Mấy việc nho nhỏ .

Status
Không mở trả lời sau này.

Drhongson

Đại Tá
Nhiều lúc mình cứ suy nghĩ quẩn quanh mãi mấy cái việc linh tinh , tự mình chẳng giải quyết đuoc gì cả ,
nên viết ra đây chia sẻ 1 lần cho nhẹ cái đầu dốt quá bền của mình . Đó là

_ Theo các bạn , diễn đàn mình nhận <<thầu >> bán BÓNG (và vài món khác dễ bán , khó bị ôi thiu như Áo , Giày ...) cho anh em khắp nơi , để chủ động tao ra 1 nguồn quỹ cho diễn đàn hoạt động , sẽ liên kết đầu vào đầu ra với các Hãng , các Shop , các đại lý ,các xới , các Câu lạc bộ , các Giải của Diễn đàn , ... ) . có đuoc không ?,
có ngại ảnh hưởng tới nồi cơm của nhà ai không ? Có khả thi không ?

_Rất nên lập thêm nhiều MOD ở khắp các Tỉnh , các Vùng _Vì mình thấy nếu hoàn chỉnh đuoc khâu này thì tổ chức chân rết
sẽ lan tỏa khắp nơi nơi , đáp ứng kịp thời cho phong trào các địa phương , có người cầm chịch gầy dựng phong trào , tập hợp anh em ,
tổ chức giải đấu ... ( Hôm nay vào Box Quảng Ninh , Hải Dương , Đà nẵng ... nghe anh em vào hỏi <<bao giờ xứ mình có giải ?>>
không ai có trách nhiệm trả lời , nghe mà bức bối quá ) .

_Nhiều câu lạc bộ mới mở , có rất đông anh em chơi bóng rầm rộ , nhưng hỏi thì chẳng ai biết gì về diễn đàn ,
vậy rất mong BQT có 1 hình thức nào đó như tặng Cờ , hay trao Danh Thiếp ... có in Logo Diễn đàn để tiện quảng bá .

_ Công việc kêu gọi Ủng hô Từ thiện , quỹ MRVT ... nên chăng Chủ động cử người có uy tín của BQT đi << gõ cửa trực tiếp >> các nơi
thì chắc là hiệu quả sẽ cao hơn ( cái việc này đòi hỏi người có uy tín cao , mạnh dạn và đôi khi cần thêm <<da mặt thật dày >> .

_ BQT nên quan tâm biểu dương các NHÂN TỐ MỚI , những bạn tích cực một cách kịp thời ,
chứ cứ lay lắt lâu ngày e rằng anh em mới ấy sẽ nản , sẽ lụi tàn .

-Như lời ADMIN nói << ai đã ra đi là ngại quay về >> , vậy BQT nên chăng có những tác động tích cực hơn để mời gọi
các THÀNH VIÊN TIỀN BỐI CHẤT LƯỢNG CAO quay về (Các Min , Mod cũ , các thành viên danh dự , tiêu biểu , tích cực xưa ... ).
Mọi người hãy cùng thử tưởng tượng , nếu 1 ngày nào đó chỉ cần có 1 nửa số TIỀN BỐI này online thôi thì diễn đàn sẽ sôi nổi chất lượng biết mấy .
Mà diễn đàn thì hay có hiệu ứng dây chuyền , vài vị quay lại sẽ kéo theo nhiều vị khác .

_Lâu nay diễn đàn chạy ro ro , thỉnh thoảng bị sự cố gì thì anh em KỸ THUẬT ra tay xử lý kịp thời , dọn sẵn 1 sân chơi sạch đẹp cho mọi người ,
anh em khắp nơi cám ơn anh em KỸ THUẬT quá .

_Khi có tình hình gì bất ngờ , nóng hổi , quan trọng gấp gáp ... thì ADMIN nên ra mặt kịp thời giải quyết ngay , tránh chậm trễ , để tóe loe rồi mới
lên tiếng thì e là trễ mất .

( Mỗi lần mình có ý kiến ý cò linh tinh gì là mình cũng ngại lắm , như hôm rồi ngứa tay khơi ra cái vụ thay Giao diện với Banner
làm rộn cho ADMIN Thuận , thôi thì lần này trót lỡ tay nhấn phím rồi , không lẽ xóa ,già nên hay lẩn thẩn ,lần chót , sorry tất cả anh em .
Vì mình coi diễn đàn như 1 cái quán của nhà mình , chỉ mong những gì tốt đẹp đến với diễn đàn ).

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook