Lịch thi đấu và kết quả Hanoi Premiership 2013

LoanVh

Binh Nhì
mỗi người một quan điểm riêng và tôi thấy ai cũng có phần đúng . Cái vấn đề giao bóng đã được bàn luận từ rất lâu rồi và đến hiện tại vẫn là chủ đề nóng , theo tôi chúng ta khác với vdv chuyên nghiệp hoặc là gần gũi hơn là khác với những người đã từng có thời gian được học qua cơ bản , có thể là chúng ta giao không thật sự đúng luật nhưng cũng có thể được thông cảm . Ở đây là giải nghiệp dư dành cho những người chơi bóng nghiệp dư , tất cả trên tinh thần vui vẻ đoàn kết không nên vì quá coi trọng quả giao bóng của đối phương làm gì mà tự gây ức chế cho bản thân rồi dẫn tới gây mất đoàn kết làm ảnh hưởng tới giải đấu , không bắt được giao bóng của đối phương thì phải chịu và hãy tìm cách hóa giải quả giao bóng đó chứ lên diễn đàn kêu ca , trì chiết thì có ích gì đâu . chúc mọi người tham gia thi đấu vui vẻ , chúc giải đấu thành công tốt đệp

ban thât hiêu biết và rộng mở, tôi là người đam mê bb tuổi bb rất ít nhưng chua bao giò phải ức chế về quả giao bóng của các bác. ngược lai tôi luôn muốn găp các kiểu giao đó để hóa giải nó làm họ chán ko giao kiểu đó nũa. ct9 thua về mọi măt . dùng nhũng tù mà các đội đọc đuọc cũng sẽ đánh giá họ. Hòng Mai đi giao luu vói nhiều đội họ ko cố tình và cũng ko "giở thủ đoạn " gì họ đánh như ngày nào cũng đánh. nhiều tuổi nhung ham mê bb muốn học hỏi chứ ko phải như một số bạn ko đủ từ để dùng đâu. ko hiểu họ viết được như vậy họ có xấu hổ ko khi găp các đội khác họ vẫn thua voi tỉ số đó!

nhathidauBachKhoa

Đại Uý
Kính gửi BTC!

Kết quả thi đâú đội Nhà thi đấu Bách Khoa:
Hạng B: Vitas shop - NTĐBK 3 - 4.
Hạng C: Huy Hoàng - Bachkhoasprt.com 5-4.
Hạng D: T&F - Bachkhoasport.com 6 - 3.

Last edited:

LoanVh

Binh Nhì
ban có nguọng ko khi thua lai ăn nói quá lên nhu vây . noi đuọc giao lưu học hỏi thì lai cay cú. làm sao tiến bộ đuọc hả ct9?

Last edited:

LoanVh

Binh Nhì
Nếu ai nói đi đánh giải vui là chính, thắng thua quan trọng gì em khẳng định luôn đó là ngụy biện bác ạ. Đã thi đấu là phải hướng tới thành tích, phải có mục tiêu để phấn đấu ( như đội em là vị trí 6/7 chẳng hạn). thắng đuơng nhiên cảm thấy vui vui, thua tất nhiên ko thể vui bằng. Tuy nhiên thua do trình độ kém hơn sẽ dễ dàng chấp nhận hơn nhiều so với thua vì những quả phát bóng sai luật 100% bác nhé ( với bác có thể xử lý dễ dàng nhưng với trình còi bọn em thì cứ quả nào mấy bác chọi bóng trong lòng bàn tay - hôm qua em nể bác Minh nên ko tiện quay video - thì y như rằng bóng phềnh vống lên hoặc rúc lưới mới lạ)

bạn nói rất đúng. bạn mà găp nhũng người tung bóng bạn còn rúc lưới và phềnh hơn đấy . lần sau nhó quay video để tâp sử lí đi . hấp dẫn lắm đấy vì nó quá bình thuòng

thangclend

Binh Nhì
Đội Cland lần đầu ra quân chưa có nhiều kinh nghiệm và hầu hết anh em trong đội đều là những người mới chơi nên mục đích như Thăng nói là quá chuẩn rồi.
Thua 0-9 nhưng thấy tinh thần cả đội luôn đoàn kết gắn bó điều đó mới thự sự tuyệt vời Thăng ạ.
See you this weekend ! thèm Bia Bia Bia Bia
hi, rất mong được các anh đi trước chia sẻ kinh nghiệm, thường xuyên qua Cland giao lưu để nâng tầm anh em trong đội ạ!

tieuho_8x

Đại Tá
Đội Cland lần đầu ra quân chưa có nhiều kinh nghiệm và hầu hết anh em trong đội đều là những người mới chơi nên mục đích như Thăng nói là quá chuẩn rồi.
Thua 0-9 nhưng thấy tinh thần cả đội luôn đoàn kết gắn bó điều đó mới thự sự tuyệt vời Thăng ạ.
See you this weekend ! thèm Bia Bia Bia Bia
Cảm ơn bác Hải. Đội e thua nhưng các a đã đều rất cố gắng và đoàn kết. Thua thì thua nhưng mà vui a ạ vi cả đội đều thấy mình thiếu cái gì,cần thêm cái gì.
Bác thỉnh thoảng qua giao lưu nhé,hôm trc đúng hôm e bận qua nên k lên đội tiếp bác đc,thiệt phí quá đi hì hì

chungphui

Binh Nhì
ban có nguọng ko khi thua lai ăn nói quá lên nhu vây . noi đuọc giao lưu học hỏi thì lai cay cú. làm sao tiến bộ đuọc hả ct9?

