Hướng dẫn chơi bóng theo kỹ thuật TAM GIÁC cho FH

Trainee

Đại Tá
Hì hì, mỗi tháng mất khoảng 1.5 triệu, 1 triệu tiền học 4 buổi với 500k tiền thầy trò cafe chắc đủ. Cứ đều đều thế thì không ảnh hưởng gì tới gia đình, chắc được
Mỗi tháng học 4 buổi thì coi như đi học tỉa thêm, không đáng gọi là đi tập, chỉ nhớ lý thuyết, nếu trí nhớ tốt, hoặc ghi chép lại. Giống kiểu luyện thi, học một vài chuyên đề nhỏ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mỗi tháng học 4 buổi thì coi như đi học tỉa thêm, không đáng gọi là đi tập, chỉ nhớ lý thuyết, nếu trí nhớ tốt, hoặc ghi chép lại. Giống kiểu luyện thi, học một vài chuyên đề nhỏ!
Một tháng chỉ có 4 CN thôi, nên tập 4 buổi thôi. Tiền ít chỉ làm ví dụ thôi :p

Trainee

Đại Tá
Một tháng chỉ có 4 CN thôi, nên tập 4 buổi thôi. Tiền ít chỉ làm ví dụ thôi :p
Vậy anh lại học được thêm tý lý thuyết thôi, mà cái đó nghe D9 nó nói khéo lại hay hơn! Nhưng cứ đi học đi, có khi lại thầy trò hợp cạ! Em thì lại thấy xót 250k/h quá, hê hê!
Em tập có 150K/h mà tháng nào tập đều, tổng chi phí cũng ~3tr! ;)
Bác được cái nhậu thơ thay bia nên cũng đỡ tốn! :D

nvh78

Đại Tá
Em nghĩ không phải nó bật lên, mà nó trụ chân phải, nhưng người lại hướng vào trong, khi bác bật tay mạnh ra, thì nó trả trụ về chân phải, going như bật lên nhưng chỉ là trả trụ về chân phải thôi, ban đầu trụ phải nhưng trọng tâm vẫn có xu hướng vào trong một chút
Thì bất kì 1 cú đánh nào chuẩn,trọng tâm đều có xu hướng vào trong bàn 1 chút.Nhưng đúng kiểu 1 chân trụ nhún bật đánh như nó ít ai có đc

o3ma

Đại Tá
Kể cả nghiệp vụ sư phạm của nó có tốt thì học trò có đủ kiên nhẫn, thời gian và tiền bạc và dẹp cái tôi lanh chanh đi để theo nó 4, 50 buổi tập nắn từng cái nhỏ nhất theo ý nó, chứ không phải ý trò, không anh ơi?
Theo em Hoàng Bư nó dạy đối tượng có căn bản tốt, và cần nâng cao trình độ, còn 3 cái lặt vặt nhắc một câu là sửa được ngay. Trình nó thì tập chiến thuật, miếng đánh chứ đừng bỏ tiền học cơ bản, vừa tốn, vừa ức chế cả thầy lẫn trò.
Chuẩn. Lèo tèo như a được luyện dưới tay cỡ như Minh TB hoặc tương đương là ngon rồi. Phấn đấu bằng 1/3 nó là nghỉ hưu bóng bàn luôn.:)

nvh78

Đại Tá
Hì hì, mỗi tháng mất khoảng 1.5 triệu, 1 triệu tiền học 4 buổi với 500k tiền thầy trò cafe chắc đủ. Cứ đều đều thế thì không ảnh hưởng gì tới gia đình, chắc được
1 ông trình tầm C,B dạy 1h rẻ cũng tầm 150k.1 tuần học phải ít nhất 2 buổi.Tháng học 8 buổi,vị chi là 1tr2 rồi.Mà học 1h ko bõ,chắc phải 1h30,như vậy là sẽ lên thêm rồi.Phải tính 2tr/1th thì mới thoải mái

o3ma

Đại Tá
1 ông trình tầm C,B dạy 1h rẻ cũng tầm 150k.1 tuần học phải ít nhất 2 buổi.Tháng học 8 buổi,vị chi là 1tr2 rồi.Mà học 1h ko bõ,chắc phải 1h30,như vậy là sẽ lên thêm rồi.Phải tính 2tr/1th thì mới thoải mái
Chú Cá chỉ mang sách đến chép lý thuyết thôi nên không cần nhiều thời gian đến thế, hắn chép 15p thì thày chắc đuổi cổ nó luôn vì ko còn gì để nói nữa. 1 động tác kỹ thuật có thể luyện cả tháng chưa xong nhưng chỉ chép lý thuyết thì 15p là thày bí.

