Lào Cai: CLB BBC - Đất lành, chim đậu.

Dũng Gai

Moderator
Hồng gai chơi bóng lên rồi
Chỉ cần quả trái thêm đôi công liền
Trái tay em hiện rất hiền
Nếu bị khai thác sẽ phiền lắm thay
Nhất là gặp Bác mặt Gai
Họ chọc góc trái, đẩy dài góc xa
Quả trái hiền, chẳng ranh ma
Lỡ chân phang vội thế là hỏng ăn
Hồng ơi em chớ lăn tăn
Em chăm luyện trái là ăn nhiều người
Buổi chiều em chớ có lười
Chịu khó chặn trái nên người giải sau
Cắt trái em cũng luyện mau
Bóng giao ngang xoáy đỡ mau là phều
Phải chậm đợi bóng đều đều
Lua tay cắt trái khó phều lắm em
Cứ nghe anh luyện mà xem
Huy chương vàng khắc tự đem về nhà.
Trăm năm trong cõi người ta
Chắc là em đã ngộ ra nhiều điều

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Dũng ơi, anh thấy Hồng dạo này quả trái lên tay khá nhiều rồi, không giống như hồi CLB APT tổ chức giải mùng 8.3 trong trận chung kết đôi nữ nhiều quả trái ngon Hồng toàn đánh hỏng thôi, bây giờ nhìn quả trái của Hồng mình lại liên tưởng đến quả trái của cháu Thái Linh Giang vì đâu đó la ná giống nhau, mình tin rằng nếu cứ đà này vài tháng nữa là Hồng sẽ có quả trái tốt lên ngang tầm gần bằng quả phải đấy. Chúc Hồng chịu khó tập luyện những quả còn thiếu như anh Dũng đã làm thơ phân tích ở trên

honggai

Binh Nhì
Anh khen Hồng thật là ghê
Còn em chỉ thấy anh chê tối ngày
Nghĩ đến mà thấy A CAY
Anh ơi nghĩ lại để em vui cùng

Dũng Gai

Moderator
Dũng ơi, anh thấy Hồng dạo này quả trái lên tay khá nhiều rồi, không giống như hồi CLB APT tổ chức giải mùng 8.3 trong trận chung kết đôi nữ nhiều quả trái ngon Hồng toàn đánh hỏng thôi, bây giờ nhìn quả trái của Hồng mình lại liên tưởng đến quả trái của cháu Thái Linh Giang vì đâu đó la ná giống nhau, mình tin rằng nếu cứ đà này vài tháng nữa là Hồng sẽ có quả trái tốt lên ngang tầm gần bằng quả phải đấy. Chúc Hồng chịu khó tập luyện những quả còn thiếu như anh Dũng đã làm thơ phân tích ở trên
Em thấy vẫn chưa an tâm quả trái lắm khi Hồng cắt những quả bóng xoáy ngang lên ở điểm rơi gần và xa bàn. Em nhớ một câu danh ngôn thế này:
"Người khen ta là kẻ thù của ta, người chê ta là bạn ta còn người vừa khen, vừa chê ta là người thân của ta". Muốn nhắn em Hồng một thông điệp đó để em cố gắng luyện tập tốt chứ không a cay. Trong bóng bàn là môn thể thao vui vẻ, mình cần mở rộng tấm lòng từ bi, vị tha đường bóng nó mới có hồn được. Các anh lỡ tay có vùi dập em cũng là mong em tiến bộ từng ngày. Anh Yên khen Hồng đánh trái khá lên rồi nhưng anh Yên cũng quan ngại những vấn đề anh Dũng Gai lưu tâm trên bài thơ kia (Vậy là anh yên cũng vừa khen vừa chê đó, chê để cho tốt lên chứ không phải chê cho lụi đi). Quan sát trận Hồng đánh với Trang mía, đa phần chết do quả Phát của Trang mía và hệ quả là bóng cao dính quả bạt. Nếu Hồng cắt được quả này Trang mía ko dễ thắng đâu. Anh mong buổi chiều Hồng chú ý luyện thêm đôi công quả trái và nhờ một vài người phát bóng xoáy ngang sang trái để tập gò bóng an toàn sẽ ổn.
Theo quan sát của anh thì 3 người sau có thể giao bóng sang trái đủ xoáy để em tập khống chế đó là:
- Em Hà xây dựng (Có quả giao xoáy ngang trái khá kín);
- Em Dương con bố Hạnh có quả giao bóng xoáy ngang nhanh lên tốc độ cao;
- Anh Xỉn trường Chính trì có quả bổ xoáy ngang lên cũng tàm tạm.
Ngày nào em cũng nhờ những người này phát khoảng 50 lần sang bên trái và đứng bắt bóng cho an toàn thì sau 1 tuần em sẽ tiến bộ. Anh thích em tập kiểu vậy trước khi đánh trận. Chuẩn ra là: Quả cắt trái của Hồng không yếu mà quả cắt trái khống chế giao bóng xoáy ngang lên khá yếu, tạo cơ hội cho người ta bạt. Hai cái đó khác nhau hoàn toàn. Vì thế phải tập khống chế bóng xoáy ngang lên bước 1 an toàn hãng rồi mới tính.
Chúc Hồng Gai đánh rụng gai của anh Yên và anh Dũng gai trong 5 năm tới.
Người ơi, người hiểu, người ơi
Những nơi cay đắng là nơi thật thà

