Lời cảm ơn anh Duongapaco

Duongapaco

Đại Tá
Dẫu biết rằng yêu em thật khó
Vẫn nhủ thầm mang hạnh phúc cho em
Bao tháng ngày nhung nhớ và thương
Để đến lúc xa em lòng sầu muộn

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ

Đôi mắt anh nhìn thoáng nét buồn.
Mong ai chia sẻ những vấn vương?
Qua áng thơ tình anh đã viết.
Bởi lòng canh cánh những nhớ thương.

26-8-2013

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá

Đôi mắt anh nhìn thoáng nét buồn.
Mong ai chia sẻ những vấn vương?
Qua áng thơ tình anh đã viết.
Bởi lòng canh cánh những nhớ thương.

26-8-2013

Cuộc sống ai cũng có nỗi buồn
Buồn vì vợ ốm con đau yếu
Buồn vì thua bóng sau mỗi chiều
Buồn vì không có người yêu
Làm thơ chia sẻ như là anh Gai

Last edited:
Chắc tại chiều qua trời mưa ngâu
Nên anh Duong lại âu sầu mấy đêm
Hôm nay trời đã nắng lên
Bằng lăng nở tím bên thềm chẳng phai

Uống thuốc bệnh khỏi nay mai
Pinh pong vẫn tập miệt mài anh ơi
Nụ cười nở thắm trên môi
Cành cây nay đã đâm chồi nở hoa./.

Last edited:

ruoubakich

Trung Tá
Trông anh Yên đứng với bóng hồng giống đi với bồ nhí quá nhỉ ? Thảo nào đi đâu cũng vội !

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Nếu có bồ nhí mà đi Hồng Kông thì còn gì bằng nữa anh Rượu Ba Kích ơi, Sa Pa ngay gần đấy mà chẳng có em nào theo nữa là HK anh ah

