Huyền thoại

QuangHung

Đại Tá
Cây này có nhược điểm lơn nhất là quá nặng trên 100g và cán cần vuông to nên nhiều người từ bỏ. Em trước giờ vẫn thích dùng nhưng nếu kết hợp mặt trung bình đến nặng thì ko chơi đc nên kết hợp 2 mặt calibra sound rất nhẹ lại cực hợp, cho combo có trọng lượng lý tưởng có 175g. Nhẹ hơn cả combo cốt công nghệ mới bây giờ như tmb alc của em trước đó là 182g, amul 192g. Còn cán cầm đã được mài lại thon gọn cầm rất ngon. Bài toàn nặng và cán cầm to đã đc xử lý quá ổn nên cây này rất ngon.
Ps/ thực ra cây này được bác @QuangHung cho mượn nhưng ngon thế này thì chắc cướp luôn. He he
Hix. .cứ tự mình sướng cái đã. .sao phải sướng hộ ai và cần gì ai sướng hộ. .ngon tay mình thì cứ triển thôi E..!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Cơ sở đâu mà chú nói trọng lượng đó là lý tưởng? Với anh thì trọng lượng đó là quá nhẹ, kê chặn và xoay sở thì sướng nhưng phát lực thì kém! Anh nghĩ trọng lượng combo hay nhất là trong khoảng 180-185g em ạ.
Lý tưởng với em. Riêng em lại ko quá căn ke trọng lượng đến từng gr như các bác. Miễn sao ko quá nhẹ hay quá nặng là đc. Cơ sở đâu anh cho 175g nó là nhẹ và nhẹ phát lực kém? Trên bàn cân nó thể hiện 175g nhưng cầm ko thấy nhẹ và chơi còn rất đầm phát lực còn thấy tốt hơn mấy combo nặng kia. Phát lực tốt hay ko đâu chỉ vợt nặng hay nhẹ. Vợt chỉ là yếu tố phụ thôi nhé

QuangHung

Đại Tá
Cơ sở đâu mà chú nói trọng lượng đó là lý tưởng? Với anh thì trọng lượng đó là quá nhẹ, kê chặn và xoay sở thì sướng nhưng phát lực thì kém! Anh nghĩ trọng lượng combo hay nhất là trong khoảng 180-185g em ạ.
E nghĩ cũng chẳng có cơ sở gì để cái hay nhất trong khoảng 180-185 cả. .tóm lại là cứ vừa tay mình mà chơi thôi. .đó là cái lý tưởng của riêng từng người thôi A ah. .như mấy Bác tay to và chơi tàu thì tầm đó lại là vớ vẩn rồi ..:D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
E nghĩ cũng chẳng có cơ sở gì để cái hay nhất trong khoảng 180-185 cả. .tóm lại là cứ vừa tay mình mà chơi thôi. .đó là cái lý tưởng của riêng từng người thôi A ah. .như mấy Bác tay to và chơi tàu thì tầm đó lại là vớ vẩn rồi ..:D
Mấy ông chơi tàu cốt thường trên 90g combo có khi lên 190g bác nhỉ?

drsan

Thượng Tá
:)
Lý tưởng với em. Riêng em lại ko quá căn ke trọng lượng đến từng gr như các bác. Miễn sao ko quá nhẹ hay quá nặng là đc. Cơ sở đâu anh cho 175g nó là nhẹ và nhẹ phát lực kém? Trên bàn cân nó thể hiện 175g nhưng cầm ko thấy nhẹ và chơi còn rất đầm phát lực còn thấy tốt hơn mấy combo nặng kia. Phát lực tốt hay ko đâu chỉ vợt nặng hay nhẹ. Vợt chỉ là yếu tố phụ thôi nhé
Lúc rảnh, em và @QuangHung qua chỗ anh chơi.
Hi, theo anh trọng lượng vợt cũng ảnh hưởng một phần cách chơi, ngoài ra còn phụ thuộc cấu tạo cốt vợt, cán vợt, phần mang cá, mặt vợt...có cốt vợt cân nhẹ nhưng nặng đầu khi chơi phát lực vẫn ok và xoay sở tốt, có cốt vợt nặng nhưng khi đánh lại có cảm giác lại nhẹ...

Nam_HaiDuong

Đại Tá
:)
Lúc rảnh, em và @QuangHung qua chỗ anh chơi.

Hi, theo anh trọng lượng vợt cũng ảnh hưởng một phần cách chơi, ngoài ra còn phụ thuộc cấu tạo cốt vợt, cán vợt, phần mang cá, mặt vợt...có cốt vợt cân nhẹ nhưng nặng đầu khi chơi phát lực vẫn ok và xoay sở tốt, có cốt vợt nặng nhưng khi đánh lại có cảm giác lại nhẹ...
Lâu lắm mới thấy anh xuất hiện

tosiosHD

Đại Tá
Bác @ngôi xao xanh ơi, trên thế giới có mấy trăm quốc gia cơ. Trừ những nước cường quốc bóng bàn ra, theo bác những nước nào ko dùng Sar mà ở vũng nước trong nhỉ?

Red Arc

Đại Tá
Đánh thì mỗi người một cảm nhận, nhưng cá nhân mình vẫn bị mê hoặc với vẻ đẹp của dòng cốt này

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Đánh thì mỗi người một cảm nhận, nhưng cá nhân mình vẫn bị mê hoặc với vẻ đẹp của dòng cốt này
View attachment 58739 View attachment 58740 View attachment 58741 View attachment 58742 View attachment 58743
èo vãi thật cây tem lùn đời này gỗ hinoki vàng ươm đều tăm tắp, đẹp , chất :D em này để cạnh sa made in ? thì chỉ muốn cho hậu duệ nó đời tem bạc vào lò
Ghê ông anh thật :D
em thì hơi dị ứng thằng sa do nó uýnh trái kém nhưng nghiện thằng schlager do cán nó oánh được BH :D

Tuân vịt

Trung Sỹ
hội sar tuy rất đông và hung hãn, nhưng lại chủ yếu là các bô lão ít sử dụng công nghệ internet nên thành ra hơi xịt so với các hội khác nhỉ :D

Bình luận từ Facebook