Mod cho hỏi lý do tại sao xóa bài của tôi mà k thông báo?

hiepga

Đại Tá
Toppic mình đăng đúng theo nội quy, quy định của diễn dàn mà Mod toàn xóa không thông báo lý do xóa bài. Mình cũng không phải là dân buôn bán,thương gia chuyên nghiệp gì cả. Giá mình bán cho các anh em cũng toàn bình dân giao lưu là chính. Trong khi đó rất nhiều nhưng bài đăng quảng cáo sản phẩm khác dụng cụ bóng bàn mà vẫn không bị xóa/?
http://bongban.org/threads/in-the-bai-the-treo-quan-ao-gia-re-tai-ha-noi.22756/
http://bongban.org/threads/in-menu-nhua-gia-re-tai-ha-noi.22752/

tuanduycs

Thượng Sỹ
topic người ta đăng bán cốt vợt, mút vợt, bạn đăng bài ko liên quan bị xóa còn thắc mắc gì nữa nhỉ ?? Nếu bạn đăng sản phẩm linh tinh thì có thể sang 5giay mà đăng, vài lời thân tình. Thân :)

hungtv2002

Đại Tá
topic người ta đăng bán cốt vợt, mút vợt, bạn đăng bài ko liên quan bị xóa còn thắc mắc gì nữa nhỉ ?? Nếu bạn đăng sản phẩm linh tinh thì có thể sang 5giay mà đăng, vài lời thân tình. Thân :)
hình như là bác lại nhầm nhọt sang trồng trọt...............

hiepga

Đại Tá
Bạn nên đọc kỹ bài nhé, bạn xem mấy toppic mình dẫn chứng ra có phải của mình k??? bài mình đăng bị xoá rồi mà còn làm dẫn chứng dk à

Mod_raovat

Moderator
Gửi bạn hiepga, như thông báo ngày 4/3/2014 Mod_raovat đã gửi bạn vào hộp thư riêng, Mục Rao vặt trên diễn đàn dành cho các thành viên thanh lý đồ dùng cá nhân, những thành viên bán hàng chuyên nghiệp không đăng ký với BQT sẽ bị xoá bài mà không cần thông báo trước.

Dựa trên những trao đổi của hiepga trên diễn đàn, Mod_raovat hiểu rằng hiepga không chỉ thanh lý đồ dùng cá nhân nên theo như tin nhắn đã gửi, mình sẽ xoá bài quảng cáo bán hàng mà không cần thông báo để bảo vệ quyền lợi của các bạn bán hàng (dù là hàng cũ) có đăng ký trên diễn đàn.

Mod_raovat cũng sẽ cố gắng xoá hết những bài quảng cáo không liên quan trên diễn đàn.

Trân trọng.

hiepga

Đại Tá
Các bác nào đọc bài của mình đăng vào cho xin ý kiến hộ cái. Xem có sai quy định ở chỗ nào k mà toàn bị xoá. Mấy ông mod chắc tương mình là thương gia lớn đăng bán mà k đóng phí đây mà. haiz

hiepga

Đại Tá
Gửi bạn hiepga, như thông báo ngày 4/3/2014 Mod_raovat đã gửi bạn vào hộp thư riêng, Mục Rao vặt trên diễn đàn dành cho các thành viên thanh lý đồ dùng cá nhân, những thành viên bán hàng chuyên nghiệp không đăng ký với BQT sẽ bị xoá bài mà không cần thông báo trước.

Dựa trên những trao đổi của hiepga trên diễn đàn, Mod_raovat hiểu rằng hiepga không chỉ thanh lý đồ dùng cá nhân nên theo như tin nhắn đã gửi, mình sẽ xoá bài quảng cáo bán hàng mà không cần thông báo để bảo vệ quyền lợi của các bạn bán hàng (dù là hàng cũ) có đăng ký trên diễn đàn.

Mod_raovat cũng sẽ cố gắng xoá hết những bài quảng cáo không liên quan trên diễn đàn.

Trân trọng.
Mình cũng đã ll vs ban quản trị diễn dàn rồi nhé. Nhà mình hay lấy đồ quần áo giày dép bên Nhật về nên mình cũng hay đặt ít đồ bóng bàn về vừa là để test thử vừa là giao lưu. Vậy diễn dàn bảo mình là buôn bán rồi yêu cầu mở gian hàng đóng 500k/tháng và phải đóng 1 cục 6 tháng. Mình cũng k có ý định buôn bán cạnh tranh j nên k đăng ký nữa. Vậy mà h mình đăng rao bán 1 cái cốt thôi cũng bị xoá bài. Chẳng lẽ mình mua về dùng không hợp mà lại cứ để dùng à?

