Luật đánh đôi hiện hành có công bằng

ducnghean

Binh Nhì
Vì mình chơi bóng bàn bằng tay trái nên nhiều người tỏ ra ghen tỵ khi đỡ giao bóng nhất là quả vẩy cổ tay gần bàn (chưa kể đến chuyện thuận lợi trong di chuyển khi cặp đôi 1trái, 1phải). Thiết nghĩ, sẽ có sự công bằng khi đổi đường giao bóng theo từng hiệp đấu. Ý kiến mọi người thế nào???

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Vì mình chơi bóng bàn bằng tay trái nên nhiều người tỏ ra ghen tỵ khi đỡ giao bóng nhất là quả vẩy cổ tay gần bàn (chưa kể đến chuyện thuận lợi trong di chuyển khi cặp đôi 1trái, 1phải). Thiết nghĩ, sẽ có sự công bằng khi đổi đường giao bóng theo từng hiệp đấu. Ý kiến mọi người thế nào???

Ý tưởng của bạn thực ra mà nói thì là dở vì nếu không có khó khăn thì sao gọi là thể thao, tay trái chỉ là 1 lợi thế, một món quà ông trời cho bạn thôi, chả có gì mà phải ghen tị cả.

tranvietanh

Trung Tá
Bình thường như cân đường hộp sữa bác ạ, hì. Luật chơi được xây dựng qua rất nhiều năm nên hiện tại thì nó là rất rất rất công bằng rồi :p:p

Trắng Đen

Thượng Tá
Ai ghen tị, thiệt thòi thì họ đòi đổi, chứ bác đang lợi thế thì đổi mần chi. :rolleyes:

Đánh phủi bác muốn thõa thuận sao cho bất lợi bác, lợi người ta thì okê con dê chứ gì phải to tác.

Còn đánh giải thì "NO" bác nhé vì nó ko phải là chuyện của xóm.

son_canloc

Đại Tá
Đúng là tay trái rất lợi thế trong đánh đôi BB nhưng bên cạnh đó tay trái cũng từ BB mà bị ảnh hưởng không nhỏ ,người tay trái tim gan lòng phổi lớn hơn người bình thường nên bất kể gặp ai cứ có tý cá độ là nhảy vào , hihi suy từ bản thân mình ra , xin hỏi bạn ở vị trí nào ở nghệ an mà m kg biết nhỉ ?

Last edited:

hungtv2002

Đại Tá
Trái phải thì lợi thế nó cũng như nhau mà thôi, tay phải cũng vẩy cổ tay đấy thôi... và đơn giản hơn nữa là mấy cu số má hàng đầu thế giới toàn tay phải. Tay trái mà không có trình thì mười tay trái cũng bằng thừa, đánh đôi trái với phải 1 cặp mà bộ pháp không tốt thì hại nhiều hơn lợi....

damme_bongban214

Thượng Tá
Chắc Ông bạn ko hiểu nhiều về những bất lợi của tay trái . Nhịp tim sẽ nhanh hơn áp lực của cơ sẽ làm tim mệt hơn nên khi về già những người chơi Câu lông, teni,bóng bàn .Sẽ dễ bị tim mạch hơn tỉ lệ đột quỵ sẽ nhiều hơn người chơi tay phải

cbb

Trung Sỹ

Mình nghĩ là có sự thiếu cân bằng thật nhìn từ phía luật và có thể cải thiện bằng cách quy định như bạn nói hoặc cho phép người giao bóng được quyền chọn đường giao bóng. Cầu lông, tennis theo mình biết cũng đổi giao bóng trái - phải chứ không chết sân như bóng bàn. Rất có thể sự bất công là không rõ ràng lắm nên người ta lười thay đổi, hoặc cũng có thể có lý do khác mạnh hơn, quan trọng hơn, lấn át vấn đề ta đang xem xét.

Trainee

Đại Tá
Mình nghĩ là có sự thiếu cân bằng thật nhìn từ phía luật và có thể cải thiện bằng cách quy định như bạn nói hoặc cho phép người giao bóng được quyền chọn đường giao bóng. Cầu lông, tennis theo mình biết cũng đổi giao bóng trái - phải chứ không chết sân như bóng bàn. Rất có thể sự bất công là không rõ ràng lắm nên người ta lười thay đổi, hoặc cũng có thể có lý do khác mạnh hơn, quan trọng hơn, lấn át vấn đề ta đang xem xét.
Đông người thấy là công bằng thì tạm thời nó là công bằng thôi bạn :D
Cho người giao bóng được quyền tùy ý chọn thì sự công bằng sẽ đi về nơi xa lắm :(

ducnghean

Binh Nhì
Quan trọng là tim ở bên nào bạn à. Clb mình 4 người tay trái thì 3 người tim nằm phía ngực phải. Chắc vì họ hiểu về y học giống bạn nên họ mới chuyển chơi tay trái.

cbb

Trung Sỹ
Đông người thấy là công bằng thì tạm thời nó là công bằng thôi bạn :D
Cho người giao bóng được quyền tùy ý chọn thì sự công bằng sẽ đi về nơi xa lắm :(
Yeah bác! :D Câu đầu thì nghiễm nhiên đúng đối với một quy luật xã hội bất kỳ. Còn câu sau thì quả thật mình chưa hiểu.

Bình luận từ Facebook