Jun super kết hợp với mặt gì

tosiosHD

Đại Tá
Bác chủ topic hỏi chung chung quá? Bác phải nói rõ rơ đánh, lối chơi thì a e mới tư vấn chính xác được chứ? Hỏi thế này sẽ có 1001 câu trả lời khác nhau đấy!

bantaylua

Đại Uý
Xin các a e chỉ giáo giúp
Trái đang yếu thì đánh mặt mềm tí sẽ dễ khống chế hơn: ten 05Fx, razka 7 soft, stiga sound...
Phải giật điểm rơi cần mặt cắn xoáy, mềm dễ đánh: ten 80 fx, hoặc ten 05 fx.
Khi muốn tập quả giật lực mạnh và xoáy hơn thì nên chọn các mút có độ cứng cao hơn tí: ten 80, sigma 2 pro, razka 7, 9...
Từ góc độ anh em cùng chơi ở CLB Thái Lâm, nhìn bác đánh thì thấy rằng vũ khí hiện nay của bác là ổn rồi, có điều kĩ thuật của bác thì chưa ổn tí nào: Đôi công chưa nhanh, giật bóng nặng tay còn chưa phát lực đúng cách, lưng còn đứng thõng như đi dạo... nói tóm lại bác tạo cho người ngoài xem hình ảnh của bác đại thể như là công tử con giàu xuống ruộng gặt lúa vậy: Hời hợt, thiếu sức mạnh và độ ham với quả bóng. Tầm cỡ chúng ta chưa thể thành nghệ sĩ trên bàn bóng được, thế nên để nhanh tiến bộ thì trong lúc chơi bác cần tỏ ra thực sự ham tiếc quả bóng, lao đuổi, né giật, chạy ra chạy vào cứu vớt quả bóng bằng mọi giá trong khả năng của mình... tóm lại phải đổ mồ hôi thật nhiều nhé. Hiện nay bác đang đánh bóng bàn kiểu dưỡng sinh như vậy thì khó tiến bộ lắm.

Đôi lời bộc bạch, có thể động chạm, mong bác đừng buồn. Hi vọng những góp ý có thể giúp bác được điều gì đó bổ ích.
PS: Cần biết thêm gì bác cứ hỏi anh em clb, mọi người sẽ vui vẻ giải thích thôi. Vũ khí là quan trọng nhưng kĩ thuật còn quan trọng hơn nhiều. Cái bác đang thiếu không phải là vũ khí mà là kĩ chiến thuật.

anbinh212

Thượng Sỹ
A bàn tay lụa nói trí lí,tớ vui vì có người chỉ giáo chứ o buồn đâu,tớ sẽ cố năm sau lên đc 2 bóng.

Bình luận từ Facebook