Last edited:

hungtv2002

Đại Tá
Mình cũng đã ll vs ban quản trị diễn dàn rồi nhé. Nhà mình hay lấy đồ quần áo giày dép bên Nhật về nên mình cũng hay đặt ít đồ bóng bàn về vừa là để test thử vừa là giao lưu. Vậy diễn dàn bảo mình là buôn bán rồi yêu cầu mở gian hàng đóng 500k/tháng. Mình cũng k có ý định buôn bán cạnh tranh j nên k đăng ký nữa. Vậy mà h mình đăng rao bán 1 cái cốt thôi cũng bị xoá bài. Chẳng lẽ mình mua về dùng không hợp mà lại cứ để dùng à?
đóng 500k/tháng mà 1 tháng bác bán 1 cái thì lõm to...hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Mod_raovat

Moderator
Đề nghị bạn xôi gà đưa thông tin thì đưa chính xác và đầy đủ, tránh đưa thông tin nửa vời dẫn tới những suy luận không đáng có.

Duc_NM

Đại Tá
Đề nghị bạn xôi gà đưa thông tin thì đưa chính xác và đầy đủ, tránh đưa thông tin nửa vời dẫn tới những suy luận không đáng có.
Mod cho mình hỏi luôn là tại sao nick của mình không tạo được topic nữa. Mình vào Diễn đàn -> Cốt vợt -> Tạo bài viết mới. Sao thanh công cụ Tạo bài viết mới mình không click được nữa, chả nhẽ có người khóa ID của mình không cho đăng bài nữa ???

vuduyhieu

Trung Uý
Làm một website tốn biết bao nhiêu tiền và công sức, sản phẩm bán được có nên chia phần trăm cho diễn đàn , mục đích:
là duy trì một nơi giải trí mua bán cho Anh em trên diễn đàn.
Anh em sẽ có trách nhiệm hơn về mục rao vặt của mình.

Mod_raovat

Moderator
Mình cũng đã ll vs ban quản trị diễn dàn rồi nhé. Nhà mình hay lấy đồ quần áo giày dép bên Nhật về nên mình cũng hay đặt ít đồ bóng bàn về vừa là để test thử vừa là giao lưu. Vậy diễn dàn bảo mình là buôn bán rồi yêu cầu mở gian hàng đóng 500k/tháng và phải đóng 1 cục 6 tháng. Mình cũng k có ý định buôn bán cạnh tranh j nên k đăng ký nữa. Vậy mà h mình đăng rao bán 1 cái cốt thôi cũng bị xoá bài. Chẳng lẽ mình mua về dùng không hợp mà lại cứ để dùng à?

Nick hiepga nếu chỉ thanh lý một sản phẩm của cá nhân, đề nghị bạn nhắn tin trước để Mod_raovat được biết và xem xét, diễn đàn luôn tạo môi trường cho các thành viên giao lưu.

Do nick hiepga đã bán đồ nhiều nên nếu không có thông tin trước, Mod_raovat sẽ tự động xoá mọi bài đăng bán hàng của bạn mà không có trách nhiệm phải xác minh xem đó là đồ bạn test thử, giao lưu hay dùng không hợp.

Trân trọng.

Mod_raovat

Moderator
Mod cho mình hỏi luôn là tại sao nick của mình không tạo được topic nữa. Mình vào Diễn đàn -> Cốt vợt -> Tạo bài viết mới. Sao thanh công cụ Tạo bài viết mới mình không click được nữa, chả nhẽ có người khóa ID của mình không cho đăng bài nữa ???

Mod_raovat chỉ có quyền xoá bài viết, không có khả năng ban nick hay khoá ID.
Bạn Duc_NM thử kiểm tra lại chức năng tạo bài viết xem sao. Nếu vẫn không được mình sẽ báo việc này lên Admin để xử lý.

Trân trọng.

hiepga

Đại Tá
Nick hiepga nếu chỉ thanh lý một sản phẩm của cá nhân, đề nghị bạn nhắn tin trước để Mod_raovat được biết và xem xét, diễn đàn luôn tạo môi trường cho các thành viên giao lưu.

Do nick hiepga đã bán đồ nhiều nên nếu không có thông tin trước, Mod_raovat sẽ tự động xoá mọi bài đăng bán hàng của bạn mà không có trách nhiệm phải xác minh xem đó là đồ bạn test thử, giao lưu hay dùng không hợp.

Trân trọng.
Oke. Mình cũng chỉ còn mấy thử linh tính muốn giao lưu nót vs a e vì đã tìm được combo kha hop rồi. Nếu k có vấn đề gì nữa thì nhờ Mod close toppic này dùm.

Duc_NM

Đại Tá
Bạn Duc_NM thử kiểm tra lại chức năng tạo bài viết xem sao. Nếu vẫn không được mình sẽ báo việc này lên Admin để xử lý.

Trân trọng.
Vẫn bị bác ạ, sau khi diễn đàn thay đổi giao diện kiểu mạng xã hội như bây giờ thì mình vẫn lập bài mới được bình thường, chỉ khoảng 2 tuần trở lại đây thì mới không tạo được bài mới. Bác hỏi Admin hộ mình với. Tks trước nhé.

hocnghe

Thượng Sỹ
cái này do giao diện diễn đàn bị lỗi đó bác, bác xuống phía dưới cùng của trang vẫn tạo bình thường đó

Duc_NM

Đại Tá

Trân trọng.
Mình tạo topic được rồi bác nhé. Thanh công cụ bên trên có lỗi, thanh ở dưới thì vẫn vào được bác ạ.

Bình luận từ Facebook