Lào Cai: Thông báo chính thức giải giao lưu bóng bàn đôi nam các CLB toàn tỉnh

caothusapa

Binh Nhì
Ý tửong xã hội hóa này rất hay, vận động tài trợ chắc đến năm 3000 mới có tiền chơi. Tại Sa Pa các bác chú ý cho em đôi Đắc Trung + Hưng Gái nhé. Hiện tại Hưng Gai đánh thắng Hào Sa Pa đó. Đôi này ai mà chủ quan sẽ hưởng trái đắng đó, đề nghị các bác cẩn thận nhé. Em chém gió vậy.

Duongapaco

Đại Tá
Mình cũng dự đoán thế cho vui thôi mà mrBien, nhưng nhìn thực lực và nếu không có bất ngờ nào thì dự đoán đấy là có cơ sở đấy nhé. Còn đôi Yên Trường chẳng qua chỉ là giải pháp tình thế khi Hà gai ko tham gia thôi chứ Anh Trường từ ngày gãy chân đến giờ phong độ không được 7 phần như trước nên mình không hy vọng gì tiến sâu vào giải cả vả lại bản thân mình mới bị ốm dậy tiêm nhiều kháng sinh nên mệt rất nhanh cảm giác bóng không tốt nên thua là điều dễ hiểu, định không tham gia thi đấu nhưng anh em không đồng ý nên cặp với Trường chơi giao lưu thêm vui thôi. Đôi Gà tre máu chiến lắm không thể coi thường đôi đấy được nhưng cũng tiếc là bốc thăm lại rơi vào bảng tương đối nhẹ ký nên nên rất có thể làm nên chuyện trong vòng bảng, còn từ vòng tứ kết chắc sẽ gặp nhiều khó khăn hơn

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Em lại có 1 dự đoán hơi khác bác Yên chút đó là bảng A:
Nhất: Nam + Hiệp.
Nhì: Phương mặt sắt + Thắng công an. Hai anh này đánh có bạt, có giật, cắt nặng và phát bóng hay cực. Nếu lên đồng có thể chén cả Nam + Hiệp vì Phưong mặt sắt là vua giật liều, ve liều và bản lĩnh lì lợm. Thế mới gọi là mặt sắt.
Em cũng thích bác Gà Tre, bác ấy vô tư, thắng thua đâu chưa biết nhưng máu. Bóng bàn rất cần những người Máu và Nổ như vậy.
Box Lào Cai chán cái là chị em thì nhiều mà chả ai có nick vào. Chị em có thể XHH để có nhiều giải đơn, đôi. Các chị em ai cũng có ô tô mà ko làm được giải hoành tráng thì còn đợi gì nữa?

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Nếu cách đây một năm thì đôi Yên Trường sẽ vào tứ kết ở vị trí nhất bảng A ngay vì khi đó Trường đánh khá tốt có quả cắt trái rất nặng, các đôi nào giật thường bị Trường đè ăn điểm luôn mà người cặp đôi ko phải đánh quả nào nữa, nhưng nay thì ko được như thế nữa rồi. Đôi Phương Thắng mấy lần mình xem trên BBC thấy cũng hay lắm lại quen sân bãi ánh sáng nữa nên sẽ khá nguy hiểm. Bảng B đôi Hải Long mấy hôm nay phong độ đang lên, đôi Dũng Vũ trẻ và đánh rất bốc nên mình nhận định hai đôi đấy sẽ vào vòng trong, bảng B đôi Gà tre cũng nguy hiểm nhưng Long dao phay đánh đôi không được như đánh đơn, còn Tuấn thì hình như phong độ thời gian gần đây không tốt nên rất khó dạy cho các đôi BBC và APT một bài học về bóng bàn một giật một đè mà có khi sẽ bị chơi khó hơn. Bảng C thì hai đôi Khao Giang và Việt Khôi chắc xuất hơn các đôi khác, còn đôi Chung Hưng chơi cũng rất hay nhưng chắc sẽ khó len chân vào vòng trong do chưa quen sân bãi ánh sáng và sự phối hợp với nhau. Bảng D hai đôi Dũng Bình và Tâm Hải hầu như không có đối thủ ở bảng này các đôi khác dưới cơ nếu hai đôi này thi đấu chặt chẽ ko chủ quan ngay từ đầu

