Lần thứ 2 xin nhờ các cao thủ vợt dọc

Minh ú

Thượng Sỹ
Chác các cao thủ vợt doc,lần trước em đã nhờ các bác về vần đề mua cốt vợt dọc...http://www.bongban.org/threads/nho-cac-cao-thu-va-cac-cao-thu-vot-doc.29002/page-2#post-396852
Nhưng lần này em muốn nhờ là thế này ạ
Lần trước học sinh em 8 tuổi quên vợt Dọc ở nhà{bé đánh vợt dọc}nên bé đánh tạm vợt ngang của em là cốt NA và 2 mặt ROXON 500.Bé bảo đánh thích hơn vợt của bé do nảy hơn,nên em đã nhờ tư vấn và mua cốt Hao3 và dán 2 mặt Ten64,đồng thời mua 1 cốt doc Gatien Pure (cấu tạo 13 gỗ và 2 carbon) hãng conilleuvà 2 mặt Target Pro để dùng riêng cho đánh trận,còn Hao3 +Ten64 dùng riêng cho để tập.do gần đây lại quên vợt của của bé ở nhà,nên bé lại phải đánh cốt NA dán 2 mặt ten64 bé lại kêu đánh sướng và nảy hơn 2 cốt kia,cảm nhận của em là bé cũng giật chuẩn hơn và mạnh hơn thật,
Nên em muốn nhờ các bác là em muốn cắt cán NA làm vợt Dọc thực thụ liệu có dc ko?nó có ảnh hưởng gì ko ạ,em xin cảm ơn các bác nhiều,
PS.Bé mới 8t tập cơ bản,đã biết đối giật....v.v.v.{có cốt NA dọc bán ko các bác nhỉ,em chơi ngang nên vẫn đề này em chịu}

PingPong9x

Đại Tá
Bây giờ bác dán miếng roxon qua cây pure hoặc hao3 cho cháu nó chơi thử xem, vấn đề nhiều khi không phải ở cốt mà là ở mút. Còn về cốt NA cpen thì em báo bác là có, nhưng hơi bị hiếm đấy.

Minh ú

Thượng Sỹ
Bây giờ bác dán miếng roxon qua cây pure hoặc hao3 cho cháu nó chơi thử xem, vấn đề nhiều khi không phải ở cốt mà là ở mút. Còn về cốt NA cpen thì em báo bác là có, nhưng hơi bị hiếm đấy.
Cảm ơn bác đã giúp đỡ,em đã tráo hết măt,sang hết các cốt,em còn thử bằng cách này nữa cơ để tránh cảm nhận ảo của bé bằng cách bắt bé nhắm mắt và để vợt vào tay rồi nhìn sang đối phương bắt giật luôn ko cho nhìn vợt,thay vợt quay đi quay lại đến 5 lần,bé cảm nhận rất chính xác,cứ đến cây NA là bé bảo cái này nảy sướng hơn,cảm nhận của em cũng vậy,bé giật NA bóng đi căng cắm hơn,tốc độ hơn.

PingPong9x

Đại Tá
Như vậy em xin đưa ra một số phương án sau đây cho bác, vì em cũng có thâm niêm chơi vợt dọc mấy năm:
PA 1: Tìm một cây NA cán dọc xịn, đừng nên cắt cán cây NA kia vội vì có khi cắt xong đánh lại chẳng như NA ban đầu thì hỏng cả cây. Tuy nhiên cây NA cán dọc ngày trước em tìm thấy rất hiếm mà giá cũng cao lắm.
PA 2: Tìm một cây có cấu trúc gần giống NA nhất có thể, của các hãng như Cornilleau, Stiga, Butterfly, Avalox, DHS, 729,... vì những hãng này sản xuất cán vợt dọc rất nhiều và dễ tìm, dễ mua.
PA 3: Nếu đã không tìm được NA xịn mà cũng chẳng có cây nào giống nó thì bác nên gửi cây NA cán thẳng cho những người có kinh nghiệm và tay nghề cao như bác Hùng Tân Phú ở HCM để làm lại thành cán dọc, như vậy sẽ đảm bảo hơn là tự xử hoặc đưa cho người tay ngang.

Lin Đan

Trung Sỹ
Sao bác này lại cho cháu bé tập một vũ khí, thi đấu lại dùng một vũ khí khác nhỉ? Cháu bé không cảm giác được bóng với vợt như khi tập hằng ngày thì đấu làm sao. Tôi nghĩ có chăng khi thi đấu thì dùng vũ khí mới hơn thôi chứ.

namgiang

Trung Uý
bác cứ làm côm bô 1 vợt CPen có 2 lớp các bon + mặt cứng 45.7 độ, e đảm bảo nẩy tanh tách, bóng đi rất dị, chắc cháu sẽ thích.
K thì cứ làm côm bô như chữ kí của e mà phang, bóng phi như tên lửa luôn, đảm bảo luôn

potay_87

Đại Tá
Bác cần cây NA vợt dọc ko? E đặt bên Nhật cho nhưng giá hơi cao. Tầm 3 tuần là có. Đầy đủ nguyên hộp.

jack2309

Trung Uý
Chác các cao thủ vợt doc,lần trước em đã nhờ các bác về vần đề mua cốt vợt dọc...http://www.bongban.org/threads/nho-cac-cao-thu-va-cac-cao-thu-vot-doc.29002/page-2#post-396852
Nhưng lần này em muốn nhờ là thế này ạ
Lần trước học sinh em 8 tuổi quên vợt Dọc ở nhà{bé đánh vợt dọc}nên bé đánh tạm vợt ngang của em là cốt NA và 2 mặt ROXON 500.Bé bảo đánh thích hơn vợt của bé do nảy hơn,nên em đã nhờ tư vấn và mua cốt Hao3 và dán 2 mặt Ten64,đồng thời mua 1 cốt doc Gatien Pure (cấu tạo 13 gỗ và 2 carbon) hãng conilleuvà 2 mặt Target Pro để dùng riêng cho đánh trận,còn Hao3 +Ten64 dùng riêng cho để tập.do gần đây lại quên vợt của của bé ở nhà,nên bé lại phải đánh cốt NA dán 2 mặt ten64 bé lại kêu đánh sướng và nảy hơn 2 cốt kia,cảm nhận của em là bé cũng giật chuẩn hơn và mạnh hơn thật,
Nên em muốn nhờ các bác là em muốn cắt cán NA làm vợt Dọc thực thụ liệu có dc ko?nó có ảnh hưởng gì ko ạ,em xin cảm ơn các bác nhiều,
PS.Bé mới 8t tập cơ bản,đã biết đối giật....v.v.v.{có cốt NA dọc bán ko các bác nhỉ,em chơi ngang nên vẫn đề này em chịu}
Trời anh có học sinh vợt thìa luôn à?

Bình luận từ Facebook