Duongapaco

Đại Tá
Duongapaco tâm sự

Trong sự nghiệp tham gia thi đấu bóng bàn của Duongapaco đối với ngành Hóa chất VN từ năm 1999 đến nay đã được 14 năm trải qua 7 lần thi đấu giải, nay ngồi ngẫm lại và tâm sự với anh chị em đôi điều như sau:
1. Năm 1999:
Giải được tổ chức ở Bắc giang cho khu vực phía bắc, chung kết toàn ngành được tổ chức ở TP đà Nẵng. Công ty có 5 người tham gia gồm: Anh Vinh, anh Hùng, Yên, Phong, Kén, lần đầu tiên đi thi đấu giải ngành mình cặp đôi với anh Vinh nghệ sỹ trên nhân dân chơi bóng bàn và thua tan tác trước các đôi của các doanh nghiệp bạn do tính nghệ sỹ của anh Vinh trong thi đấu, có những quả ngon ăn anh ấy chuyển vợt từ tay phải sang tay trái đập và... Ra ngoài khiến khán giả cười chảy nước mắt nước mũi vì anh ấy !!! và thua không có giải
Đánh đơn mình vào đến tứ kết gặp anh Quốc Cao su Sao vàng học bóng bàn ở Triều Tiên về, anh chơi vợt dọc, mặt gai rất khó chịu khi đấy đang chơi séc 21 quả mình chỉ lên được 14-15 quả thôi, tạm biệt Bắc Giang mình cùng đoàn ra về trong tay không có giải và ra sức tập luyện chờ giải lần sau. Giải này Nguyễn Hoàng Bắc công ty Phân Đạm và hóa chất Hà Bắc nhất đơn nam và đôi nam
Vòng chung kết toàn quốc: Do ngành chỉ lấy từ giải nhì trở lên tham gia vòng chung kết nên đội bóng bàn chỉ có Phong Kén ( đạt giải nhì khu vực phía bắc ) tham gia tại TP Đà Nẵng
2. Năm 2001:
Giải lại được tổ chức ở Bắc Giang, đội hình lúc đấy gồm: Yên, Phong, Hiệp thuế, Kén, Hương, mình chỉ đấu đơn thôi. Khi đấy anh Quốc và Bắc nhất nhì giải năm 1999 nên được chọn làm hạt giống chia ra 2 nhánh đấu loại trực tiếp đơn, mình vào đến tứ kết gặp Bắc Phân Đạm Hà Bắc khi đó vẫn đấu séc 21, Bắc chủ quan thua mình séc 1, séc 2 mình thua, séc 3 mình dẫn điểm liên tục lúc này Bắc tâm lý nên mình nghĩ có lẽ mình sẽ thắng để vào BK cũng nên và nếu vào BK sẽ có giải ba đơn cũng vui lắm rồi. Đang hưng phấn thì HLV của Bắc ( đội Phân Đạm năm nào cũng có HLV ) xin ngừng hội ý và chỉ đạo Bắc như thế nào mình không biết và séc đó Bắc thắng mình: 21-19 và lọt vào BK, sau đó lọt vào chung kết lại thắng anh Quốc Cao su Sao vàng và đoạt chức vô địch lần thứ 2 liên tiếp
Sau khi đấu xong ra ngồi uống nước HLV của Bắc nói với mình: Trông lối đánh của ông này lởm khởm như thế mà tý chết người ta đấy nhé, mình cười không nói gì, nhưng trong đầu nghĩ sẽ có ngày sẽ phục hận được trận thua này. Cả đoàn ra về mình lại trắng tay không có giải gì !
Lần này Tập đoàn chỉ tổ chức khu vực phía bắc
3. Năm 2004:
Tập đoàn HCVN tổ chức 2 vòng: vòng 1 chia ra 2 khu vực: phía bắc và phía nam, phía bắc do Công ty Súp pe phốt phát và HC Lâm Thao Phú Thọ đăng cai, vòng 2 tổ chức tại Sài Gòn gọi là vòng chung kết hai miền nam bắc, các nội dung thi đấu chỉ lấy giải nhất, nhì từng miền đấu chung kết nên rất áp lực trong thi đấu, đội bóng bàn khi ấy đi thi đấu gồm: Yên, Phong, Việt, Kiên, Kén, Lộc, Khôi, Hà, Hương, Quỳnh, mình thi đấu đôi nam với Phong và đấu đơn nam. Nội dung đôi đấu theo thể thức chia bảng nên đỡ áp lực nhưng lúc đó bắt đầu đấu sé 11 rồi nên rất nhanh hết séc, anh Quốc và Bắc nhất nhì năm trước lại là hạt giống của giải, có 4 bảng đơn nam mình nhất 1 bảng vào đấu chéo gặp nhì bảng khác thắng nên vào BK gặp anh Quốc khi đấy vẫn chơi mặt gai, vợt dọc rất khó chiu và mình thua 0-3 mỗi séc chỉ được 7,8 quả và đành đấu trận trang giải ba với 1 tay vợt của Súp Pe mình không nhớ tên và đã chiến thắng dành giải ba đơn nam đầu tiên trong ba lần đi thi đấu giải ngành đồng nghĩa với việc không được đi Sài Gòn thi đấu chung kết nội dung đơn nam ( nếu như nội dung đôi nam không được giải nhì )
