lỗi đòn tay khi giật??

NTBB

Super Moderators
mình.xu.hướng giật.bạt nên là quả nào.vào thì rất mạnh.nhưng nếu moi.thì lại.quá thiếu.lực

Trước hết mình xin mạo muội hỏi bạn : Bạn là người Việt Nam hay người nước khác vậy? Vì nếu là người Việt Nam thì chắc rất ít người viết sai chính tả tiếng Việt đến vậy (!?).
Mình xin chỉnh lại đoạn trên cho đúng chính tả tiếng Việt nhé: "Mình (có) xu hướng giật bạt, nên quả nào vào thì rất mạnh, nhưng nếu (giật) moi thì lại quá thiếu lực".
Ngay cả cái tiêu đề của topic, bạn viết cũng rất... thiếu nghĩa : "Lỗi đòn nay khi giật?". Ôi ! Mình đã từng là học sinh giỏi môn ... văn hồi học cấp 1, 2 ngoài Bắc, vậy mà mình luận mãi không ra ý bạn trong cái tiêu đề đó. Bạn cần lưu ý là tiêu đề topic khi đã post thì không sửa được, nên cần cẩn thận kiểm tra kỹ trước khi nhấn nút "Create thread", và nên viết tiêu đề sao cho ngắn gọn và đủ ý, dễ hiểu, thể hiện đúng chủ đề muốn lập.
Cảm ơn bạn, nếu bạn không phật ý bởi những góp ý của mình !.

Còn về câu hỏi của bạn về cái "lỗi" của bạn thì đã có câu trả lời ngay trong câu hỏi của bạn rồi đó. Bạn nhận ra là "thiếu lực" khi giật là do bạn "không buông hết tay". Nếu vậy để có lực hơn, bạn hãy thả tay (duỗi ra) nhiều hơn. Đấy là theo kinh nghiệm của mình - gà già 57 tuổi, hihi !. "Thả hết" không có nghĩa là duỗi thẳng tưng cánh tay ra, mà là duỗi hết tay 1 cách thoải mái, khuỷu tay không bị căng, thường góc ở khuỷu tay (giữa cánh tay trong và cánh tay ngoài) ở khoảng 140-160 độ là ok. Những quả bóng tới quá nặng (xoáy xuống) thì có thể duỗi ra nhiều hơn. Dĩ nhiên "lực mạnh" là còn do bạn vung tay lên, gập tay nhanh hay chậm nữa. Cái này thì các bạn khác đã tư vấn cho bạn rồi.

Last edited:

oldfox

Đại Tá
Trước hết mình xin mạo muội hỏi bạn : Bạn là người Việt Nam hay người nước khác vậy? Vì nếu là người Việt Nam thì chắc rất ít người viết sai chính tả tiếng Việt đến vậy (!?).
Mình xin chỉnh lại đoạn trên cho đúng chính tả tiếng Việt nhé: "Mình (có) xu hướng giật bạt, nên quả nào vào thì rất mạnh, nhưng nếu (giật) moi thì lại quá thiếu lực".
Ngay cả cái tiêu đề của topic, bạn viết cũng rất... thiếu nghĩa : "Lỗi đòn nay khi giật?". Ôi ! Mình đã từng là học sinh giỏi môn ... văn hồi học cấp 1, 2 ngoài Bắc, vậy mà mình luận mãi không ra ý bạn trong cái tiêu đề đó. Bạn cần lưu ý là tiêu đề topic khi đã post thì không sửa được, nên cần cẩn thận kiểm tra kỹ trước khi nhấn nút "Create thread", và nên viết tiêu đề sao cho ngắn gọn và đủ ý, dễ hiểu, thể hiện đúng chủ đề muốn lập.