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Nếu cách đây một năm thì đôi Yên Trường sẽ vào tứ kết ở vị trí nhất bảng A ngay vì khi đó Trường đánh khá tốt có quả cắt trái rất nặng, các đôi nào giật thường bị Trường đè ăn điểm luôn mà người cặp đôi ko phải đánh quả nào nữa, nhưng nay thì ko được như thế nữa rồi. Đôi Phương Thắng mấy lần mình xem trên BBC thấy cũng hay lắm lại quen sân bãi ánh sáng nữa nên sẽ khá nguy hiểm. Bảng B đôi Hải Long mấy hôm nay phong độ đang lên, đôi Dũng Vũ trẻ và đánh rất bốc nên mình nhận định hai đôi đấy sẽ vào vóng trong, bảng B đôi Gà tre cũng nguy hiểm nhưng Long dao phay đánh đôi không nguy hiểm lắm, còn Tuấn thì hình như phong độ thời gian gần đây không tốt nên rất khó dạy cho các đôi BBC và APT một bài học về bóng bàn. Bảng C thì hai đôi Khao Giang và Việt Khôi chắc xuất hơn các đôi khác, còn đôi Chung Hưng chơi cũng rất hay nhưng chắc sẽ khó len chân vào vòng trong. Bảng D hai đôi Dũng Bình và Tâm Hải hầu như không có đối thủ ở bảng này các đôi khác dưới cơ nếu hai đôi này thi đấu chặt ché ko chủ quan ngay từ đầu
Bác nói như thần ấy, anh gà tre đánh đôi thì hạn chế hơn đơn, anh ấy đánh đơn hay hơn đôi.

zero

Trung Sỹ
Theo em dự đoán nhất nhì là 1 trong 2 đôi Nam- Hiệp hoặc Bình - DŨng .Còn các đôi khác không có đôi nào có thể đủ thực lực vượt qua .Đôi Khao - Giang tuy khá đồng đều nhưng chú Khao đánh đôi không hay bằng đánh đơn được.

Dũng Gai

Moderator
Theo em dự đoán nhất nhì là 1 trong 2 đôi Nam- Hiệp hoặc Bình - DŨng .Còn các đôi khác không có đôi nào có thể đủ thực lực vượt qua .Đôi Khao - Giang tuy khá đồng đều nhưng chú Khao đánh đôi không hay bằng đánh đơn được.
Hì, rất tiếc là Giang lại phải thi đúng hôm chủ nhật. Anh Lìu vào đánh thay Giang, bảng đó Việt Khôi nhất, cuộc chiến để tranh nhì bảng đó là đôi Khao + Lìu và đôi Trung + Hưng.

Duongapaco

Đại Tá
Kết quả thi đấu giải đôi nam các CLB tỉnh Lào Cai năm 2013

Sáng nay tại CLB BBC đã diễn ra giải thi đấu đôi nam các CLB Bóng bàn tỉnh Lào Cai, sau 1/2 ngày thi đấu diễn biến các bảng như sau
* Vòng bảng
Bảng A
Nhất đôi: Thắng + Phương CLB BBC
nhì: Đôi Yên + Trường CLB APT
Bảng B
Nhất đôi: Hải + Long CLB APT
Nhì đôi: Tuấn + Hưu CLB Bảo Thắng
Bảng C
Nhất đôi: Việt + Khôi CLB APT
Nhì đôi: Chung + Hưng CLB Sa Pa
Bảng D
Nhất đôi: Dũng + Bình CLB BBC
Nhì đôi: Tâm + Hải CLB APT

* Vòng tứ kết

Trận 1: Đôi Thắng + Phương gặp đôi Chung + Hưng
Đôi Thắng + Phương thắng và vào bán kết
Trận 2: Đôi Việt + Khôi gặp đôi Yên + Trường
Đôi Việt + Khôi thắng và vào bán kết
Trận 3: Đôi Dũng + Bình gặp đôi Tuấn + Hưu
Đôi Dũng + Bình thắng và vào bán kết
Trận 4: Đôi Tâm + Hải gặp đôi Hải + Long
Đôi Tâm + Hải thắng và vào bán kết

* Vòng bán kết

Trận BK 1: Đôi Việt + Khôi thắng đôi Phương + Thắng vào chung kết
Trận BK 2: Đôi Dũng + Bình thắng đôi Hải + Tâm và vào chung kết

*Trận chung kết giải:

Đôi Dũng + Bình thắng đôi Việt + Khôi đạt chức vô địch, đôi Việt + Khôi dành giải nhì, hai đôi: Hải + Tâm và Thắng + Phương đồng giải 3

Sau khi thi đấu mọi người cùng liên hoan tại nhà hàng Phương quán ven bờ sông Hồng và giao lưu văn nghệ rất vui tại nhà hàng Nguyệt Ánh