Ở nội dung đôi nam mình với Phong Chí một đôi rất may khi ấy có ít đôi tham gia nên đấu vòng tròn một lượt tính điểm, đôi mình được giải nhì và lọt vào chung kết toàn ngành tổ chức ở SG mọi người rất vui, mình cũng vui quá vì sẽ được tham quan Sài Gòn lần thứ 3 trong đời. Giải này Nguyễn Hoàng Bắc vẫn nhất cả đơn và đôi nam, anh Quốc nhì đơn do thua Bắc ( ba lần thua ở trận chung kết )
Vòng chung kết toàn quốc tại Sài Gòn:
Lọt vào vòng chung kết tại Sài Gòn bóng bàn có: Yên, Phong, Khôi, Hà, kén, Lộc trong đó: Yên Phong đấu đôi nam, Phong Lộc đôi nam nữ, Khôi Hà đôi nam lớn tuổi, Kén đơn nữ
Để vào Sài Gòn công ty đã bố trí cho đoàn VĐV đi bằng xe ô tô 29 chỗ ngồi ( cả đội văn nghệ ) thời gian tổ chức vòng chung kết vào tháng 7 rất nắng nóng, đi xe ô tô rất mệt mỏi, xe đi hơn 4 ngày mới vào đến Sài Gòn, trên đường đi một số anh chị em bị ốm viêm họng do nóng quá uống nhiều nước đá. Vào đến SG sáng hôm trước thì hôm sau thi đấu luôn, khu vực thi đấu bóng bàn hơi tối, đôi nam Yên phong gặp hai đôi Miền Nam chơi mặt gai rất khó chịu nên thua nhanh cùng với tiếp tục thua đôi Hà Bắc nên chỉ được giải khuyến khích ( Khi đấy Phong không quen mặt gai nên không thích nghi được, bản thân Phong lại bị ốm nên thể lực không sung vì vậy thua là tất yếu ) và một lần nữa mình lại không có huy chương giải ngành ở vòng chung kết ) Trận chung kết đơn nam anh Quốc đã thắng Bắc ( lần đầu tiên anh ấy thắng Bắc tại trận chung kết ) Sau giải này anh Quốc nghỉ hưu trước tuổi nên từ giải sau không tham gia nữa
4. Năm 2006:
Năm 2005 công ty APT xây dựng nhà thi đấu nên đăng cai hội thao Tập đoàn trong đó có bóng bàn, được thi đấu sân nhà mình tham gia hai nội dung: đơn nam và đôi nam, năm đấy đội bóng bàn tham gia gồm: Yên, Hà, Phong, Việt, Lộc, Thủy, Quỳnh, Phương, Thành
Nội dung đôi nam đấu trước: Yên Hà một đôi khi đấu tập Hà chơi rất hay nhưng khi vào đấu giải Hà có tâm lý không tốt gặp một đôi 2 mặt gai bóng rất ngon nhưng Hà vẫn đánh ra ngoài nên càng tâm lý ( lại gặp một đôi miền nam và một đôi Trường hóa chơi gai ) và nội dung đôi nam thua không có giải. Ở nội dung đơn nam mình vào tứ kết gặp Thái Bá Tuấn giáo viên trường hóa Phú Thọ học Đại học TDTT ra dạy thể dục của trường chơi rất cơ bản, mình đánh rất sung và thắng 3.1 lọt vào bán kết gặp anh Quý của công ty hóa chất mỏ Hà nội do chủ quan nên mình đã thua anh ấy thật đáng tiếc ( vì năm 2004 gặp anh ấy mình thắng rất nhanh và xem anh ấy đánh cũng bình thường nên chủ quan ) và lỡ hẹn với được chơi trận chung kết trên sân nhà. Năm đấy Nguyễn Hoàng Bắc lại nhất đơn nam và đôi nam
Lần tổ chức này Tập đoàn chỉ tổ chức cho các doanh nghiệp từ Đà Nẵng trở ra
5. Năm 2009:
Lần này hội thao cũng có hai vòng, vòng 1 khu vực phía bắc do công ty Phân Đạm Hà Bắc đăng cai
Vòng chung kết toàn ngành do công ty Apatit VN đăng cai tổ chức
Đội bóng bàn tham gia gồm: Yên, Hà, Nam, Hiệp, Lộc, Hằng, Hương
Ở nội dung đơn nam: mình đã thi đấu xuất sắc và lọt vào trận chung kết với Nguyễn Hoàng Bắc nhưng thua Bắc với tỷ số: 0-3 dành giải nhì và đoạt vé về sân nhà thi đấu vòng chung kết toàn ngành
Ở nội dung đôi nam: đôi Yên Hà đã thi đấu rất hay và dành giải nhất đoạt vé về sân nhà thi đấu vòng chung kết
Cảm nhận về nơi thi đấu bóng bàn ở Phân đạm Hà Bắc: Mình có cảm tưởng PĐHB không quan tâm đến bóng bàn khi chọn địa điểm thi đấu ở tiền sảnh nhà thi đấu của công ty rất chật trội, khán giả xem đứng cách VĐV chỉ 3 bước chân, khi đang đấu khán giả mở cửa đi qua đi lại rất mất tập trung ( trong khi bóng bàn rất cần sự tập trung cao trong thi đấu )
Không biết những lần sau này bóng bàn có được quan tâm hơn những lần trước hay không chứ cứ thế thì chán lắm Phân đạm ơi ?
nghe nói: công ty sắp sửa xây nhà thi đấu to đẹp hơn thì phải ?
Vòng chung kết toàn ngành
Ở nội dung đơn nam mình vẫn đạt giải nhì
Ở nội dung đôi nam: đôi Yên Hà chỉ đạt giải 3
Có một kỷ niệm đáng nhớ ở giải lần này là:
Trong trận đấu đôi nam đôi mình gặp một đôi của công ty phân bón miền nam sau khi dẫn 2.1 hai đôi vào thi đấu séc 4, lúc đấy tỷ số đang là: 7.5 nghiêng về đôi mình thì đôi bạn đánh bóng ĐÚP trên bàn họ nhưng trọng tài vẫn cho đôi bạn ăn điểm pha bóng đó, Hà đã phản đối rất quyết liệt nên trọng tài cho đánh lại pha bóng đó nhưng đôi bạn không đồng ý vì trọng tài đã cho điểm đôi họ rồi, lúc đó trọng tài có hỏi mình thì mình bảo thôi cho họ ăn điểm cũng không sao vì mình là chủ nhà cần cao thượng một tý vả lại họ từ xa đến không nên làm gì để ảnh hưởng đến hình ảnh của đội chủ nhà và trọng tài đã đồng ý cho đôi bạn ăn điểm, Hà tỏ ra không bằng lòng và đánh hỏng liên tục và thua chung cuộc 2.3
Buổi tối hôm đấy Hùng ( tên một người đánh đôi nam ) đã gọi điện cho mình xin lỗi vì đã quá cay cú ăn thua nên cãi trọng tài pha bóng đó mà phần thắng đáng lẽ ra đã thuộc về các anh, anh đã quá cao thượng khi có những lời nói đối nhân sử thế với khách đến thi đấu trên sân nhà. Mặc dù thua nhưng tối đấy mình vẫn vui vì đã có người hiểu được tấm lòng mình
Lần sau đi thi đấu giải ngành ở Đà Nắng mình có hỏi thăm anh em công ty Phân bón MN về Hùng, nhưng họ nói Hùng đã xuất cảnh sang Mỹ cư trú cùng gia đình rồi nên không còn thi đấu nữa
6. Năm 2011:
Năm nay cũng có hai khu vực thi đấu, khu vực phía bắc do công ty Súp Pe Lâm Thao đăng cai, chung kết toàn ngành do công ty Cao Su Đà Nẵng đăng cai tại TP Đà Nẵng
Đội bóng bàn tham gia gồm: Yên, Hà, Việt, Đức, Kiên, Nam, Hiệp, Khôi, Tâm, Lộc, Thành, Phương, Trang
Tại SúpPe giải đơn nam mình cũng đã thi đấu tốt và lọt vào chung kết và thua Bắc với tỷ số: 1-3
Tại giải đôi nam thi đấu cùng Hà đôi mình dành giải nhất
Lần này đôi Nam Hiệp đạt giải nhất đôi nam trẻ, cả đội tất cả đều có vé đi Đà Nẵng thi đấu chung kết toàn ngành nên ai cũng vui ( lấy từ giải tư trở lên thi đấu vòng chung kết )
Vòng chung kết toàn ngành tại Đà Nẵng