nvh78

Đại Tá
Chú Cá chỉ mang sách đến chép lý thuyết thôi nên không cần nhiều thời gian đến thế, hắn chép 15p thì thày chắc đuổi cổ nó luôn vì ko còn gì để nói nữa. 1 động tác kỹ thuật có thể luyện cả tháng chưa xong nhưng chỉ chép lý thuyết thì 15p là thày bí.
Có khi CÁ lại đứng ra đọc 1 loạt lý thuyết cho thầy chép ý Bác ạ.Và thầy lại phải trả tiền mua lý thuyết của CÁ..haha

iso9000

Thượng Tá
Kể cả nghiệp vụ sư phạm của nó có tốt thì học trò có đủ kiên nhẫn, thời gian và tiền bạc và dẹp cái tôi lanh chanh đi để theo nó 4, 50 buổi tập nắn từng cái nhỏ nhất theo ý nó, chứ không phải ý trò, không anh ơi?
Theo em Hoàng Bư nó dạy đối tượng có căn bản tốt, và cần nâng cao trình độ, còn 3 cái lặt vặt nhắc một câu là sửa được ngay. Trình nó thì tập chiến thuật, miếng đánh chứ đừng bỏ tiền học cơ bản, vừa tốn, vừa ức chế cả thầy lẫn trò.
Chuẩn đấy

Heo con

Đại Tá
e thấy những đóng góp của @Trạng .... CÁ nếu xét về tính chuyên môn thì em không dám nói (vì nói thẳng ra trên 4rum cho đến bây giờ ngoài những video clip lược dịch ra thì hầu như "chưa có" cao thủ nào hướng dẫn 1 cách đầy đủ, chi tiết về 1 quả fh cả. Không biết vì dấu nghề hay "ngại bị ném đá") còn về sự tình nguyện, dám viết dám đứng chịu ném đá, búa rìu dư luận thì bác @Trạng .... CÁ quả là 1 người can đảm.
Rất cần những tâm huyết thật sự thế này để chia sẻ với anh em (sai hay đúng bàn sau) để phát triển phong trào và nhen nhúm động lực, đam mê bóng bàn cho anh em gà chúng em.
Và em nghĩ, với bản thân vào 4rum rất nhiều anh em đều là "gà" và "cực gà", thì những kiến thức "đón đầu, phân tích" thế này cực kỳ cần thiết, và anh em nên mạnh dạn úp video clip lên để anh em "thật sự có tâm" phân tích và hướng dẫn để đúng kỹ thuật nhằm nâng cao kỹ thuật, tạo hứng khởi khi tham gia tập luyện môn thể thao này.
Với em và cả bx em, mặc dù là "quá gà" nhưng tôn chỉ bọn em là "tập thể thao cho vui khỏe" và "cùng tiến tới" cho nên những ý kiến "trái chiều" nhưng có phần "tiêu cực" kìm hãm thì bọn em cứ mặc vậy, còn những "đóng góp, lời khuyên" thành thật thì chúng em xem đó như "kim chỉ nam" góp phần nâng cao sự đam mê và nhiệt tình đối với bộ môn này ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có khi CÁ lại đứng ra đọc 1 loạt lý thuyết cho thầy chép ý Bác ạ.Và thầy lại phải trả tiền mua lý thuyết của CÁ..haha
Bác có phương án khá hay, em giảng lý thuyết, thày dạy thực hành :D:D:D:D:D

Thực ra cả FH và BH của em giờ chỉ cần chuẩn hoá thôi, chứ các kiểu đánh thì em đánh được hết rồi, riêng FH thay gần 5 cách đánh rồi, cái nào cũng đạt tới độ sát thủ, BH thì thay 3 lần rồi, chỉ thiếu tính ổn định thôi, chứ chả ai dám nói là hiền, nên em khá tự tin về việc đi học thầy, nhanh và dễ

nvh78

Đại Tá
Bác có phương án khá hay, em giảng lý thuyết, thày dạy thực hành :D:D:D:D:D

Thực ra cả FH và BH của em giờ chỉ cần chuẩn hoá thôi, chứ các kiểu đánh thì em đánh được hết rồi, riêng FH thay gần 5 cách đánh rồi, cái nào cũng đạt tới độ sát thủ, BH thì thay 3 lần rồi, chỉ thiếu tính ổn định thôi, chứ chả ai dám nói là hiền, nên em khá tự tin về việc đi học thầy, nhanh và dễ
Đúng rồi.Các ae nghiệp dư thường tính ổn định ko cao,phản xạ quá chậm,kinh nghiệm ít,và yếu tố tâm lý kém.Nếu khắc phục đc những yếu tố trên thì lên 4-5 bóng là chắc.

o3ma

Đại Tá
Đúng rồi.Các ae nghiệp dư thường tính ổn định ko cao,phản xạ quá chậm,kinh nghiệm ít,và yếu tố tâm lý kém.Nếu khắc phục đc những yếu tố trên thì lên 4-5 bóng là chắc.
Khắc phục được thì chữ "dư" tự nhiên thành chữ "chuyên" rồi. :)

Trainee

Đại Tá
Bư nó dạy thì phải 250K/h chứ 150K thì học thầy BC thôi anh!

Bình luận từ Facebook