*Tổng hợp kết quả toàn giải

Nhất đôi: Nguyễn Đình Dũng + Lê Thanh Bình CLB BBC
Nhì đôi: Bùi Duy Việt + Phạm Tuấn Khôi CLB APT
Đồng giải 3: Lê Văn Tâm + Lê Thanh Hải CLB APT và Nguyễn Huy Thắng + Trần Minh Phương CLB BBC

Thay mặt anh em các CLB đến tham dự giải xin trân thành cảm ơn BTC, CLB BBC Lào Cai đã nhiệt tình đón tiếp và tổ chức chu đáo mọi thứ giúp cho giải thành công
Xin cảm ơn đoàn bóng bàn các huyện: Sa Pa, Huyện Bảo Thắng đã tham gia giải cùng các CLB trong địa bàn TP Lào Cai

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Giải này em thấy cũng lắm bất ngờ đó bác Yên nhỉ. Đặc biệt đôi Phương +Thắng - ko đùa được. Ở vòng bảng đôi Chung + Hiền Sa Pa lại chén cả đôi Việt Lùn + Khôi, bóng bàn khó hiểu quá. Tiếc cho đôi trẻ Nam + Hiệp và Vũ + Dũng, dường như các em đánh chưa được như ý.
Mặc dù còn nhiều khiếm khuyết trong công tác tổ chức, nhưng nhờ sự nhiệt tình của các Đoàn CLB Cty APT, Huyện Sa Pa, Bảo Thắng và các CLB khác cùng những người tâm huyết bóng bàn Lào Cai: Anh Yên APT, Anh Biên BBC, anh Tuấn gà tre, chú Đắc Chung Sa Pa, Trung Sa Pa, anh Song CL P.Lào Cai, vợ chồng anh Phong + Hồng, người đẹp Hoa...+ anh Vinh nhà thi đấu tỉnh...giải của chúng ta đã thành công tốt đẹp, nhiều trận đấu nảy lửa và hấp dẫn đã diễn ra.
Xin thay mặt CL BBC, cảm ơn tất cả mọi người. Trong công tác tổ chức có điều gì sơ xuất mong mọi ng hết sức thông cảm.
Hẹn gặp tất cả các thành viên yêu thích bóng bàn Lào Cai trong các giải sắp tới.

Last edited:

hoantopas

Đại Tá
Đôi Anh Dũng và Anh Bình đánh hay quá, chiến thuật tốt, đặc biệt là Anh Bình, Em rất thích quả đánh trái của Anh.

Dũng Gai

Moderator
Đôi anh dũng và anh bình đánh hay quá, chiến thuật tốt, đặc biệt là anh bình, em rất thích quả đánh trái của anh.
ừ, thank em, bóng anh thì chỈ có nhiỆm vỤ tẠo mỒi cho bình thôi. CỐ vì Đói em à, sáng Ăn có mỖi bát phỞ Đánh 7 trẬn.

Duongapaco

Đại Tá
Thực lực các đôi vào tứ kết đã phản ánh đúng trình độ của các đôi VĐV, tại bảng A dự đoán đôi Nam + Hiệp nhất bảng thì lại bị loại không vào được tứ kết, bảng B dự kiến đôi Hải + Long và đôi Vũ + Dũng vào tứ kết thì đôi Vũ + Dũng bị loại, đôi Hải + Long nhất bảng, còn tại bảng C và bảng D các đôi vào tứ kết không nằm ngoài dự đoán của mình. Toàn giải ghi nhận hai đôi: Thắng + Phương BBC và đôi Hải + Long APT đã có nhiều tiến bộ thi đấu ngang ngửa với các đôi mạnh khác và chỉ thua trong gang tấc.
Kết thúc giải đôi nam các CLB đang tính đến chuyện sẽ tổ chức một giải đơn nam, đơn nữ trong tỉnh trong thời gian thích hợp