Bao năm đánh bóng gần xa
Ngộ ra điểm yếu ắt là lên tay
Xin người chớ có a cay
Có công mài vợt có ngày Cảo Giai.

Last edited:

honggai

Binh Nhì
Hồng là Hồng, Hoa là Hoa, Em là Gà
Sao anh lại cứ đoán già đoán non
Hoa Hồng thì vẫn còn son
Em đây thì đã có con lâu rồi
Em trình bóng cũng thường thôi
Không bằng hai chị Hồng Hoa đâu mà
Mong anh chịu khó luyện chiêu
Dạy em đánh bóng mỗi chiều thêm vui

Dũng Gai

Moderator
Hồng là Hồng, Hoa là Hoa, Em là Gà
Sao anh lại cứ đoán già đoán non
Hoa Hồng thì vẫn còn son
Em đây thì đã có con lâu rồi
Em trình bóng cũng thường thôi
Không bằng hai chị Hồng Hoa đâu mà
Mong anh chịu khó luyện chiêu
Dạy em đánh bóng mỗi chiều thêm vui
Em vào cảm hứng tuôn ra
Anh yên chắc xuất thơ 3 lần rồi.

Nhoveem

Moderator
Tình hình là tháng 7 giải trẻ toàn quốc tại lào cai , e thiếu 1 nữ 12-13 và 1 nữ nhi đồng cho các bé đủ đồng đội thi đấu, mọi người ai có bé nào muốn được thi đấu chung đe cọ sag thì cho mình bít với nha . Thanks

Duongapaco

Đại Tá
Ta về mình có nhớ ta
Em vào thơ lại tuôn ra ầm ầm
Thơ em anh chớ có nhầm
Chơi mút anh chớ có lầm sang "gai"./.
Mình về anh rất nhớ mình
Nhớ hình, nhớ bóng nhớ người em yêu
Nhưng anh nhớ nhất một điều
Mắt em biết nói thay bao nhiêu lời
Tạm biệt mà chẳng muốn dời
Người em yêu dấu cả đời anh mong
Thơ em anh chẳng thể nhầm
Với thơ người khác đăng trên diễn đàn
Vợt gai anh sấn góc bàn
Khiến bao cao thủ bàng hoàng run tay
Em chơi mặt mút hay gai
Mà sao cứ giấu anh hoài hỡi em
Nếu được mình đấu một phen
Anh gai, em mút, mình quen nhau rồi

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Mấy hôm không thấy Hồng gai
Làm các anh nhớ thở dài suốt đêm ?
Sao em không viết bài thêm
Làm thơ, chém gió cho vui diễn đàn

Duongapaco

Đại Tá
Thông báo

Hôm nay mình đã nhận được giải thưởng của Anh Đào Hồng Sơn gửi từ Sài Gòn ra 3 cái áo hiệu Stiga trong đó: Mr Yên 1 cái, Mr Dũng 1 cái, Mr Gai Tabor 1 cái đây là phần thưởng có giá trị tinh thần lớn của 3 anh em Lào Cai tham dự chuyên mục: Làm thơ vui có thưởng trên trang diễn đàn bóng bàn VN do anh Hồng Sơn khởi sướng và anh Tài Sport tài trợ. TM anh em trúng thưởng xin cảm ơn anh Hồng Sơn, anh Tài Sport đã có sáng kiến mở chuyên mục vui thơ này, qua đấy mới biết VN có nhiều nhân tài đánh bóng hay, làm thơ giỏi. Áo của Anh Dũng mình sẽ chuyển cho anh ấy trong thời gian nhanh nhất, còn áo của bạn: GaiTaybor xin mời bạn đến nhà mình số: 020 phố Hoàng Sào phường Pom Hán, TP Lào Cai để nhận nhé. Thanks,/,

Duongapaco

Đại Tá
Mấy hôm nay mình có đánh với Mr Khao 2 trận, nhưng không hiểu sao dạo này Mr Khao đánh xuống quá, toàn nhường mình 3 séc không gỡ thôi, mọi khi đánh chật vật rất khó thắng, không biết làm sao nhỉ ? anh em BBC có biết tại sao anh ấy lại xuống thế không ?

