Kính gửi các cửa hàng bán dụng cụ bóng bàn.

MaLin

Thượng Sỹ
Vì ở tỉnh xa nên các cửa hàng cho mình hỏi có cửa hàng nào có dịch vụ giao hàng thanh toán tại nhà không.
Ví dụ như hình thức COD của VNPT.

Xin cám ơn!

phungducthang

Đại Tá
Vì ở tỉnh xa nên các cửa hàng cho mình hỏi có cửa hàng nào có dịch vụ giao hàng thanh toán tại nhà không.

Xin cám ơn!
Các cửa hàng lâu năm họ rất uy tín mà, bạn cứ chuyển tiền trước thì đâu có sao nhỉ? Tôi ở Phú Thọ nhưng thường xuyên mua ở SG (Có gần hơn bạn không?). Từ SG gửi đến PT chậm nhất 3 ngày không tính T7-CN. Mua rất nhiều cho cá nhân và mua hộ, chưa bao giờ phải than phiền về chất lượng hàng hóa. Nếu hàng không đến họ gửi ngay hàng khác. Shop không uy tín thì họ sẽ thiệt hại nhiều hơn bạn đừng lo.
Mua hàng online bây giờ là chuyện bình thường, ở các tỉnh lẻ các shop thường không thể đáp ứng được nhu cầu... Ngoài dụng cụ thể thao tôi còn mua online đủ thứ: Xe đạp, Laptop, điện thoại, cân điện tử.... Giao dịch cả trăm triệu/năm, đặt mua cả nước ngoài thanh toán qua paypal. Vấn đề của mua bán online là phải xác định được shop nào là uy tín, ai là người mình tin tưởng được, thế thôi. VD Dưới đây là một số đ/c bạn có thể yên tâm giao dịch
dungcubongban.vn
hunghabongban
phobongban.vn
Hỏa Châu
....
Những đ/c này chỗ nào rẻ hơn thì mua. Mua quen rồi họ còn gửi hàng trước mình chuyển tiền sau cũng OK

Quạt mo

Đại Tá
Em mua ở Hỏa Châu suốt có sao đâu, gọi điện hỏi xem còn hàng không> chuyển tiền> báo địa chỉ> chờ 3 ngày> phá trinh con hàng. Hehe ngon trớn.

phungducthang

Đại Tá
Em mua ở Hỏa Châu suốt có sao đâu, gọi điện hỏi xem còn hàng không> chuyển tiền> báo địa chỉ> chờ 3 ngày> phá trinh con hàng. Hehe ngon trớn.
Mua lại của các thành viên trên diễn đàn chuyển tiền trước nhận hàng sau cũng còn chả sợ nữa là, mua ở shop càng yên tâm. Vấn đề là đừng thấy ai bán cũng mua.

hocnghe

Thượng Sỹ
mua của các shop thì yên tâm, các thành viên thì cũng khá yên tâm, vì có tên tài khoản rồi, làm ăn bát nháo lôi ra công an ngay :)

phungducthang

Đại Tá
Trên diễn đàn cái gì cũng có bạn nhé: Cũ, mới, nát be nát bét cũng có... Giá cả thì tha hồ thỏa thuận. Ngoài dụng cụ bóng bàn còn có đủ thứ khác, kể cả... Quạt Mo!

luuthangctm

Đại Tá

Xin cám ơn!
Chào bạn.

Hình thức COD bên mình rất hạn chế sử dụng vì nó rất bất tiện (ít nhất bên mình cần 2 lần ra bưu điện, kí mấy bill mới thanh toán xong 1 đơn hàng).
Mình rất hiểu tâm lý chung của mọi người khi mới giao dịch qua mạng. Tuy nhiên, về phía Hoả Châu, mình khẳng định bạn hoàn toàn có thể tin tưởng tuyệt đối.
Nhìn chung bongban.org quy tụ anh em đam mê và chân thành. Tuy nhiên cũng không thể tránh được có 1 vài trường hợp đặc biệt. Bản thân mình cũng bị lừa mấy lần :)). Bạn cân nhắc chút xíu khi nhìn nick và một số bài đăng là ok.

Chúc bạn vui vẻ.

Bình luận từ Facebook