Dũng Gai

Moderator
Thực lực các đôi vào tứ kết đã phản ánh đúng trình độ của các đôi VĐV, tại bảng A dự đoán đôi Nam + Hiệp nhất bảng thì lại bị loại không vào được tứ kết, bảng B dự kiến đôi Hải + Long và đôi Vũ + Dũng vào tứ kết thì đôi Vũ + Dũng bị loại, đôi Hải + Long nhất bảng, còn tại bảng C và bảng D các đôi vào tứ kết không nằm ngoài dự đoán của mình. Toàn giải ghi nhận hai đôi: Thắng + Phương BBC và đôi Hải + Long APT đã có nhiều tiến bộ thi đấu ngang ngửa với các đôi mạnh khác và chỉ thua trong gang tấc.
Kết thúc giải đôi nam các CLB đang tính đến chuyện sẽ tổ chức một giải đơn nam, đơn nữ trong tỉnh trong thời gian thích hợp
Thực ra với đôi Phương + Thắng em đã có dự đoán từ đầu rồi.
1. Phương mặt sắt: Giật hay, cắt nặng, ve liều nhất quả đất. Bản lĩnh lì lợm; (Biệt hiệu mặt sắt là nói về độ lì lợm, bản lĩnh).
2. Anh Thắng CA: Phát xoáy lên ngang điểm rơi rất khó chịu, người ko già zơ, ko kinh nghiệm vẫn bung như thường; Cắt tốt; Giật moi và đánh ngắn trên bàn chuẩn; Quả ve hiệu quả cao. Điều đặc biệt anh Thắng ko sợ Gai. Quả đánh của anh Thắng có xu hướng bẻ cổ tay úp xuống nên rất thích hợp khi đè bóng mặt gai ngay trên đầu bóng. Điểm yếu anh Thắng là ít va chạm, nếu anh ấy mà va chạm nhiều thì chắc còn làm phiền nhiều người nữa. Nói vậy thôi, anh Khôi Gai hay vậy mà mấy lần gặp anh Thắng đều out nhanh đó.
Nếu nói về tính đa dạng trong đường bóng thì đôi Phương + Thắng lại nhỉnh hơn rất nhiều đôi, vì thế em đã phân tích ở bảng A sẽ có bất ngờ là lý do đó. Phương mặt sắt lúc lên đồng có thể chén cả Khao bia, điểm này anh em bóng bàn hết sức cảnh giác...
Quả giao bóng của Phương mặt sắt Minh Lùn Thanh Hóa có quả chưa chắc đã bằng...và quả giao ấy rất kỵ với mặt gai. Lúc thì nó cực nặng, lúc thì nó chuội và điểm rơi, đánh gai mà đi cắt quả này sẽ bềnh cao bóng. Chỉ có giải pháp là chặn ngắn qua lưới, nhưng người chơi gai mấy người làm tốt quả này? Đôi Phương mặt sắt + Thắng đã dẫn 7 - 2 đôi Việt - Khôi ở séc 5 mà để thua, hơi tiếc. Nhưng Bình Lô + Dũng Gai đánh chung kết với anh Việt Lùn + Khôi sẽ hay hơn là hai đội BBC vào chung kết, đánh mất cả hứng...

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Hôm qua ở bảng D mình không thấy đôi Dương + Ký thi đấu thì phải ?. Sau giải này mình nghĩ việc Xã hội hóa để tổ chức các giải Bóng bàn chưa được nhiều người ủng hộ, một số CLB không có đôi tham gia như: CLB Nhà thi đấu ( không tính đôi 2 cháu đang học năng khiếu gửi vào thi đấu cọ sát ) CLB Môi trường, CLB Duyên Hải, Huyện Bảo Yên, Huyện Văn bàn. Không biết các giải lần sau tính toán như thế nào để có sân chơi cho anh chị em đây ?

