Loạn đao pháp???? :((

opGeniuses

Binh Nhì
Chào các bác, tình hình là em bị loạn đao pháp mất rồi, tỉ lệ giật hỏng cao một cách khủng khiếp (9/10) :((, em tìm cách sửa lại cú giật từ lực, góc giật, tiếp xúc bóng mà vẫn không ăn thua. Các bác cho em vài lời khuyên với!!!!!
p/s: hồi trước em tập với một bác chơi bóng stiga thì giật khá tốt, từ ngày em lỡ tay đánh văng mất trái bóng đó thì bác chuyển sang chơi dhs, liệu thay đổi bóng có làm mình mất cảm giác bóng không vậy? các bác giúp em nhé! Thanks!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Theo em thì bác nên tập lại với cốt thuần gỗ như P700, Stiga clipper CR hay NA... là những loại cốt có cảm giác tốt, kiểm soát cao sẽ giúp bác mau tróng lấy lại được cảm giác. Nếu về bóng thì giờ có 1 loại bóng giá thành vừa phải mà rất hay.Xiom Champion Professional
Giá 170k/1 hộp 12 quả. Bác tham khảo và dùng thử loại bóng này xem sao.

MaiXuanViet

Moderator
Chào các bác, tình hình là em bị loạn đao pháp mất rồi, tỉ lệ giật hỏng cao một cách khủng khiếp (9/10) :((, em tìm cách sửa lại cú giật từ lực, góc giật, tiếp xúc bóng mà vẫn không ăn thua. Các bác cho em vài lời khuyên với!!!!!
p/s: hồi trước em tập với một bác chơi bóng stiga thì giật khá tốt, từ ngày em lỡ tay đánh văng mất trái bóng đó thì bác chuyển sang chơi dhs, liệu thay đổi bóng có làm mình mất cảm giác bóng không vậy? các bác giúp em nhé! Thanks!

Là do phong độ của buổi hôm đó thôi bạn à, mình cũng bị như vậy mà. Có ngày đánh cảm giác bóng rất tốt, banh thấp banh cao gì đánh cũng vào, giao banh cũng chắc tay. Có ngày lại chẳng có cảm giác banh gì hết, giao bóng quăng banh lên mà chém còn trật banh nữa :(

Kinh nghiệm là mình thường nghỉ tập 2 ngày, sau đó đi tập lại thì thấy bình thường. Chứ đang bị vậy mà ráng tập thì dễ bị ám ảnh :)

zhang là vis

Đại Uý
lí do không phải do bóng đâu ạ.lí do chắc là tại bác thay đổi nhiều vợt quá.em cũng đã bị rồi và vẫn điếc không sợ súng.vẫn đang trên con đường tìm trải nghiệm mới.chúc bác sớm ổn định động tác :)

opGeniuses

Binh Nhì
Theo em thì bác nên tập lại với cốt thuần gỗ như P700, Stiga clipper CR hay NA... là những loại cốt có cảm giác tốt, kiểm soát cao sẽ giúp bác mau tróng lấy lại được cảm giác. Nếu về bóng thì giờ có 1 loại bóng giá thành vừa phải mà rất hay.Xiom Champion Professional
Giá 170k/1 hộp 12 quả. Bác tham khảo và dùng thử loại bóng này xem sao.

em sử dụng cốt Topspeed nên chắc không phải do cốt, mặt vợt đang sử dụng là donic desto f2 nên khả năng kiểm soát bóng cũng khá tốt. Chắc mọi người nói đúng là do phong độ "thất thường" của em. Chắc phải nghỉ vài ngày rồi mới tập lại được. Thanks

sardius1010

Binh Nhì
Chủ yếu là kỹ thuật của bạn thôi. Kỹ thuật tốt thì tỉ lệ hỏng không đến nỗi 9/10 đâu. Còn vợt và bóng có vai trò không lớn lắm, đánh 1 lúc là quen thôi (tất nhiên vợt đó không có gì quá đặc biệt nha). Phong độ cũng đóng vai trò quan trọng, vào một ngày không đẹp trời, bỗng nhiên bạn cảm thấy cơ thể mình nặng trĩu, người như người đi mượn, thì lúc đấy còn đâu cảm giác với quả bóng nữa. Lúc đấy chỉ có cách nghỉ ngơi, k tí toáy e vợt nữa, đợi khi nào khỏe hẳn, lấy lại hưng phấn thì chiến tiếp thôi, hi.

dung.vima

Moderator
Đầu tiên, bạn nghỉ ngơi khoảng 3 4 ngày
Khi đi tập lại thì bạn tập đôi công trước.
Đến khi tập giật thì trong đầu đừng có suy nghĩ là cứ phải ép giật bóng vào bàn, thả lỏng người và tập trung nhìn quả bóng. Bóng bay đến điểm thì vung tay.
Chúc bạn sớm lấy lại tay :D

drvuive

Binh Nhì
em cũng bị gióng chủ thớt... hic hic giờ đánh toàn ra ngoài, 2 tuần nay ròi, đánh thua người mới chơi lun mới ác, em phải nghỉ vài ngày thôi. Đổi vợt nhiều cũng là nguyên nhân đó, lúc trước đành cốt mazunov, sau này đổi tùm lum cốt cacbon thế hệ mới đánh toàn dư lực. Phải chơi lại cốt mazunov thôi, cổ mà hợp là được không chạy đua vũ trang làm gì...

Hiện giờ 3 ngày hôm nay e cũng đang bị như chủ thớt đây ạ,giật ra ngoài nhiều khủng khiếp,nhưng không biết từ "giật" nó là như nào nữa rồi...không biết có nên nghỉ vài ngày cho lại tay không(nghỉ là khó chịu lắm ah)

Bình luận từ Facebook