Kỹ thuật dán mặt H3 Neo market bằng keo sữa:

vanuc

Đại Tá
Hôm nay lang thang trên mạng thấy có video clip này hay hay, nên copy về cho anh em xem. Hy vọng chủ video không có ý định đòi tiền bản quyền .........:D:D:D

[video=youtube;5nfo2L9eR0s]http://www.youtube.com/watch?v=5nfo2L9eR0s&feature=related[/video]

vanuc

Đại Tá
Kỹ thuật dán mặt H3 Neo NT Factory Tuned bằng keo sữa

Còn đây là kỹ thuật dán mặt H3 Neo NT Factory Tuned bằng keo sữa của "Siêu cao thủ" một thời Vodanh, xin được giới thiệu cho các bác xem:

Không ngăn được sự thèm muốn, hôm nay ra cửa hàng 88 Nguyễn Thái Học "thịt" 1 em Hurricane 3 Neo National Factory Tuned. Hàng này đã được nhà máy tuned kỹ, độ cứng 39, dày 2.1mm, xuất xưởng năm 2011, lót cam, đựng trong bao chân không, có 1 tờ giấy trắng ốp sau sponge để tránh thẩm thấu.

Trên sponge có 1 dãy 10 chữ số, có chữ P (ký hiệu là factory tuned) sau đó có dãy 10 số mở đầu là 11 (năm sx 2011). Phía dưới có chữ Quốc, bên cạnh là độ dày 2.1mm và độ cứng 39

Bao bì bên ngoài:

Dấu hiệu mút tuyển Quốc gia:

Thông số:

Ướm thử vào Viscaria:

Sản xuất 2011, bên trên sponge có lớp tuned của nhà máy dày dặn, cầm mút cảm thấy khá cứng cáp

Quết keo sữa Haifu lên để chừng 2 giờ khi nhìn thấy lớp sữa đã tan chảy thành nước, không còn lớp trắng nữa thì bôi tiếp 1 lớp nữa lại để tiếp 2 giờ cho lớp keo sữa trắng đục tan chảy hết. Đồng thời bôi keo sữa lên cốt.

[video=youtube;D2e8ByCUo1k]http://www.youtube.com/watch?v=D2e8ByCUo1k&list=UU5jbfDLtfLt8P4Y1YS2jp7A&index=1&feature=plcp[/video]

Chờ khoảng 3 đến 4 giờ:

Dán mút vào và cắt viền

[video=youtube;g4sf30fJYhw]http://www.youtube.com/watch?v=g4sf30fJYhw&feature=autoplay&list=UU5jbfDLtfLt8P4Y1YS2jp7A&lf=plcp&playnext=1[/video]

Do dán keo sữa mất quá nhiều thời gian nên mai em mới test thử được!

(còn tiếp)

ho rang kiem

Binh Nhì
Dán keo sữa mà phải chờ lâu vậy sao?
Lúc mới mua vợt 3 tháng trước,cô Dung dán dùm mình ,chờ khoảng 15 p hà.mình xài 2 mặt Hexer Hd và Duro.
Hôm qua miếng hexed hd bên phải mình bị bong,ra cô Dung dán lại,
nhưng tự nhiên k thấy bám bóng nữa.Hôm thứ 3 đánh vẫn ngon quá,rất cảm giác ,chỉ là thứ 4 đi mua banh,lại thấy bong mút,ra dán lại thì bây giờ mút k thấy bám như hôm kia nữa,kêu tiếng lạ lắm.k lẽ mút mình bị hư rồi?
Không biết xài keo sữa và keo thường có gì khác nhau k nhỉ?xin chỉ giáo
cám ơn

Last edited:

boizach_cp

Trung Sỹ
bác có thể dùng máy sấy để rút ngắn time chờ keo tan....e đã thử và time đc rút ngắn lại đáng kể(5 phút)là xong...mọi ng đã thử cách of e chưa...Bia

hibiki

Moderator
bác có thể dùng máy sấy để rút ngắn time chờ keo tan....e đã thử và time đc rút ngắn lại đáng kể(5 phút)là xong...mọi ng đã thử cách of e chưa...Bia

Cách nay tuy làm keo nhanh khô hơn là để tự nhiên nhưng có 1 khuyết điểm là sau này keo sẽ nhanh hết hiệu lực hơn.

chúmập

Thượng Sỹ
Dán keo sữa mấy bác đừng có nôn nóng. Cái gì cũng phải từ từ. Mình thì không dùng máy sấy, chỉ để trước quạt mày thôi. Khoảng 5 phút hoặc hơn chút xíu. Mình chỉ quét keo sữa lên mút, còn cốt thì . . . keo tăng lực. Hehehe

boizach_cp

Trung Sỹ

Cách nay tuy làm keo nhanh khô hơn là để tự nhiên nhưng có 1 khuyết điểm là sau này keo sẽ nhanh hết hiệu lực hơn.
vâng...bác ns e ms để ik, vì công nhận e thấy keo sữa đắt tiền hơn Haifu mà e dán mặt vợt bằng keo sữa+ sấy khô theo cách e nêu ở trên, e thấy mặt cứ xịt xịt kiểu j ik ạ...tại lần đầu để khô tn lâu wa' nên chú e bày cho cách này, e thấy chú e đánh vẫn nẩy mà e đánh thì xịt thế k biết...thank bác đã góp ik!:D

thuydaolx

Binh Nhì
Dán keo sữa mà phải chờ lâu vậy sao?
Lúc mới mua vợt 3 tháng trước,cô Dung dán dùm mình ,chờ khoảng 15 p hà.mình xài 2 mặt Hexer Hd và Duro.
Hôm qua miếng hexed hd bên phải mình bị bong,ra cô Dung dán lại,
nhưng tự nhiên k thấy bám bóng nữa.Hôm thứ 3 đánh vẫn ngon quá,rất cảm giác ,chỉ là thứ 4 đi mua banh,lại thấy bong mút,ra dán lại thì bây giờ mút k thấy bám như hôm kia nữa,kêu tiếng lạ lắm.k lẽ mút mình bị hư rồi?
Không biết xài keo sữa và keo thường có gì khác nhau k nhỉ?xin chỉ giáo
cám ơn

Dán lại mà lại không thấy bám bóng hả bác? Lạ nhỉ, có ai rõ về chuyện này giải thích dùm với......... Thanks

PG7

Binh Nhất
dùng máy sấy có ảnh hưởng gì đến keo ko nhỉ?

Bình luận từ Facebook