Xin thông báo lại với Chị là chúng tôi rất đàng hoàng khi nói về chuyện này với mục đích không phải là chuyện Thắng/Thua mà để cho các tay vợt lão luyện như Hồng mai biết và điều chỉnh cách chơi. Thua thắng là lẽ tất yếu khi thực lực về bóng bàn của chúng tôi chưa mạnh (bằng Hồng Mai), năm ngoái thua (8-1), nhưng hai bên vẫn giao lưu vui vẻ...chắc có lẽ do Chị...không tham gia???

kluxklax

Binh Nhất
Nếu ai nói đi đánh giải vui là chính, thắng thua quan trọng gì em khẳng định luôn đó là ngụy biện bác ạ. Đã thi đấu là phải hướng tới thành tích, phải có mục tiêu để phấn đấu ( như đội em là vị trí 6/7 chẳng hạn). thắng đuơng nhiên cảm thấy vui vui, thua tất nhiên ko thể vui bằng. Tuy nhiên thua do trình độ kém hơn sẽ dễ dàng chấp nhận hơn nhiều so với thua vì những quả phát bóng sai luật 100% bác nhé ( với bác có thể xử lý dễ dàng nhưng với trình còi bọn em thì cứ quả nào mấy bác chọi bóng trong lòng bàn tay - hôm qua em nể bác Minh nên ko tiện quay video - thì y như rằng bóng phềnh vống lên hoặc rúc lưới mới lạ)

Nhất trí với bạn này. Đã là thi đấu thì phải có tinh thần nghiêm túc, tuân thủ luật do BTC đề ra. Giải đấu chuyên nghiệp có luật của giải đấu chuyên nghiệp, giải đấu nghiệp dư có luật của giải đấu nghiệp dư. Cái kiểu tư duy chầy bửa "hàng ngày tôi đánh thế quen rồi đấy kệ tôi" thì xin lỗi, mời các bác về nhà mà giao lưu với con cháu.
Còn nếu BTC thấy luật này không hợp lý thì nên bỏ. Vì giải đã tổ chức nhiều năm rồi còn gì. Luật nào hợp lý luật nào không thiết nghĩ ban tổ chức đều hiểu.
Mà đội bạn này cũng "dại" thật. Nếu đội bạn ko theo luật thì mình cũng ko theo. Cứ để bóng gần ngay lưới mà giao bóng xem có đỡ được ko ;)

chungphui

Binh Nhì
Về chủ đề giao bóng thiết nghĩ nếu ai có điều kiện ( hoặc BTC giải ) nên có một vài Clip về giao bóng điển hình của một số VDV nghiệp dư hay cũng như không được hay lắm hoặc phạm luật để ace trên diễn đàn học tập hoăc bàn luận rút kinh nghiệm thì sẽ tốt hơn. Nếu ai phạm luật quá nặng mà không sửa được thì các đội có thể cho ở nhà làm quân xanh cho người khác luyện tập cũng tốt mà...

Thích nhất ý kiến của Bác, ở nhà lằm quân xanh cho người khác luyện đỡ quả giao bóng khó.

longriver

Binh Nhì
chán vì thấy các cầu thủ ct9 mới là kinh khủng
Tôi từ trước tới nay chỉ vào đọc mà không lập nick, nhưng bây giờ phải lập vì khó chịu quá!
Nếu xét theo đúng luật thì các bác không đúng! Còn nếu các bác nói là giao lưu, rồi thì chỉ là nghiệp dư thôi thì việc giao bóng phủi nên dùng để giao lưu ngoài giải, đừng mang vào trong lúc thi đấu làm gì! Các bác chỉ là thiểu số, và quan trọng nhất là cái thiểu số đó không có gì đúng cả, nên nghĩ lại cho đúng, đừng vì những lý do củ chuối mà bảo thủ!
Trong trận vừa rồi, các bác là khách mà còn bật lại chủ nhà như vậy thì khi các bác là chủ nhà thì còn to mồm thế nào nữa? Rồi giả dụ các bác có vào được vòng trong, khi đó BTC bắt chặt giao bóng thì các bác sẽ thế nào?
Các bác cứ im im đi thì còn thông cảm đôi chút, nhưng đã không đúng mà còn nói nhiều, già mồm quá thể, mạt sát người khác như vậy thì các bác đã tự đánh mất sự tôn trọng của người khác rồi đấy! Bác Lưu ở trong ngành Giáo Dục, bác nên có tư duy một chút nhé! Còn bác Minh thì hy vọng đây là bài học cho việc tuyển quân đánh giải! Đội Hồng Mai các mùa trước đều rất được các đội khác tôn trọng!
Lưu ý: Tôi không phải là người của đội CT9 Định Công!