Tập đoàn đã thuê nhà thi đấu Quân khu 5 để tổ chức các nội dung thi đấu, nhà thi đấu to rộng nên thi đấu rất thích, sức khỏe anh chị em đều tốt nên toàn đội đã dành nhiều giải cao
Ở nội dung thi đấu đơn nam mình đã thi đấu cực kỳ xuất sắc và lọt vào trận chung kết gặp lại Nguyễn Hoàng Bắc của công ty Phân Đạm và HC Hà Bắc và chiến thắng oanh liệt với tỷ số: 3-1 dành chức vô địch một cách xứng đáng nhất từ khi tham gia giải ngành đến nay, sau trận đấu Hiệp đã nói: Chú sẽ không bao giờ thi đấu được một trận như hôm nay nữa trong cuộc đời còn lại, có người nói: Bắc rất buồn sau khi thua và hình như đã khóc sau trận chung kết ! Vì thua mình sau rất nhiều lần gặp nhau ở giải ngành Hóa chất VN
Ở nội dung đôi nam mình và Hà cũng dành giải nhất, như vậy mình đã dành hai giải nhất trong năm 2011 một cách xứng đáng nhất
7. Năm 2013
Giải năm nay công ty SúpPe đăng cai trong tháng 8 này, đội bóng bàn tham gia gồm: Yên, Khôi, Tâm, Hiệp, Nam, Việt, Trang, Hương, Phương, Lộc
Trước khi đi đấu giải mình rất sung và đang có phong độ tốt nhất trong năm, anh em bảo: thế nào mình cũng sẽ có hai giải nhất thôi
Nhưng khi về đến Phú Thọ 2 tối không hiểu sao mình không ngủ được vì thế sáng dậy rất mệt mỏi lại đứng gần 1 h khai mạc giải mỏi hết cả chân, khai mạc xong Trọng tài gọi vào thi đấu luôn nội dung đôi nam và không được khởi động gì mấy, giải này họ thi đấu cuốn chiếu: thi đấu cho hết từng nội dung một đến khi xong thì mới đấu nội dung khác vì thế rất mệt mỏi, vừa thua trận đầu chưa kịp ổn định tư tưởng đã thi đấu tiếp trận 2 và thua tiếp sau khi dẫn trước, người cặp đôi nam với mình là anh Khôi giải này thi đấu cũng chưa đúng phong độ nên mình và anh ấy thua là điều dễ hiểu thôi
Ở nội dung đơn nam có hai bảng: Trận đầu mình thua Vỵ Cao Su Sao Vàng, trận sau gặp đối thủ yếu nên thắng dễ dàng và đứng thứ nhì bảng lọt vào bán kết gặp Hồng của Đạm Ninh Bình nhất bảng bên kia, trong trận bán kết mình thắng Hồng 3 séc không gỡ và lọt vào trận chung kết: gặp lại Nguyễn Hoàng Bắc ( trận thứ 5 chung kết bóng bàn ngành HCVN mình gặp Bắc )
Trong trận chung kết lúc này thể lực của mình sau khi đã ngủ được đêm hôm trước nên có khá hơn vì vậy mình tự nhủ sẽ thi đấu hết mình trước một Bắc rất xuất sắc khi đã dành rất nhiều giải của ngành rồi, séc 1 Bắc thắng với tỷ số: 11-9, séc 2 mình thắng lại với tỷ số: 11-8 cân bằng 1-1, séc 3 Mình thi đấu rất tốt trong 6 quả đầu lúc nào cũng dẫn Bắc chênh 2 quả, nhưng không hiểu sao từ quả thứ 7 trở đi mình mất tập trung và séc đấy bị Bắc chiến thắng với tỷ số: 11-8, Bắc dẫn trước: 2-1, séc 4 Bắc thi đấu cực hay và dẫn mình đến 9-3 mình tự nhủ coi như đã thua rồi nhưng cũng từ đấy mình thi đấu như lột xác và gỡ lại được liền 4 quả lúc này tỷ số là: 9-7 mình nghĩ sẽ cố gắng biết đâu thắng được séc này thì séc 5 Bắc sẽ bị tâm lý nặng nề và cơ hội lại đến với mình thì sao. Lúc này Bắc cầm giao bóng, Bắc giao sang mình sấn gai về trái, Bắc không kịp né người để giật hay bạt lại vì quả sấn gai này rất hiểm và buộc phải cắt sang bóng khá cao mình né trái bạt một cú cực kỳ mạnh ( Mặt Donic bạt nghe nổ tưởng vỡ bóng ) sạt bàn phía Bắc mình đã reo lên tưởng ăn điểm pha bóng đấy nhưng không