Còn về câu hỏi của bạn về cái "lỗi" của bạn thì đã có câu trả lời ngay trong câu hỏi của bạn rồi đó. Bạn nhận ra là "thiếu lực" khi giật là do bạn "không buông hết tay". Nếu vậy để có lực hơn, bạn hãy thả tay (duỗi ra) nhiều hơn. Đấy là theo kinh nghiệm của mình - gà già 57 tuổi, hihi !. "Thả hết" không có nghĩa là duỗi thẳng tưng cánh tay ra, mà là duỗi hết tay 1 cách thoải mái, khuỷu tay không bị căng, thường góc ở khuỷu tay (giữa cánh tay trong và cánh tay ngoài) ở khoảng 140-160 độ là ok. Những quả bóng tới quá nặng (xoáy xuống) thì có thể duỗi ra nhiều hơn. Dĩ nhiên "lực mạnh" là còn do bạn vung tay lên, gập tay nhanh hay chậm nữa. Cái này thì các bạn khác đã tư vấn cho bạn rồi.
Hình như tiêu đề vẫn sửa được mà chú Út

NTBB

Super Moderators
Bác @NTBB là Super Mod thì sao không sửa được mà phải chủ thớt hả bạn? Bác ấy sửa ngon.
Mình là SM, nhưng mình không thạo tin học lắm. Mà có lần mình đã hỏi mấy bạn kỹ thuật của dd, được biết là tiêu đề thread khi đã post rồi thì ko sửa được :(, và trong danh mục các lệnh dùng cho SM đối với Thread, mình cũng không thấy có lệnh nào là "edit title" cả, huhuhu !!!

phungducthang

Đại Tá
Bằng cách nào vậy hả oldfox ?
Sửa được mà miễn là chủ thread
Nhắp chuột vào "Công Cụ Chủ Đề", sau đó chọn "Edit Title" rồi sửa thôi... Chuyện nhỏ như Con Thỏ.
Sua chu de.png

songphaisock

Trung Tá
Nếu là diễn đàn phiên bản cũ thì không tự sửa được, chỉ có Mod hoặc SMod được phân quyền thì mới có thể sửa tiêu đề. CÒn diễn đàn phiên bản mới đã có thể tự sửa tiêu đề

fan_ars

Trung Uý

e xin ghi nhớ và sửa chữa!! :)) do e dùng đt nên khi post rồi mới thấy lỗi nên ko sửa dc

mavotinh

Trung Sỹ
Lúc đầu giật nhẹ hơn cả líp thôi, giật như thế hai tuần cho ổn định đường đi của tay giật và cách xoay chân tạo lực, sau đó tăng lực đều lên, kiểu gì sau này giật chơi cũng được ít nhất hai chục qủa... Dục Tốc Bất Đạt!!! Đừng thấy người ta giật nhanh mà học theo, tập phải bỏ tính ăn thua đi, tập ko phải để thể hiện... Đừng nghĩ mình kém thì giật nhẹ, cái gì cũng có nấc thang của nó, nên leo từ từ.

Last edited by a moderator:
được rồi chú ak, tks chú :))
cho em xin góp chút ý kiến bác tham khảo nhé
quan trọng là thả lỏng và gấp được cánh tay ngoài.. trong lúc giật thì cơ thể di chuyển từ phải sang trái : )
lúc bác chuẩn bị giật thì xoay chân trái. chân phải làm trụ.. lúc bác chuẩn bị giật thì hạ tay sát đầu gồi : ) nếu mà chuẩn thì là chân phải trụ là tay sẽ thả lỏng ý ạ
xong bác đạp chân xoay lườn gấp nhanh cánh tay ngoài đánh bóng ở điểm 3 hoặc giữa 3 và 4 a bác cảm giác cái thân trên cơ thể hướng về phía trước xong lườn ôm vào bóng ý ạ :D
hết động tác bạc lại hạ trọng tâm chuẩn bị và khi trùng chân phải là tay phải thả lỏng : D
ý kiến của cá nhân em thôi nhé hi hi
có dịp thì giao lưu với bác ạ

Last edited:

Bình luận từ Facebook