Khởi động chương trình máy bắn bóng bàn phục vụ người hâm mộ !

holo124

Đại Tá

Lô sản phẩm tiếp theo đã gần xong, máy của bạn Nam và bạn Phong không có gì thay đổi cuối tuần này là OK đầu tuần là các bạn nhận được ! Test máy đã cơ bản xong, test mức 1 bóng đi trung bình 3m, độ xoáy chưa cao, chắc sẽ tăng độ xoáy để tạo độ vòng cung khi bóng sang, tạo thêm độ chuẩn nòng để bắn chính xác hơn, và cuối cùng là sơn, dán trang trí.

Lô này có cải tiến hơn lô trước 1 chút ở bộ phận tiếp nhận bóng ( Làm lỗ xuống bóng to hơn dạng phễu ); mô tơ bắn bóng thu nhỏ hơn, buli giữ bánh cao su được tạo vành hãm, ổn định hơn...

À ! Bạn Nam thích máy mầu gì ? Mầu ghi + đen ; mầu Đen + ghi ;Mầu nhũ vàng , hay kiểu quân dụng, hàng homemade mà !

hộp bóng của e kia hả bác :D

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Máy bắn bóng bàn phiên bản mới, có cải tiến 1 số tính năng, đẹp hơn.
- Lực bắn đã test : 3m mạnh nhất, ngắn nhất 1,7 m ở độ vếch tiêu chuẩn cho xoáy lên có độ vòng cung kiểu quả giật mạnh, nhẹ
- Xoáy xuống 3,5m xa nhất nặng, ngắn bàn điều chỉnh bằng chiết áp tập giật và tập cắt ngon ,
- Xoáy ngang bóng lượn khá đẹp ,... chạy test nguyên thùng bóng bóng ra ổn định không tắc tí nào
- OK xong chuẩn bị bạn Nam nhận hàng . Cho địa chỉ để nhận nào !

* Bóng căng giật mình luôn ấy chứ ! hehehehe

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Video hướng dẫn sử dụng các tính năng của máy bắn bóng HiepASC homemade !

Last edited:

holo124

Đại Tá

Máy bắn bóng bàn phiên bản mới, có cải tiến 1 số tính năng, đẹp hơn.
- Lực bắn đã test : 3m mạnh nhất, ngắn nhất 1,7 m ở độ vếch tiêu chuẩn cho xoáy lên có độ vòng cung kiểu quả giật mạnh, nhẹ
- Xoáy xuống 3,5m xa nhất nặng, ngắn bàn điều chỉnh bằng chiết áp tập giật và tập cắt ngon ,
- Xoáy ngang bóng lượn khá đẹp ,... chạy test nguyên thùng bóng bóng ra ổn định không tắc tí nào
- OK xong chuẩn bị bạn Nam nhận hàng . Cho địa chỉ để nhận nào !

* Bóng căng giật mình luôn ấy chứ ! hehehehe

địa chỉ của e : nguyễn văn nam , khu bắc - thị trấn thổ tang - huyện vĩnh tường - vĩnh phúc . sdt : 0966704404 . Đóng gói cẩn thận giúp e nhé , hum nào e nhận được hả bác :D

hiepasc

MOD Bắc Ninh
địa chỉ của e : nguyễn văn nam , khu bắc - thị trấn thổ tang - huyện vĩnh tường - vĩnh phúc . sdt : 0966704404 . Đóng gói cẩn thận giúp e nhé , hum nào e nhận được hả bác :D

Xác nhận địa chỉ nhé ! nếu không có gì thay đổi thì hôm nay chuyển hàng thì mai hoặc ngày kia bạn sẽ nhận được thôi. Nhà xe chuyển hàng đã đến nhận.

Số vận đơn : 144 693 632
http://ttcvina.com/ttc/
Bạn vào trang của hãng gõ số vận đơn > gõ tìm để xem hàng đi đến đâu nhé, hình thức chuyển hàng 48h như vậy chắc 8/6 bạn sẽ nhận được hàng.

Last edited:

holo124

Đại Tá
Xác nhận địa chỉ nhé ! nếu không có gì thay đổi thì hôm nay chuyển hàng thì mai hoặc ngày kia bạn sẽ nhận được thôi. Nhà xe chuyển hàng đã đến nhận.

Bạn vào trang của hãng gõ số vận đơn > gõ tìm để xem hàng đi đến đâu nhé, hình thức chuyển hàng 48h như vậy chắc 8/6 bạn sẽ nhận được hàng.

