. Tốt hơn là bạn nên thử xem mình hợp loại mút nào. Rồi tìm thầy theo chiều hướng ấy

bocau

Đại Tá
mặt Đức Nhật kết hợp cốt dễ hơn, thời gian làm quen khi đổi mặt cốt nhanh hơn ; mặt tàu cũng có nhiều loại, tùy gơ mỗi người, đa số mặt có trọng lương nặng nên khó phối cốt;
Mới tập Bác nên chọn mặt cốt Đ N độ cứng trung bình hoặc hỏi ý kiến thầy dạy; khi hình thành động tác và có cảm giác bóng tốt, lúc đó thử nghiệm mút tàu nếu hợp thì phát triển tiếp cũng ok mà; chút bác sớm tìm chân lý cho riêng mình:D

congcong73

Đại Tá
Đánh mút Tàu thì sư phụ cũng phải là ng am hiểu Tàu đạo bạn ạ!
Còn nếu muốn mút Tàu vẫn dễ đánh mà rẻ có thể dùng mặt 720, có nhiều loại giá giao động 100-500 đều có!
Loại mặt 720 như nào Hùng ơi?
Nay mới thấy nói tới.

DOBABOBA

Binh Nhất
Thank cac bac. Tong hop cac y kien tren thi minh se dung mut Duc/ Nhat de hoan thien co ban, dinh hinh loi danh sau do se thu qua mut tau de tiet kiem chi phi nhe. De tim duoc vu khi toi uu nhat: vua phat huy het kha nang cua minh, chi phi hop ly chac cung phai mat thoi gian kha dai.

Bình luận từ Facebook