Mặt vợt Khỉ Zít Đỏ Red Monkey bản 50 độ

HungGL

Đại Tá
Mặt này đã được phân phối chính hãng bởi Đại Long cách đây chừng 2 tháng, nhưng tới nay mình mới được trên tay và review nghiêm túc.
Đã đánh cả phải và trái trên cốt Talisman (Thuần gỗ), Fan ZLC và Darker Avantir (CNF).
Phải khẳng định đây là 1 mặt vợt HAY anh em nhé.
Trọng lượng khi cắt cho cốt đại trà 157x150 là 47-48gr, dòng cốt 152x158 sẽ khoảng 50gr. Khá là ngon chứ không hề nặng.
Cảm giác bóng: Phải nói là giống Butterfly Dignics 05 đến hơn 95% (Dignics 05 anh em nhé, chứ không phải Ten 05).
- So sánh với Ten 05 thì em này vượt trội về độ xoáy, độ nảy và độ vọt. Chỉ kém Ten về độ kiểm soát hay nói chính xác là độ thích ứng với các dòng cốt. Vì em Khỉ này đánh với cốt cứng cho cảm giác hơi dư lực, khó khống chế hơn Ten.
- So sánh với Dignics 05 thì độ nảy em này chỉ có ngang hoặc hơn chứ không kém, cảm giác đanh đanh, bắn lực y như nhau, kiểu bọt khí giống nhau hay sao ấy. Tôm trên bề mặt thì phải nói là quá đẹp, gai nổi như Ten 05 :)). Nó chỉ kém Dignics 05 một chút về độ xoáy, chỉ một chút thôi.
- Nếu anh em phối với cốt thuần gỗ kiểu như cây Talisman mình đang chơi thì có thể chơi cả 2 mặt 50 độ luôn nhưng với dòng này hơn kiểu có sợi thì nên cân nhắc, vì dư tốc độ đấy. Anh em có thể cân nhắc bên trái lấy bản mỏng hơn (2.0mm) hoặc dòng Spin chuyên bên trái của Khỉ sẽ ổn hơn.
=>> Nếu anh em cần cụ thể hơn về cảm giác khi đánh thì: Red Monkey (K) cho cảm giác bóng rất dồi dào về nội lực, độ xoáy tốt, đánh không bị thiếu lực, kể cả đối xa bàn rất ngon. Bản cứng 50 độ cho cảm giác dễ chơi chứ không quá đanh. Chặn đẩy là ổn, ổn thôi không phải xuất sắc. Cắt gò bóng cắm, đi nhanh và có xu cướng cắm vào cuối bàn, nên anh em cũng cần làm quen vài buổi mới quen được.

* Theo cảm giác cá nhân của mình khi so sánh với Dignics 05 để anh em dễ hình dung nhé:
Speed: D 10 , K 10
Spin: D 10, K 9
Độ vọt khi vào lực đập: D 9,5 , K 10
Độ vọt khi vào lực xoáy: D 10; K 9
Độ kiểm soát: D 10 ; K 8,5
Độ thích ứng với cốt: D 10 ; K 9
Độ thích ứng với càng trái: D 10; K 8
Độ bền: D 10 ; K 10
Giá thành: D 10 ; K 6

=>>> Như vậy có thể thấy là D trội hơn K chút đỉnh nhưng giá thành lại quá đắt. Nếu là người chơi thông thái thì bạn biết nên dùng mặt nào rồi đó :))

Attachments

946.2 KB · Đọc: 186
    900.2 KB · Đọc: 172
    939.9 KB · Đọc: 187

tla

Super Moderators
e chỉ mong chờ thêm review mặt nady sau 1 thời gian chơi thì sẽ ntn, đa phần các mặt khi mới chơi so với ten hoặc dig thì đều same same nhưng sau 1 thời gian thì chóng xuống, e mong chờ thêm thông tin nên tạm thời cứ mua ten và dig cũ chơi đã

M.Hoang

Đại Tá
Em có 1 con k3 khá mới. Đánh đang rất sướng. Dễ đánh hơn cả dig 09c. Chưa biết sau thế nào
e chỉ mong chờ thêm review mặt nady sau 1 thời gian chơi thì sẽ ntn, đa phần các mặt khi mới chơi so với ten hoặc dig thì đều same same nhưng sau 1 thời gian thì chóng xuống, e mong chờ thêm thông tin nên tạm thời cứ mua ten và dig cũ chơi

mcfly

Thượng Tá
mặt này lúc mới thì có vẻ như mọi thứ đều rất ổn - em chơi bên trái 2 tuần đầu với khoảng 25-30 tiếng trên cây 968.
sau 2 tuần mút bắt đầu giảm độ đàn hồi rõ rệt, dần chuyển sang trạng thái hơi lì và có cảm giác như mút chết từ từ, vào bóng không có cảm giác “cắn” xoáy như trước.

em thử trên cây Acoustic gỗ thì bóng dễ vào bàn và hơi lơ lửng khi phòng thủ (đặc trưng của cốt gỗ) không trực diện như cốt sợi.

mút này khi bên kia giao ngắn bóng lỏng gần lưới mà chủ động chọc sâu về cuối bàn thì lợi hại vô cùng, em ăn khá nhiều điểm với cú này.