Dũng Gai

Moderator
Hôm qua ở bảng D mình không thấy đôi Dương + Ký thi đấu thì phải ?. Sau giải này mình nghĩ việc Xã hội hóa để tổ chức các giải Bóng bàn chưa được nhiều người ủng hộ, một số CLB không có đôi tham gia như: CLB Nhà thi đấu ( không tính đôi 2 cháu đang học năng khiếu gửi vào thi đấu cọ sát ) CLB Môi trường, CLB Duyên Hải, Huyện Bảo Yên, Huyện Văn bàn. Không biết các giải lần sau tính toán như thế nào để có sân chơi cho anh chị em đây ?
Đôi Dương ký bỏ do Dương bận anh à chứ ko phải họ bỏ đâu. Ký máu lắm.
CLB Môi Trường em quên mời. Nếu mời chắc cũng có 1 - 2 đôi tham gia. Nhưng nếu đông hơn e ko đủ thời gian.
Về cách chơi vẫn cứ xã hội hóa, nhưng quý làm 1 lần bác à nó mới xôm.
Một nguyên nhân khiến các CLB đang do dự là: Họ ko đủ mạnh để chống đối với APT và BBC anh ạ.
Thực ra nếu đúng BBC còn có các hảo thủ Cường + Hà, Giang + Dương nữa cơ nhưng đều bận. Các em này cũng máu lắm bác à. Hà đi với mấy ông Tây ko về được. Kinh phí nộp 300 k không đủ ăn chơi đâu bác. Tổng thu 9.700.000 đồng. Chi hết 12.700.000 đồng? Chỗ này chắc bọn em lại phải cân đối thôi. Em nghĩ nếu đã máu chơi thì phải góp tiền chơi và nó có trách nhiệm hơn. Bây giờ lạm phát, giá cả leo thang 300 k bõ gì anh? Em thích sân chơi như thế này vì mọi người được giao lưu. Sống thì được mấy đâu Bác. Nếu có thể nhân một lúc nào nhàn, các VIP của các CLB ngồi vào bàn để có ý tưởng tổ chức các giải từ nguồn xã hội hóa. Nói thẳng bóng bàn chả ma nào tài trợ đâu vì họ được cái gì khi tài trợ đúng không anh, trong khi môn quần vợt đang thời thượng. Các CLB chỉ còn cách huy động thành viên và hỗ trợ 1 phần từ CLB để chơi thôi. Em có mấy suy nghĩ vậy.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Xét đến cùng bảng tử thần chính là bảng của Bác Yên và bảng của em, bác Yên bốc thăm mát tay thế.
Thực ra đôi Tâm - Hải bên các đôi APT quen rồi thì đánh đỡ khó, nhưng các đôi mới ghép chưa hợp cạ mà gặp đôi Tâm - Hải em thấy rất nguy hiểm đó. Bảo sao chú Vũ + Dũng ko thích bê đôi này sang bảng B, nhường cho anh Dũng + Bình lô khúc xương ống này...
Xương thì ai cũng ngại gặm, nhưng đã tiêu hóa được rồi nó bổ toàn thân. Em rất thích tổ chức cho các chị em chơi, bác Yên xem thế nào?Anh em mình chỉ cổ vũ và đóng góp nhậu thôi. Các ng đẹp tự thanh toán ân oán giang hồ với nhau. Vấn đề là chị em phải máu và có ngừoi cầm chịch, Hồng gai lên tiếng đi.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chị em chỉ thích đánh đơn nữ và đôi nữ thôi. Mình định khoảng tháng 9 ( nhân ngày thành lập công ty ) hoặc tháng 10 ( ngày thành lập HLHPNVN ) thì tổ chức cả giải nam và nữ, nhưng nếu có thể thì bây giờ tổ chức giải nữ riêng cũng được. Để mình ướm thử chị em xem thế nào nhé. Giải hạng gà của BBC sao lâu tổ chức thế em ?

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Chị em chỉ thích đánh đơn nữ và đôi nữ thôi. Mình định khoảng tháng 9 ( nhân ngày thành lập công ty ) hoặc tháng 10 ( ngày thành lập HLHPNVN ) thì tổ chức cả giải nam và nữ, nhưng nếu có thể thì bây giờ tổ chức giải nữ riêng cũng được. Để mình ướm thử chị em xem thế nào nhé. Giải hạng gà của BBC sao lâu tổ chức thế em ?
Bận anh à, chỗ anh Biên đang được các đoàn kiểm tra hỏi thăm mà. Mặt khác cũng phải họp CLB để thống nhất chủ trương. Theo em cũng ko đơn giản như mọi người nghĩ đâu.

Last edited:
Chị em cũng rất muốn tham gia thi đấu giải đơn nữ và đôi nữ. Em thử đưa ra ý kiến như thế này mong anh Duongapaco, Mr Biên, Anh Dũng Gai, Anh GaiTayBo cho một vài nhận xét quý báu để tố chức các anh nhé: Tổ chức giải đơn nữ, đôi nữ ( thời gian có thể trong tháng 6 hoặc tháng 7). Kèm theo một giải nữa là đôi nam nữ : Các đấng mày râu nhiệt tình ủng hộ cả về vật chất lẫn tinh thần có thể được chọn lựa ( hoặc bốc thăm) cho mình một bóng hồng để cặp đôi. ( Giải này nếu tổ chức được tùy thuộc vào lòng nhiệt tình của các anh). Mỗi vận động viên nữ tham gia nộp 200k ( 100k tiền giải, 100k tiền ăn, chém gió), các đấng mày râu ủng hộ tùy tâm. Ý kiến của em chỉ nêu ra chưa chính thức ( rất mong các anh cho ý kiến và vận động các bóng hồng ở CLB của mình).

Bình luận từ Facebook