chungphui

Binh Nhì
Nhất trí với bạn này. Đã là thi đấu thì phải có tinh thần nghiêm túc, tuân thủ luật do BTC đề ra. Giải đấu chuyên nghiệp có luật của giải đấu chuyên nghiệp, giải đấu nghiệp dư có luật của giải đấu nghiệp dư. Cái kiểu tư duy chầy bửa "hàng ngày tôi đánh thế quen rồi đấy kệ tôi" thì xin lỗi, mời các bác về nhà mà giao lưu với con cháu.
Còn nếu BTC thấy luật này không hợp lý thì nên bỏ. Vì giải đã tổ chức nhiều năm rồi còn gì. Luật nào hợp lý luật nào không thiết nghĩ ban tổ chức đều hiểu.
Mà đội bạn này cũng "dại" thật. Nếu đội bạn ko theo luật thì mình cũng ko theo. Cứ để bóng gần ngay lưới mà giao bóng xem có đỡ được ko ;)

Thiệt là "dại" quá, lần sau có gặp lại, em cầm bóng gần lưới, phang cho một phát, chắc chít luôn Bác nhỉ

chungphui

Binh Nhì
Tôi từ trước tới nay chỉ vào đọc mà không lập nick, nhưng bây giờ phải lập vì khó chịu quá!
Nếu xét theo đúng luật thì các bác không đúng! Còn nếu các bác nói là giao lưu, rồi thì chỉ là nghiệp dư thôi thì việc giao bóng phủi nên dùng để giao lưu ngoài giải, đừng mang vào trong lúc thi đấu làm gì! Các bác chỉ là thiểu số, và quan trọng nhất là cái thiểu số đó không có gì đúng cả, nên nghĩ lại cho đúng, đừng vì những lý do củ chuối mà bảo thủ!
Trong trận vừa rồi, các bác là khách mà còn bật lại chủ nhà như vậy thì khi các bác là chủ nhà thì còn to mồm thế nào nữa? Rồi giả dụ các bác có vào được vòng trong, khi đó BTC bắt chặt giao bóng thì các bác sẽ thế nào?
Các bác cứ im im đi thì còn thông cảm đôi chút, nhưng đã không đúng mà còn nói nhiều, già mồm quá thể, mạt sát người khác như vậy thì các bác đã tự đánh mất sự tôn trọng của người khác rồi đấy! Bác Lưu ở trong ngành Giáo Dục, bác nên có tư duy một chút nhé! Còn bác Minh thì hy vọng đây là bài học cho việc tuyển quân đánh giải! Đội Hồng Mai các mùa trước đều rất được các đội khác tôn trọng!

Bác nói hay quá, năm ngoái bọn em cũng cùng bảng với Hồng Mai, lượt về thua 8-1 Bác ợ, nhưng tâm phục khẩu phục. Đánh xong, ra quán beer giao lưu với các bác ý thiệt là vui.

Sobat

Trung Uý
Đây là lịch thi đấu và kết quả các trận của HN Pr xin mời các bác lập 1 trang chuyên bình luận sau trận đấu để vào đó chém thoải mái.
- Em mà đã vào thi đấu các bác thích làm gì thì làm, thắng thì trình mình cao hơn, thua thì trình thấp hơn phải chịu thôi có gì đâu; vui chơi, tập thể dục là chính.

Andy

Trung Sỹ
Nhất trí với ý kiến của bạn. Tôi cũng ko định tham gia ý kiến nhưng đọc xong thấy khó chịu quá. Chơi gì thì cũng phải có luật chứ.

Nhất trí với ý kiến của bạn. Tôi cũng ko định tham gia ý kiến nhưng đọc xong thấy khó chịu quá. Chơi gì thì cũng phải có luật chứ.

Tôi cũng đồng tình với quan điểm của các bạn.!!!
Chơi phải đúng luật chơi cho dù đó là lệ làng. Nếu đội Hồng Mai không thể giao bóng đúng luật (luật do bongban.org đặt ra) thì các bạn không nên tham gia làm gì, về tập giao bóng đúng luật rồi tham gia giải năm sau.
Đôi dòng ý kiến...

Sân chơi nghiệp dư mà bác, có phải giải 10 cây vợt mạnh đâu, nhất là bảng D toàn VDV mới cầm vợt.
Cố lên bác ợ, biết đâu lượt về đội bác trả lại sòng phẳng 9-0 với Hồng Mai. Hi Hi
Sân chơi nghiệp dư cũng có luật của nghiệp dư chứ bác, nếu 10 cây vợt mạnh là các bác thì chắc bóng bàn Việt Nam Hoàn Vũ lâu rồi.
Các bác là hạng D là những người mới cầm vợt nên càng phải hiểu cách cầm vợt thế nào cho đúng.
Cố lên các bác Hồng Mai nhé.!!!
Chúc các bác giao bóng đúng luật để chiến thắng đến với minh thật vẻ vang.

Bình luận từ Facebook