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Bằng Lăng Tím bạn ơi
Có phải bạn chơi ở BBC không nhỉ ?
Nghe BLT có lẽ là chung thủy
Với trái bóng tròn, với người bạn mến yêu
Cuộc sống có biết bao điều
Hãy chọn lựa để sống, để chơi bạn nhé

NTBB

Super Moderators
Thông báo

Hôm nay mình đã nhận được giải thưởng của Anh Đào Hồng Sơn gửi từ Sài Gòn ra 3 cái áo hiệu Stiga trong đó: Mr Yên 1 cái, Mr Dũng 1 cái, Mr Gai Tabor 1 cái đây là phần thưởng có giá trị tinh thần lớn của 3 anh em Lào Cai tham dự chuyên mục: Làm thơ vui có thưởng trên trang diễn đàn bóng bàn VN do anh Hồng Sơn khởi sướng và anh Tài Sport tài trợ. TM anh em trúng thưởng xin cảm ơn anh Hồng Sơn, anh Tài Sport đã có sáng kiến mở chuyên mục vui thơ này, qua đấy mới biết VN có nhiều nhân tài đánh bóng hay, làm thơ giỏi. Áo của Anh Dũng mình sẽ chuyển cho anh ấy trong thời gian nhanh nhất, còn áo của bạn: GaiTaybor xin mời bạn đến nhà mình số: 020 phố Hoàng Sào phường Pom Hán, TP Lào Cai để nhận nhé. Thanks,/,

Mấy hôm nay mình có đánh với Mr Khao 2 trận, nhưng không hiểu sao dạo này Mr Khao đánh xuống quá, toàn nhường mình 3 séc không gỡ thôi, mọi khi đánh chật vật rất khó thắng, không biết làm sao nhỉ ? anh em BBC có biết tại sao anh ấy lại xuống thế không ?

Chắc không phải tại bác Mr. Khao xuống tay đâu, mà tại bác Duongapaco mặc áo Xờ tí gà mới được thưởng đấy mà!!!

Dũng Gai

Moderator
Chú ấy thất thừong anh à, hôm hay hôm dở. Hôm nào quán bia đông thì đánh hay, quán bia ít khách thì đánh dở.

Duongapaco

Đại Tá
Chắc không phải tại bác Mr. Khao xuống tay đâu, mà tại bác Duongapaco mặc áo Xờ tí gà mới được thưởng đấy mà!!!
Anh NTBB dạo này có khỏe không, anh vẫn chơi đều đấy chứ, hôm nào anh ra bắc đi Sa Pa thì lên Lào Cai chơi nhé. Mình nhận được thưởng của anh Sơn cái áo Xờ Tí Gà rồi áo đẹp mặc, mặc tự tin nên đánh có lẽ cũng lên được bỏng nứa đấy

lekien123

Binh Nhất

hai mươi tháng bảy(20/7/2013) năm nay
lào cai thẳng tiến biết nhau ngay mà
giải báo là giải tuổi hoa
giao luu chủ yếu quê nhà lào cai
đoàn tôi nhò bạn xa xôi
tìm chỗ học hỏi trau dồi bóng lên
có bạn thì mới thành tiên
ko bạn có tiền thì cũng vút đi

tháng 7 này tôi có đua trò lên LC đánh jải báo thiếu liên,tôi o Lạng sơn,mong đuoc jao luu học hỏi cùng ae,nếu ae có thể thì cho tôi xin sdt để tiện liên lạc,sdt toi là 0983253006,tôi tên kiên.xin cám on ae lc

TERY

Binh Nhì

Biết rằng anh sẽ buồn phiền
Nhưng em không thể "chơi" liền mấy hôm
....Tình em như trái chôm chôm
ăn vào ngọt lịm nhưng ...ôm ...đau người

Duongapaco

Đại Tá
hai mươi tháng bảy(20/7/2013) năm nay
lào cai thẳng tiến biết nhau ngay mà
giải báo là giải tuổi hoa
giao luu chủ yếu quê nhà lào cai
đoàn tôi nhò bạn xa xôi
tìm chỗ học hỏi trau dồi bóng lên
có bạn thì mới thành tiên
ko bạn có tiền thì cũng vút đi

tháng 7 này tôi có đua trò lên LC đánh jải báo thiếu liên,tôi o Lạng sơn,mong đuoc jao luu học hỏi cùng ae,nếu ae có thể thì cho tôi xin sdt để tiện liên lạc,sdt toi là 0983253006,tôi tên kiên.xin cám on ae lc
Nếu bạn lên Lào Cai bạn liên lạc theo số điện thoại của anh Yên Chủ nhiệm CLB APT nhé: 0982.376.298 mình sẽ đưa bạn đi giao lưu bóng bàn với các CLB trong tỉnh Lào Cai

Bình luận từ Facebook