so với Dignics: lúc còn mới thì không thua kém, nhưng ông bà có nói “đường dài mới biết… mút hay, dùng lâu mới biết tuỳ tay mỗi người” - nếu là em, em sẽ dùng H3… :D

HungGL

Đại Tá
e chỉ mong chờ thêm review mặt nady sau 1 thời gian chơi thì sẽ ntn, đa phần các mặt khi mới chơi so với ten hoặc dig thì đều same same nhưng sau 1 thời gian thì chóng xuống, e mong chờ thêm thông tin nên tạm thời cứ mua ten và dig cũ chơi đã
Mình cũng đang chơi 1 em đít đỏ cũ nhé. Yên tâm vẫn rất ổn. Chất của hàng Nhật mà. Nó vẫn cứ bền theo năm tháng. Kk

Kỳ Nguyễn

Trung Sỹ
Bác nào thích trải nghiệm ko? Hơi hụt tí, mua hopm 1/7 đánh cũng được gàn 20 buổi, thấy mọi thử ok chỉ có dính bẩn lau ko ra và đan lại thì bịt hụt tí .

ThuyNgoc

Binh Nhất
Hàng Nhật lên gai cũ giật vẫn rất bám kk Khi nào giật cứ cắm lưới như h3 thì lúc đấy chắc thành chuội rồi.

tla

Super Moderators
mặt này lúc mới thì có vẻ như mọi thứ đều rất ổn - em chơi bên trái 2 tuần đầu với khoảng 25-30 tiếng trên cây 968.
sau 2 tuần mút bắt đầu giảm độ đàn hồi rõ rệt, dần chuyển sang trạng thái hơi lì và có cảm giác như mút chết từ từ, vào bóng không có cảm giác “cắn” xoáy như trước.

em thử trên cây Acoustic gỗ thì bóng dễ vào bàn và hơi lơ lửng khi phòng thủ (đặc trưng của cốt gỗ) không trực diện như cốt sợi.

mút này khi bên kia giao ngắn bóng lỏng gần lưới mà chủ động chọc sâu về cuối bàn thì lợi hại vô cùng, em ăn khá nhiều điểm với cú này.

so với Dignics: lúc còn mới thì không thua kém, nhưng ông bà có nói “đường dài mới biết… mút hay, dùng lâu mới biết tuỳ tay mỗi người” - nếu là em, em sẽ dùng H3… :D
lâu lắm mới có người vẫn chơi thuần gỗ mà lại acoustic giống mình

mcfly

Thượng Tá
lâu lắm mới có người vẫn chơi thuần gỗ mà lại acoustic giống mình
em vẫn chơi bác ạ - chỉ ghét cái cán bé tí của nó. nhân đây cho em hỏi em đang định tuyển cây Tenor vì cần một em gỗ nhưng có lực hơn chút - bác chắc cũng chơi qua Tenor rồi cho em tí cảm nhận với?

M.Hoang

Đại Tá
em có 3 cây Acoustic bác ạ - cũng thử qua Acoustic Carbon nhưng vẫn không thích nên lại quay về gỗ 5 lớp
Acoustic thuần gỗ em chưa chơi nhưng chơi cây inner carbon rồi, đánh khá ổn, mỗi tội cán bé quá. Dòng này có loại cán thiết kế to hơn đấy bác đã thử qua chưa?

tla

Super Moderators
em vẫn chơi bác ạ - chỉ ghét cái cán bé tí của nó. nhân đây cho em hỏi em đang định tuyển cây Tenor vì cần một em gỗ nhưng có lực hơn chút - bác chắc cũng chơi qua Tenor rồi cho em tí cảm nhận với?
tay em nhỏ nên rất thích cán của acoustic, acoustic có loại cán to đấy bác. Tennor đánh tốc độ hơn nhiều so với acoustic (là cây tốc độ nhất trong các cây thuần gỗ mà em đã từng chơi), tuy nhiên cán nó lại to nên em vẫn đánh acoustic nhiều hơn.

M.Hoang

Đại Tá
tay em nhỏ nên rất thích cán của acoustic, acoustic có loại cán to đấy bác. Tennor đánh tốc độ hơn nhiều so với acoustic (là cây tốc độ nhất trong các cây thuần gỗ mà em đã từng chơi), tuy nhiên cán nó lại to nên em vẫn đánh acoustic nhiều hơn.
Cán loại to của bọn này ngang bên butter ko bác nhỉ

mcfly

Thượng Tá
tốc độ nhất chắc là do lõi cứng và bản to phải k bác? về cảm giác thì thế nào ạ?

mcfly

Thượng Tá
Acoustic thuần gỗ em chưa chơi nhưng chơi cây inner carbon rồi, đánh khá ổn, mỗi tội cán bé quá. Dòng này có loại cán thiết kế to hơn đấy bác đã thử qua chưa?
nó có 2 loại, một to một vừa phải và thêm loại bé tí mà em ghét. loại to thì cầm như chân ghế không thể chơi nổi, loại vừa thì em cầm qua rồi nhưng vẫn còn... hơi bé.

Bình luận từ Facebook