Kỉ lục Guines Bóng bàn của Việt Nam, ai giữ..?

hungiraqdn

Đại Uý
Để có một thương hiệu An còi Zippo và đã được Đài VTV3 trao tặng cùng với những tay vợt Lão Làng Việt Nam- Mai văn Quang và Mai văn Giót biểu diễn những chiêu đánh bóng bằng Dao phay của Mai văn Quang, miếng gạch men của Mai văn Giót và bằng chiếc bật lửa Zippo của An còi tại sân của CLB Sông Thu Đà Nẵng năm 2007.
Riêng An còi, anh đã phải dùng và tận dụng hết quĩ thời gian của mình gần 3o năm qua, xây dựng,củng cố, duy trì và phát triển để đến ngày hôm nay với thương hiệu đó, cũng là một địa chỉ có uy tín, giành được sự tin cậy của mọi người trong giới Bóng bàn không những của Đà Nẵng, mà còn là nơi gặp gỡ, giao lưu với các cao thủ trong làng bóng bàn Việt Nam.
Có một điều đáng để nhớ với sự tận tâm, nhiệt tình đón tiếp các Bạn ở nơi khác đến, Anh cũng cố gắng sắp xếp thời gian gặp gỡ giao lưu, đưa đón mặc dù công việc của Anh AN sân bay Đà Nẵng cũng rất nghiêm ngặt.
Bất kể ai đã đến nơi đây có lẽ đều ý thức và sẽ không bao giờ quên được..!!!
Mình viết bài này không phải đưa An còi lên trụ điện mà là những bằng chứng có thực trong môn Bóng bàn Việt Nam nói chung và riêng cho Đà Nẵng ..!!!
Dưới là một số hình ảnh của địa chỉ và nơi đặt thương hiệu AncoifZippo 16- Hải Sơn, P- Thanh Bình, Q- Hải Châu Tp Đà Nẵng

hungiraqdn

Đại Uý
cái này có phải ở chuyện lạ Việt Nam quay cách đây mấy năm rồi không a
Đúng rồi đấy bạn ạ, theo những lời góp ý để thấy được chuyện có thật của những con người thật việc thật, vì thế cho nên mình muốn nhắc lại và cũng mong sao cho nhiều bạn chưa biết đến sự việc này, bởi Guines đâu có trao cho những Kiện Tướng trong làng bóng bàn VN..? Và cũng có thể trong giới bóng bàn của chúng ta còn có rất nhiều điều để nói về con người và những sự kiện lạ..!
Trong bài viết nó còn có nhiều ý nghĩa khác nữa, giống như vác Tù và Hàng Tổng vậy !!!
Nhân vật Hạng VIP trong bóng bàn ORG của chúng ta và Ông Lê Minh Hùng CT LĐBB Đà Nẵng

Ông GEORG SILBRSCHMIDT HLV và là thành viên của ITTF Liên đoàn bóng bàn Thế Giới đang giảng bài tại Nha Trang đến thăm Đà Nẵng

An còi đang tiếp khách từ Hà Nội vào và một số Ace BB Đà Nẵng

Đôi Bạn- Huy Đen tay vợt tương lai của ĐN

An còi chụp với Ông Thày Tàu ở tận Myanma

Nơi đáng nhớ- Chùa Vàng Myanma

seven25

Trung Uý
Trên diễn đàn hình như có 1, 2 video Bác An còi đánh bằng zippo,lúc sau còn thổi bằng miệng nữa,bái phuc bái phục ^^!

thelanqb

Moderator
Bác An Còi, áo đỏ đang dùng gạch để oánh nhau với dao phay
[video=youtube;z9qoIEupx-E]http://www.youtube.com/watch?v=z9qoIEupx-E&feature=relmfu[/video]

meoluoitmb

Đại Tá
mình lại thích anh cầm giao phay hơn, từ lối đánh đến phong thái., bác cầm gạch toàn thủ chờ đánh hỏng, chẳng có đòn tấn công nào, anh cầm giao phay có quả trái rất hay

seven25

Trung Uý
mình lại thích anh cầm giao phay hơn, từ lối đánh đến phong thái., bác cầm gạch toàn thủ chờ đánh hỏng, chẳng có đòn tấn công nào, anh cầm giao phay có quả trái rất hay

Đấy là bác Hoàng Tàu chủ xới Đầu Máy nổi tiếng ở TPHCM đó bác.

Vinhtate

Trung Uý

Là anh Hoàng Tàu người Hải Dương đó anh Hưng à. Anh này từ ngày xưa đã nổi tiếng về độ khéo léo rồi :D

Diep_pu

Binh Nhất
có video mà xem một chút thì hay quá nhỉ

Trong đĩa mà chú Út (NTBB) tặng trên diễn đàn có clip VTV3 quay hôm biểu diễn và trao kỉ lục đó. Mình có cái clip đó nhưng hơi nặng, khoảng 300 Mb, có gì tuần tới đến cơ quan dùng mạng 'không giới hạn' úp lên youtube rồi mình sẽ gửi link cho!

meoluoitmb

Đại Tá
Trong đĩa mà chú Út (NTBB) tặng trên diễn đàn có clip VTV3 quay hôm biểu diễn và trao kỉ lục đó. Mình có cái clip đó nhưng hơi nặng, khoảng 300 Mb, có gì tuần tới đến cơ quan dùng mạng 'không giới hạn' úp lên youtube rồi mình sẽ gửi link cho!

Hay quá, cảm ơn bạn nha, hay rồi đây.

hữu bằng

Trung Sỹ
nhìn mấy chú đánh thấy khâm phuc quá!!!!!!!!!

nay mai e cũng phải tập câm dao đánh chắc ko thua 1 ai

mà đối phương cũng chả dám thắng mình đâu heheheheh;););)

Diep_pu

Binh Nhất
Hay quá, cảm ơn bạn nha, hay rồi đây.
Rất sozi bạn meoluoi hôm nay vật vã up được cái clip lên, xong thằng iu-túp nó bảo nó remove cái clip đó vì quá dài. Chưa biết làm thể nào để up lên được nên đành thất hứa với bạn vậy.

thelanqb

Moderator
Rất sozi bạn meoluoi hôm nay vật vã up được cái clip lên, xong thằng iu-túp nó bảo nó remove cái clip đó vì quá dài. Chưa biết làm thể nào để up lên được nên đành thất hứa với bạn vậy.
anh convert lại cái file đi, chuyển sang FLV thì chỉ vài chục M mà thôi.
:D

Diep_pu

Binh Nhất
anh convert lại cái file đi, chuyển sang FLV thì chỉ vài chục M mà thôi.
:D

Mình toàn thấy phần mềm chuyển từ flv sang định dạng khác thôi, bạn có biết phần mềm nào chuyển ngược lại từ DAT sang flv ko? Cái file đó mình copy từ đĩa VCD ra.

Bình luận từ Facebook