Kết nối các cú đánh

pkhuyenthoai

Đại Tá
Theo mình nghĩ vậy có đúng không nhá: khi vừa đánh xong bh thì chuyển sang fh để đánh tiếp thì mình thu vợt về như thế nào để đánh fh cho nhanh nhất. Kết nối đánh bh và fh. khôg biết vậy có đúng khôg hihi.

tosiosHD

Đại Tá
Theo mình nghĩ vậy có đúng không nhá: khi vừa đánh xong bh thì chuyển sang fh để đánh tiếp thì mình thu vợt về như thế nào để đánh fh cho nhanh nhất. Kết nối đánh bh và fh. khôg biết vậy có đúng khôg hihi.
+ Đúng rồi đấy. Tóm lại là sự luân chuyển động tác, bộ pháp để đánh các cú đánh liên tục sao cho hiệu quả ấy mà....
Topic này có lẽ để dành cho ai làm đề tài thạc sĩ, tiến sỹ bóng bàn thì hợp lý. Anh em mình bình luận khó phết đấy. Haha.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Làm sao để hồi vị nhanh nhất cho các cú đánh tiếp theo, bác nào cao cơ cho ý kiến dùm.
Hồi vị theo cách nào cho đường đi ngắn nhất

mapmuc

Trung Sỹ
Làm sao để hồi vị nhanh nhất cho các cú đánh tiếp theo, bác nào cao cơ cho ý kiến dùm.
Hồi vị theo cách nào cho đường đi ngắn nhất

với em là: kết nối tư chi với đan điền (tây nó bảo là center of body, trung điểm giữa rốn và xuong cụt). phát lục hay hồi vị cũng tu đan điền.
ko biêt có đúng ko nhưng cảm giac của em là thế.

Kết nối các cú đánh. Mời các bác vào chém cho 1 topic. Làm thế nào để kết nối các cú đánh (kỹ năng) trong bóng bàn hiện đại? Đề tài là thế này. tôi sẽ đi tìm tài liệu, mời các bác chém trước, phân tích trước.
Theo em nghĩ thì cứ kết nối và phối hợp được một số cú đánh sau đây với nhau là ok bác ah. Mạnh và nhẹ, xoáy và không xoáy, nhanh và chậm, dài và ngắn, Khó và dễ, FH và BH, . . . . :)

o3ma

Đại Tá
Theo em nghĩ thì cứ kết nối và phối hợp được một số cú đánh sau đây với nhau là ok bác ah. Mạnh và nhẹ, xoáy và không xoáy, nhanh và chậm, dài và ngắn, Khó và dễ, FH và BH, . . . . :)
Được như thế không phải ok đâu mà phải là có số rồi đấy @cđ dược phú thọ ạ. :D

hoangthinh

Đại Uý
Theo m neu ai da tung hoc qua ve vo thuat roi nhat la mon thai cuc quyen chac la se biet cach phoi hop cho cac cu danh nhip nhang va uyen chuyen hon day.

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Đây là 1 VD về ý tưởng mình muốn nói. Đánh có chủ ý, ý đồ (chủ động). Chủ động trong cả phòng phủ và tần công. Sự kết hợp nhuần nhuyễn
giữa gò, chặn, đẩy với giật, bạt.

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Và cuối cùng kết luận của tôi: muốn có sự kết nối các cú đánh thì cần phải có "kỹ năng toàn diện" -> " Sở trường sắc nét" riêng của mối người.
VD: 1 anh có sở trường block sẽ gò bóng cho đối thủ giật vào các góc có ý đồ. chuẩn bị 1 cú block sở trường của riêng mình.
ACE chỉnh sửa thêm.

Bình luận từ Facebook