Lối đánh bóng bàn Việt Nam và Huấn luyện viên

langngoi

Đại Tá
Hì bác lại nhầm vdv tiềm năng ở các tỉnh như Hải Dương , HN , CLB Quân đội .. Vdv đi cả năm sang Tầu tập huấn cũng được quan trọng là chính sách vdv đi thì dc nhưng hlv thì không ^_^
hì thì vdv đi về có thành tích ngay, trả lời ngay cho ông chủ, đã bỏ tiền ra hiệu quả, còn hlv đi thì sao? bao giờ có kết quả? đến môn thể thao vua, còn xây nhà từ nóc nói gì bb hả ông chủ shop?

ducnm

Đại Tá
Bác vừa phải thôi chứ...
Đọc xong bài của D9 thấy D9 xứng đáng có 1 vị trí ít nhất là Giám đốc kỹ thuật của LĐBB Việt nam. Tư duy, cách nhìn nhận đáng để nhiều bác cốp ở LD, Ủy ban TDTT phải suy nghĩ và học theo.
TUy nhiên slackness, conservatism của các bác đã phá hỏng tất cả

Trainee

Đại Tá
hi em ngẫu hứng ngẫm nghĩ lên diễn đàn viết rồi chỉnh sửa sau vì thú vui em hay ngâm cứng về bóng bàn mà nhà nước lại không trả lương trong khi em mất time công sức tìm hiểu :) lên em viết theo suy nghĩ nên anh em thông cảm :D
Cái này là bức xúc và cảm xúc trào dâng, nói liền một hơi, kê kê !

o3ma

Đại Tá
Hôm qua được thưởng thức 1 Bác trung niên cầm cốt song ngư 1 mặt gai + một mặt mút - giật, bạt, ve có cả - đánh cho bao cao thủ phải tả tơi - thế với biết cốt vợt chỉ hỗ trợ một phần rất nhỏ để chiến thắng - quan trọng nhất vẫn là kỹ thuật.:D
Chú giờ mới nhận ra điều ấy à? Thôi muộn còn hơn không.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
NẾU SO SÁNH THÌ NÊN SO SÁNH VỚI TRIỀU TIÊN ANH Ạ
em nói quá đúng Triều Tiên mặc dù kinh tế nghèo nhưng vô địch đôi nam + nữ ( KIM HYOK - BONG và KIM JONG ) giải vô địch thế giới đúng là điều thần kỳ trong bóng bàn có lẽ nếu so sánh thì cũng là rất quá tầm với bóng bàn Việt Nam , đây là điều mà với liên đoàn cũng rất cần phải suy nghĩ đôi khi kinh phí là 1 yếu tố rất quan trọng trong thể thao đỉnh cao nhưng có những yếu tố khác liên quan đến chuyên môn , quản lý , định hướng cũng làm nên được điều thần ký ! :D anh vẫn đang viết tiếp mà sẽ có chi tiết này :)

Last edited:

drsan

Thượng Tá
bài của D9 viết với tâm trạng và nhiệt huyết, bài viết tuân theo dòng suy nghĩ, liên tưởng và so sánh nhiều vấn đề không chỉ bóng bàn VN mà là thể thao Vn! Hi vọng bài sau anh sẽ cho ae org đọc kỹ thuật chơi và cách phối hợp mặt vợt một cách tối ưu!

Bình luận từ Facebook