Hội Viscaria

bachikho

Đại Tá
ngay như vis tem to đời cũ và mắt ngọc thấy cũng khác hẳn nhau, mắt ngọc nhanh hơn hẳn tuy nhiên k có hình cấu trúc sợi để so sánh nên k rõ nhanh hơn là do cái j (thay đổi tỉ lệ hay xử lý gỗ bề mặt cứng hơn)

boy-japan

Trung Sỹ
Thế là Vis trung chỉ hơn tí lực thôi.
Thế mà mình hỏi mấy shop tung hô Vis trung ác quá ( giá tiền cao hơn vis japan gần 1 củ)
Tks b.
Vis china nhìn cốt không khác gì vis nội địa Nhật, vẩn made in japan rồi mang sang china, vậy tại sao lại nẩy hơn vis nội địa Nhật ? Mình không hiểu vì sao , Bác nào có thể giải thích hộ được không ? Không lẽ công nghệ sx khác nhau ?

Changanuong

Thượng Sỹ
Vis china nhìn cốt không khác gì vis nội địa Nhật, vẩn made in japan rồi mang sang china, vậy tại sao lại nẩy hơn vis nội địa Nhật ? Mình không hiểu vì sao , Bác nào có thể giải thích hộ được không ? Không lẽ công nghệ sx khác nhau ?
Nghe đồn Vis trung là đc sản xuất ở Thượng Hải, gỗ Thượng Hải chứ ko phải từ nhật xuất sang

Qlv

Thượng Sỹ
Vis china giá trên web butterfly cũng đắt mà bác, mà thực tế thì vis china vào lực mạnh cảm giác tiếng tiếp xúc bóng vẫn chắc hơn

ducanhmh

Đại Tá
K ai hiểu đc trừ nhà sx b à. M chơi 4-5 cây china, vài cây take và gần chục cây japan thì thays rõ là cây Vis china khi đánh vs H3 ngon hơn hẳn. Còn dán mút dignic thi m k biết vì m chỉ đánh H3.

ducanhmh

Đại Tá
cá nhân tui thấy các bác thần thánh hóa vis trung cũng như thể golden vậy, mua đắt hơn thì auto trong tâm tưởng là nó phải ngon hơn :D
Nó ngon hơn thật chứ k phải vì tiếc mới khen ngon đâu b a. 1,2 ng thì có thể vì thế những vài chục ng chơi đều nxet vậy thì tất nhiên phải là nó tốt hơn thật. Bởi những ng bỏ thêm tiền ra mua thường là những ng đã có 1 trình độ tàm tạm đủ để phân biệt đc sự khác nhau giữa các cốt khác nhau b a.

Qlv

Thượng Sỹ
có lẽ nó sx ở nhật cho thị trường china tuy nhiên nếu sx cho thị trường china mà chất lượng cao hơn sx cho thị trường Nhật thì hơi khó hiểu
Em nghĩ vì lí do chất lượng nên hàng bướm china mới có vụ check code. Và giá niêm yết thì luôn cao

Trainee

Đại Tá
có lẽ nó sx ở nhật cho thị trường china tuy nhiên nếu sx cho thị trường china mà chất lượng cao hơn sx cho thị trường Nhật thì hơi khó hiểu
Khác, chứ không hẳn hơn anh! Tuỳ ng hợp hay không!
Như Vis Châu Âu lại mềm; Vis hàng tài trợ Nhật, khi bán đục đi ít S/N em có thì cũng mềm xèo!

bachikho

Đại Tá
Khác, chứ không hẳn hơn anh! Tuỳ ng hợp hay không!
Như Vis Châu Âu lại mềm; Vis hàng tài trợ Nhật, khi bán đục đi ít S/N em có thì cũng mềm xèo!
thế mới nói mặc định cái tâm lý dân ta là nó đắt thế thì nó phải ngon hơn chứ thực tế là phù hợp với gu ng dùng thì đúng hơn, chứ nếu quả thật hàng cho thị trường china mà chất lượng hơn hẳn hàng cho thị trường japan thì phải xem lại
đơn giản như con h3 nittaku, dân ta k thích vì nó chỉ có 39 độ trong khi nói thật chất lượng nó hơn hẳn h3 tàu (ổn định và đồng đều hơn hẳn, cũng là do dhs sx nhưng chịu sự kiểm định chất lượng của nittaku)

mcfly

Thượng Tá
Công nhận là khác hơn một chút, nhanh, xoáy, ổn hơn tầm 6~8%! Em đã dùng 8 cây Viscaria Take, 3 cây Viscaria China rồi, em đều có chung cảm giác như vậy!
sao bác dùng nhiều Vis thế nhỉ, những 11 cây! em có 3 cây mà xài cả chục năm vẫn chưa hết!

