LOGO Chính Thức Đà Nẵng PREMIERSHIP - 2014

ngphe

Moderator
Gửi Thành !
Cái cuối cùng em thiết kế lại sao cho đầu rồng phải nhìn vào chữ Premiership ,nhìn về phía trước chứ ai lại nhìn lui ,như né tránh premiership vậy ,cái thứ 3 cũng vậy .Hình người cũng không chuẩn ,đánh bóng bàn mà đầu lìa khỏi cổ không điều khiển được chân tay thì làm sao thắng đối thủ được -Giải premiership là giải bb nghiệp dư không như những người chuyên nghiệp ( sống nhờ nghề bóng bàn ) thành ra biểu tượng trái bóng và cái đầu giống nhau đều tròn là dành cho dân chuyên nghiệp rồi .Dân nghiệp dư mà khi nào đầu óc cũng suy nghĩ về bb như thế thì còn thời gian đâu nữa mà làm việc kiếm sống .Tiêu chí của mình là biểu tượng càng giản đơn ,càng đẹp .Nhìn hình là biết được premiership ĐN là đạt rồi .Em xem con người mình chấm phá phanstasmal figures (hình tượng ảo tưởng) bằng năm 2014 được không

Last edited:

ngphe

Moderator
Vậy chọn logo thứ 2 (từ trên xuống) đi bác ngphe.
Cái đó thì trùng với các logo bóng bàn của các nơi khác hơi nhiều

thanh dai ca77

Đại Tá
Với logo này

1. Em không để năm vào vì muốn đó là LOGO giải Premiership của Đà Nẵng luôn, không thay đổi cho năm sau
  2. Câu Rồng là biểu tượng của Đà Nẵng ( cái này ai cũng biết ). Em đặt chữ Premiership phía sau và trên bàn bóng với ỹ nghĩa: Chúng ta hãy chơi bóng với tinh Thần Đoàn kết - Thân Thiện . Để đó là động lực đưa Bóng Bàn Đà Nẵng phát triển hóa Rồng có thể so với các tỉnh bạn khác
  3. Vì chúng ta là nghiệp dư nên em mới để hình quả bóng vào, còn nếu thiết kế cho chuyên nghiệp thì em không cần có hình quả bóng, chỉ cần có tên giải là đủ.
Mong mọi người góp ý thêm! Chân thành cảm ơn

ngphe

Moderator
Với logo này

1. Em không để năm vào vì muốn đó là LOGO giải Premiership của Đà Nẵng luôn, không thay đổi cho năm sau
  2. Câu Rồng là biểu tượng của Đà Nẵng ( cái này ai cũng biết ). Em đặt chữ Premiership phía sau và trên bàn bóng với ỹ nghĩa: Chúng ta hãy chơi bóng với tinh Thần Đoàn kết - Thân Thiện . Để đó là động lực đưa Bóng Bàn Đà Nẵng phát triển hóa Rồng có thể so với các tỉnh bạn khác
  3. Vì chúng ta là nghiệp dư nên em mới để hình quả bóng vào, còn nếu thiết kế cho chuyên nghiệp thì em không cần có hình quả bóng, chỉ cần có tên giải là đủ.
Mong mọi người góp ý thêm! Chân thành cảm ơn
Mong em có cái nhìn lạc quan hơn trong cuộc sống -Người Đà Nẵng là người luôn lạc quan và nhìn về phía trước -chơi bóng chúng ta cũng chơi trong hiện tại chứ không phải là quá khứ -Không việc gì mà mình phải nhìn lại phia sau . Đã là biểu tượng thì phải phản ảnh được giá trị của cuộc sống trong hiện tại cũng như tương lai .Ý anh nói là năm 2014 em vẽ thành hình người chứ không phải viết số 2014 đâu ,nếu đến năm 2015 thì ta cũng vẽ thành hình người tiếp .Cái đó nó cũng diễn tả được sự tồn tại một cách sống động của những người chơi bóng trong hiện tại

Last edited:

ngphe

Moderator
Chữ Đà nẵng nên nhỏ hơn để cân đối với premiership -đầu rồng ngững lên một chút nhìn về premiership ,hình người nên màu xanh hoặc trắng cho đẹp và phù hợp với chữ premiership 2014

anzippo

Đại Tá
Chữ Đà nẵng nên nhỏ hơn để cân đối với premiership -đầu rồng ngững lên một chút nhìn về premiership ,hình người nên màu xanh hoặc trắng cho đẹp và phù hợp với chữ premiership 2014
Đẹp đấy chân dang rộng quá hèn chi khi an còi giật đối phương chận điểm rơi an còi theo bóng không kịp he , thanks

Bình luận từ Facebook