biết làm cách nào mà Bắc lại đỡ được pha bóng đó trả lại về bàn mình thế mới kỳ tài chứ ? Khi reo lên mình có quay lại thì nhìn thấy bóng đang ở trên bàn mình nhưng chậm mất rồi không bạt lại cú nữa được và đành chịu thua pha bóng rất xuất sắc của Bắc, tỷ số được nâng lên: 10-7 lúc này mình nghĩ thua mất rồi, giá như pha bóng đó mình thắng thì tỷ số sẽ là: 9-8 và biết đâu đấy nhỉ ?, séc đấu kết thúc với tỷ số; 11-8, chung cuộc Bắc thắng mình: 3-1, Nguyễn Hoàng Bắc lên nhận Huy chương Vàng một cách xứng đáng còn mình ngậm ngùi nhận huy chương bạc đơn nam, thôi thì cũng có vé dự vòng chung kết sang năm toàn ngành và biết đâu đấy sẽ gặp lại Bắc trong một trận chung kết thứ 6 bóng bàn ngành Hóa chất VN thì sao nhỉ ?
Cảm nhận:
Sau 7 lần dự giải bóng bàn ngành HCVN đến nay mình thấy mỗi lần tham dự đều rất vui vì được thi đấu gặp gỡ những người bạn trong ngành có cùng sở thích, nhưng cũng nhận thấy nay tuổi đã cao rồi, sức khỏe không còn sung như trước nữa đặc biệt là khó ngủ khi xa nhà nên ảnh hưởng đến thi đấu và sẽ khó đạt thành tích cao như những năm trước nữa, vì thế mình đã có ý nghĩ sẽ chia tay với đội tuyển tham gia giải ngành để nhường cho anh em trẻ hơn thi đấu sau khi sang năm thi đấu xong vòng chung kết toàn ngành ( chưa biết chính xác tổ chức ở đâu ), nói chuyện với anh em trong đội mọi người động viên mình: lúc nào anh còn thắng chúng em thì anh hãy rút khỏi đội tuyển về làm HLV cho chúng em nhé. Mình rất cảm động trước tình cảm của mọi người dành cho mình sau rất nhiều năm gắn bó với nhau trên bàn Pinh pông
Để chia tay đội tuyển về làm huấn luyện sau nhiều năm chinh chiến khắp các tỉnh thành trong nam ngoài bắc và dành khá nhiều huy chương, mình đã nghĩ sẽ đào tạo lại cho công ty những nhân tố mới, những con người có khả năng chuyên môn tốt để thay thế mình và anh em đã lớn tuổi để gánh vác trọng trách trong những lần hội thao những năm sau này để gữi vững truyền thống là doanh nghiệp anh hùng lao động có nền tảng bóng bàn mạnh của ngành Hóa chất Việt Nam.
Tổng hợp Duongapaco đã dành được: 12 giải ngành trong đó:
- Giải nhất: 4 giải
- Giải nhì: 5 giải
- Giải ba: 3 giải
+ Năm 1999: Không có giải
+ Năm 2001: Không có giải
+ Năm 2004: Khu vực phía bắc: giải ba đơn nam, giải nhì đôi nam, Chung kết toàn ngành: không có giải
+ Năm 2006: Giải ba đơn nam toàn ngành
+ Năm 2009: khu vực phía bắc: giải nhì đơn nam, giải nhất đôi nam, chung kết toàn ngành: giải nhì đơn nam, giải ba đôi nam
+ Năm 2011: khu vực phía bắc: giải nhì đơn nam, giải nhất đôi nam, chung kết toàn ngành: giải nhất đơn nam, giải nhất đôi nam
+ Năm 2013: khu vực phía bắc: giải nhì đơn nam, chung kết toàn ngành: năm 2014 mới tổ chức ?
+ Năm 2014: chung kết toàn ngành tại Công ty Phân đạm và HC Hà Bắc: Huy chương bạc đôi nam ( cặp với anh Khôi ) , Huy chương đồng đơn nam
+ Năm 2016: Tập đoàn HCVN tổ chức thành 2 khu vực
Khu vực phía bắc: do công ty Apatit VN đăng cai tổ chức vào tháng 5.2016
Khu vực phía nam tổ chức vào tháng 7.2016
Kết quả hội thao khu vực phía bắc tại công ty Apatit đạt 2 huy chương vàng đơn nam và đôi nam ( cặp với Long )
Chung kết ?

Last edited:

Bình luận từ Facebook