Vis Take thì em chưa có hân hạnh dùng qua nhưng nghe feedback có vẻ k tốt lắm.
Vis đời cũ tem đồng em có xài một thời gian, độ đầm tay khá tốt nhưng dùng với bóng 40+ có vẻ hơi chậm, chắc phù hợp cho rơ kiểm soát bóng hơn.

Cây Vis mới nhất em mua tại Đài Bắc thoạt nhìn chả khác gì nhưng đánh lại thấy giòn hơn, vào bóng dễ thấu cốt, hay gọi là “sướng” tay hơn.

Vis Golden em cũng chơi qua, nếu trình cao sẽ thấy sự khác biệt, đặc biệt là độ linh hoạt và khi quăng hết tay bóng sẽ hiểm hơn kha khá. Cây này cán ST đánh lại hay hơn cán FL, đòn ra “thoát” hơn và ko bị độ lì mà Vis hay có

mcfly

Thượng Tá
thế mới nói mặc định cái tâm lý dân ta là nó đắt thế thì nó phải ngon hơn chứ thực tế là phù hợp với gu ng dùng thì đúng hơn, chứ nếu quả thật hàng cho thị trường china mà chất lượng hơn hẳn hàng cho thị trường japan thì phải xem lại
đơn giản như con h3 nittaku, dân ta k thích vì nó chỉ có 39 độ trong khi nói thật chất lượng nó hơn hẳn h3 tàu (ổn định và đồng đều hơn hẳn, cũng là do dhs sx nhưng chịu sự kiểm định chất lượng của nittaku)
H3 Nittaku boost lên đánh chán lắm, ko có chất như H3 tàu. hơn nữa chỉ có 39 độ, boost lên mềm oặt nên ko nhiều người chuộng. Với bóng mới to nặng, hầu hết chơi Tàu đều chọn mút cứng để tune cho vừa tay

Rome0_9x

Trung Sỹ
sao bác dùng nhiều Vis thế nhỉ, những 11 cây! em có 3 cây mà xài cả chục năm vẫn chưa hết!

Vis đời cũ tem đồng em có xài một thời gian, độ đầm tay khá tốt nhưng dùng với bóng 40+ có vẻ hơi chậm, chắc phù hợp cho rơ kiểm soát bóng hơn.

Cây Vis mới nhất em mua tại Đài Bắc thoạt nhìn chả khác gì nhưng đánh lại thấy giòn hơn, vào bóng dễ thấu cốt, hay gọi là “sướng” tay hơn.

Vis Golden em cũng chơi qua, nếu trình cao sẽ thấy sự khác biệt, đặc biệt là độ linh hoạt và khi quăng hết tay bóng sẽ hiểm hơn kha khá. Cây này cán ST đánh lại hay hơn cán FL, đòn ra “thoát” hơn và ko bị độ lì mà Vis hay có
Em thấy bác nhận xét rất chuẩn, Vis Trung luôn có độ đanh vào bóng cũng thấy khác Vis Nhật

lion

Đại Tá

Vâng, căn bản em dùng một thời gian hứng lên lại bán rồi lại mua nên ra nông nỗi đó. Do Take là đại lý độc quyền của Butterfly tại Việt Nam nên em cho rằng Viscaria do Take phân phối là Viscaria Nhật Bản. Viscaria Golden thì em đã biết có cây này, nhìn hình trên mạng chán rồi mà chưa từng nhìn trực tiếp, sử dụng qua ngoài đời thực nên không biết thế nào. Tuy nhiên, với những gì em biết thì rõ ràng bản Golden đắt là có lý do của nó.

Bình luận từ Facebook