Khoe cốt Garaydia ALC mới :D

dvdbka

Trung Uý
Tình hình là em mới được ông bạn bên Nhật mua hộ 1 cái, cán cầm kiểu AN; mặt phải em dán TEN05 mặt trái Tibhar Aurus soft. Cốt cũ em đang chơi là Zhang Jike ALC ST, cảm nhận cá nhân sau khi chơi 3 buổi là: Cốt vợt rung hơn ZJ ACL, kiểm soát rất tốt (có thể nói nhỉnh hơn ZJ ALC), Giật và bạt bóng tốc độ cao hơn ALC một chút, tiếng vợt chạm bóng khi giật và bạt nghe rất sướng tai. Kỹ thuật của em mới ở dạng trình Z nên chỉ có mỗi mấy cú giật, bạt, gò bóng nên mới cảm nhận sơ qua được như thế, đây là hình em nó:

block

Binh Nhất
Tình hình là em mới được ông bạn bên Nhật mua hộ 1 cái, cán cầm kiểu AN; mặt phải em dán TEN05 mặt trái Tibhar Aurus soft. Cốt cũ em đang chơi là Zhang Jike ALC ST, cảm nhận cá nhân sau khi chơi 3 buổi là: Cốt vợt rung hơn ZJ ACL, kiểm soát rất tốt (có thể nói nhỉnh hơn ZJ ALC), Giật và bạt bóng tốc độ cao hơn ALC một chút, tiếng vợt chạm bóng khi giật và bạt nghe rất sướng tai. Kỹ thuật của em mới ở dạng trình Z nên chỉ có mỗi mấy cú giật, bạt, gò bóng nên mới cảm nhận sơ qua được như thế, đây là hình em nó:
View attachment 51927 View attachment 51928[/QUOTE

Nảy hơn ZJ ALC thì chắc đúng nhưng rung hơn thì kể cũng hơi lạ, bởi em nó dày hơn đáng kể so với ZJ ALC (6.9mm vs 5.7mm)

Nảy hơn ZJ ALC thì chắc đúng nhưng rung hơn thì kể cũng hơi lạ, bởi em nó dày hơn đáng kể so với ZJ ALC (6.9mm vs 5.7mm)

Bạn thấy về tạo xoáy em nó thế nào?

dvdbka

Trung Uý
Mình thấy cốt mới rung hơn ZJ ALC mình vẫn chơi. Cảm giác tạo xoáy tốt hơn so với ZJ ALC, tuy nhiên khi chuyển sang dùng cốt Garaydia ALC mình thay luôn mặt mới và mặt phải lại là Ten 05 (mặt cũ Ten 80) nên cảm nhận này chỉ tương đối.

Last edited:

Nam_HaiDuong

Đại Tá

Bạn thấy về tạo xoáy em nó thế nào?
Vậy theo bạn nghĩ cứ dày hơn là không rung à? Bạn đã chơi amultart chưa? Nó dày 7.1mm nhưng rung thì tê tay đấy. Cáy garay alc này thậm chí còn rung hơn cả amultart gần bằng Infinity vps V đó ạ.

tosiosHD

Đại Tá
Vậy theo bạn nghĩ cứ dày hơn là không rung à? Bạn đã chơi amultart chưa? Nó dày 7.1mm nhưng rung thì tê tay đấy. .
Về cơ bản, cốt dày hơn thường ít rung hơn mà em.
Em chơi Amultart thấy rung thế cơ à? Vậy chắc chơi NA, Barwell fleet thì ko có động từ nào diễn tả nổi!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Về cơ bản, cốt dày hơn thường ít rung hơn mà em.
Em chơi Amultart thấy rung thế cơ à? Vậy chắc chơi NA, Barwell fleet thì ko có động từ nào diễn tả nổi!
Ko ai chơi amultart mà bảo ko rung anh ạ. Còn cảm nhận rung ít hay nhiều thì tuỳ vào mỗi người. NA của anh nếu so về độ rung chắc vẫn kém cây infinity bản thương mại

aunhh

Đại Tá
View attachment 51927 View attachment 51928
Cốt vợt đẹp quá! hic

tieuho_8x

Đại Tá
Garay zlc thì e oánh rồi,rung hơn Amul chút đỉnh còn Garay alc chưa đc test nhưng nhìn vào cấu tạo e đoán mò cây này cảm giác như Iolite Neo nhưng tốc độ kém con Neo chút

tosiosHD

Đại Tá
Ko ai chơi amultart mà bảo ko rung anh ạ. Còn cảm nhận rung ít hay nhiều thì tuỳ vào mỗi người. NA của anh nếu so về độ rung chắc vẫn kém cây infinity bản thương mại
Thì anh có nói Amultart ko rung đâu. Chỉ có cốt sắt mới ko rung thôi. Nhưng em nói Amultart rung tê tay thì lạ quá!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Thì anh có nói Amultart ko rung đâu. Chỉ có cốt sắt mới ko rung thôi. Nhưng em nói Amultart rung tê tay thì lạ quá!
Nói rung tê tay cho nó có tí gọi là hài hước chứ làm gì đến thế a. Cốt càng dày thì càng ít rung nó chỉ đúng với thuần gỗ thôi chứ cốt có sợi tổng hợp thì ko đúng lắm vì còn phụ thuộc vào sự sắp xếp vị trí sợi nữa nên dày đôi khi lại rung mà mỏng lại có thể không rung bác ạ. Ví dụ cây K nó mỏng nhưng em chơi nó ko thấy rung mà amul nó dày thì lại rung hay như cây tmb alc cũng thế nó mỏng nhưng rung ít hơn amul

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Thường cốt rung cho cảm giác bóng rất tốt. Có người thì cốt rung mới đánh được, có người cốt rung thì lại không thích. Các bác theo trường phái Sar ...thì cốt rung là chê ngay.
Các cốt mới ra hình như cây nào cũng rung bác ợ. Cây garay kia rung lắm

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Garay zlc thì e oánh rồi,rung hơn Amul chút đỉnh còn Garay alc chưa đc test nhưng nhìn vào cấu tạo e đoán mò cây này cảm giác như Iolite Neo nhưng tốc độ kém con Neo chút
Cây garay alc này nó ko chậm đâu bác. So với dòng alc cũ thì tốc độ nó cao hơn đáng kể. Gần tương đương zlc cũ

tieuho_8x

Đại Tá
Cây garay alc này nó ko chậm đâu bác. So với dòng alc cũ thì tốc độ nó cao hơn đáng kể. Gần tương đương zlc cũ
K biết bác oánh Iolite Neo chưa. Con Neo này đánh nảy hơn cả Tmb ZLC nhé,vậy nên e mới lôi nó ra để so sánh với con Garay alc ^^ còn e đoánh mò chậm hơn con Neo chút vì con Neo dầy hơn và lớp alc sát ngoài hơn :)

block

Binh Nhất

Tớ thik tốc độ giữa boll zlc và boll alc. Xoáy nếu kém boll alc 1 tí cũng ok.

Phải thử em Garay alc này mới được.

block

Binh Nhất
Mình thấy cốt mới rung hơn ZJ ALC mình vẫn chơi. Cảm giác tạo xoáy tốt hơn so với ZJ ALC, tuy nhiên khi chuyển sang dùng cốt Garaydia ALC mình thay luôn mặt mới và mặt phải lại là Ten 05 (mặt cũ Ten 80) nên cảm nhận này chỉ tương đối.

Hè., vậy chắc là do mút roài ., 05 bám xoáy hơn 80 khá nhiều mà.

Bình luận từ Facebook