E check rùi chưa được , chắc họ chưa add vào web :D thế là cuối tuần được test rùi

dungkinh

Thượng Sỹ
anh hiệp ơi anh tính lực bắn bóng theo mét như vầy thì khi anh bắn để tính anh để
nòng bắn bóng ngẩng lên bao nhiêu độ so với phương nằm ngang hay anh để song song ?
cảm ơn anh

hiepasc

MOD Bắc Ninh
anh hiệp ơi anh tính lực bắn bóng theo mét như vầy thì khi anh bắn để tính anh để
nòng bắn bóng ngẩng lên bao nhiêu độ so với phương nằm ngang hay anh để song song ?
cảm ơn anh

thông thường chếch khoảng 25 độ anh à ! nếu để song song thì anh phải làm cao hơn mặt bàn 40 > 50 cm

vanuc

Đại Tá
Hay quá, giá máy của bác bao nhiêu thế nhỉ? Hôm nào tôi qua Bắc Ninh vào xem trực tiếp mới được.......

holo124

Đại Tá

sao vẫn chưa có bác nhỉ :D

son_canloc

Đại Tá
cảm ơn anh
Anh chưa đi Vũng tàu à , hôm nào ghé vào nhà em xem tận mắt cho đã luôn ,em mới thu gom toàn bộ huyện CL nhưng chỉ đc có gần 50 quả 729 cũng đủ xài ( bóng hơi đắt ). Bánh xe bắn bóng A lấy cái ruột Bút bi - có hai loại đều phù hợp với trục Moto to nhỏ , a lấy báo cắt dọc ra cuốn lên trên giống như cuốn pháo hồi xưa , sau đó cắt dày mỏng ,to nhỏ tuỳ ý , sau đó nhỏ ít keo 502 vào và mài qua là đc , lớp ngoài dùng săm xe đạp cắt bọc lên . rất dể làm , độ đồng trục cao + nhẹ nên chạy không rung . Không nên làm bánh cao su vì nó nặng và phức tạp nhất là Boli gắn vào moto . Còn bắn xa ,gần ,cao thấp thì khi lắp anh sẻ hiểu , ví dụ : ngẩng lên cúi xuống , thay đổi ma sát của moto , hai moto hơi lẹch nhau một chút , tăng giảm V cấp cho moto ... Còn máy làm thủ công , không có tiêu chuẩn cụ thể của công nghệ cũng như linh kiện nên khó trả lời cụ thể được
Khi nào đi nhớ tổ chức làm ít trận chia tay nha A

Last edited:

dungkinh

Thượng Sỹ
chú sơn thân mến tinh theo âm lịch thì ngày 25 tháng 5 anh bay vào Vũng Tàu - từ ngay 11 đến 25/5 anh bận việc sửa sân-nhà và lo việc dỗ cha
như vậy anh chỉ rỗi việc từ nay đến ngày 10/5 nên căn cứ vào đó sơn nghiên cứu thế nào cái . Anh em Đức Thọ thi sẵn sàng vào thứ 7 - chủ nhật
sơn xem trong đó có ai nữa không ta làm ti cho vui sơn nha

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Số Vận Đơn 144693632
Loại Hình Dịch Vụ Vận chuyển đường bộ
Nơi Đi BẮC NINH
Nơi Đến VĨNH PHÚC
Loại Hàng Hoá Hàng Hóa
Ngày Giờ Tình Trạng
00:00:00 06-06-2013 Nhận Hàng Từ Khách
17:23:00 06-06-2013 Xuất BẮC NINH Đến HÀ NỘI
18:46:01 06-06-2013 Nhập Kho CPN HAN (942 Bạch đằng)
06:03:02 07-06-2013 Xuất HÀ NỘI Đến POST HÀ ĐÔNG
06:24:10 07-06-2013 Xuất HÀ NỘI Đến POST VĨNH YÊN
08:38:34 07-06-2013 Nhập Kho Vĩnh Yên
09:12:57 07-06-2013 Xuất Kho Vĩnh Yên
15:14:54 07-06-2013 Đang xử lý hàng

144 693 632 đến Vĩnh Yên rồi Nam ơi ! đang sử lý !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Máy có vẻ rất ngon , nhưng chưa có bàn đê test :D

Hehehehe bõ công ! chịu khó sơn xi trang trí 1 chút nữa cho đẹp nhé !

Nhớ các bài tập với máy nhé !

1 - Đánh đúng động tác không cần biết bóng có vào bàn hay không !
2 - Đánh vào bàn không cần biết vào điểm nào
3 - Đánh vào đúng vị trí mình muốn trong vòng tròn đường kính 50 cm ( bàn 1,5m chia 3 phần phải, giữa, trái ) đánh chuẩn không cần biết đối phương đỡ lại bằng cách nào.
4 - tập đánh tăng lực theo phương pháp, 2 quả vào bàn chuẩn điểm rơi để lấy cảm giác bóng, quả 3 tăng hết lực.
5 - Tập các bài kết hợp di chuyển như đánh 2 quả phải chuyển người đánh 1 quả trái hoặc ngược lại.
6 - Kết hợp 1 quả cắt, 1 quả giật
7 - Kết hợp 1 quả giật 1 quả đẩy
8 - kết hợp các đường bóng cắt , giật, đẩy, vuốt, ... tăng dần độ khéo có điểm rơi tốt.
9 - .... tự phát triển

Chú ý : tập theo bài, nếu chán tay , mỏi thì nghỉ ngay hoặc chuyển bài khác không được đánh nghịch, đánh phá, đánh lấy sướng, ... dễ bị hỏng tay !

Last edited:

Bình luận từ Facebook