Hội Viscaria

lion

Đại Tá
Vis G phải trên 93g ra đòn ác hơn hẳn Vis thường. Em thấy ngoài trọng lượng thì lõi của nó nhìn chất lượng hơn, có vẻ cứng hơn nhiều.
Vợt hi-end ngoài chuyện kỹ thuật ra thì trong những cú chí mạng đòn sẽ “nhỉnh” hơn, “ác” hơn một chút.
Chỉ một chút thôi nhưng khi quả bóng xoáy cuồn cuộn bay như tên lửa các bác sẽ thấy tại sao mình bỏ ra số tiền như vậy.
Tương tự như xe hơi Đức khi đi nhanh hoặc vào cua gấp hoặc khi va chạm mạnh sẽ thấy khác. Như máy ảnh dòng chuyên nghiệp khi chụp trong điều kiện khắc nghiệt thiếu sáng trầm trọng sẽ thấy vì sao. chứ còn chụp trong trời nắng đẹp thì máy nào cũng như máy nào…
Cũng có lý :)

lehuy2507

Đại Tá
Cá nhân anh đứng chặn bóng cho (cùng một) người ta cầm Vis Golden và FZD ALC gắn 2 cặp mặt giống hệt nhau, độ mới tương tự nhau, 2 vợt cùng trọng lượng; Chặn thôi, chứ người ta đưa cho hôm đó cũng không cầm đánh, KKK
Cảm nhận rõ rệt bóng ở cây Vis G ra khác hẳn về xoáy, tất nhiên đi kèm đó là vòng cung cao và bóng xuống bàn đi tiếp thấp hơn; Chặn bóng đánh từ cây FZD ALC ra thì chuẩn tay tý là chặn vào, bóng đi thẳng nhanh, mạnh, đơn thuần; còn cây Vis Golden kia bóng dội vào tay nội lực khác hẳn, và đường bóng đi khó chịu hơn, chặn dễ bị hỏng; Dùng cây Vis G kia giật xoáy và lực nó đi đồng bộ đánh nhẹ cũng dễ, đánh mạnh cảm giác bóng chất theo đại khái khá dễ tạo ra quả chất lượng, không cần quá tập trung như đánh cây FZD ALC. - Tất nhiên tiền gấp 5, 7 lần, .... :D Hỏi là có đáng không thì không có câu trả lời chính xác, với mấy người mình quen thì câu trả lời là "Cũng đáng" :D
P/s: Trên thực tế, có được ngó 5, 6 cây, nghe 7, 8 cái tâm sự thì thấy rằng chất lượng Vis G không đồng đều lắm thì phải; mấy đồng chí chịu chơi cũng phải loay hoay kiếm cây nọ cây kia mới ưng!
Dạ Anh Khai ,

Anh nói hoàn toàn đúng ạ .

Xét về tâm lý thì chả ai khi chơi Vis Golden mà bảo là không sướng cả - chí ít không thích chỗ này thì cũng có cái lý do thích điểm khác - chẳng hạn là cái tem bằng vàng =))

Còn về cây vợt - Em cam đoan là cảm nhận mỗi cây Vis Golden khác nhau thật sự - Em cầm 5 cây đánh cho 5 cảm giác khác nhau - khác là khác chỗ cảm nhận chứ không phải là khác về độ rung - độ xoáy ạ :D

Cái cuối cùng là khi cầm Vis Golden nữa thì Em chả còn lý do gì để thay cốt khác và bảo là vì cốt mà mình thua =)) . Từ khi chú tâm chơi Vis Golden đến nay - thành tích cũng đã vượt trội hơn hẳn :D

Xô lê & xô bia :D

Attachments

1.7 MB · Đọc: 88

lion

Đại Tá
Dạ Anh Khai ,

Xét về tâm lý thì chả ai khi chơi Vis Golden mà bảo là không sướng cả - chí ít không thích chỗ này thì cũng có cái lý do thích điểm khác - chẳng hạn là cái tem bằng vàng =))

Còn về cây vợt - Em cam đoan là cảm nhận mỗi cây Vis Golden khác nhau thật sự - Em cầm 5 cây đánh cho 5 cảm giác khác nhau - khác là khác chỗ cảm nhận chứ không phải là khác về độ rung - độ xoáy ạ :D

Cái cuối cùng là khi cầm Vis Golden nữa thì Em chả còn lý do gì để thay cốt khác và bảo là vì cốt mà mình thua =)) . Từ khi chú tâm chơi Vis Golden đến nay - thành tích cũng đã vượt trội hơn hẳn :D

Nhiều huy chương thế :)

Trainee

Đại Tá
Dạ Anh Khai ,

Bữa nao bớt bớt sướng, giảm giảm sung, 2/9 chẳng hạn, về VT anh tiếp bia! :D :D :D

Trainee

Đại Tá
@lehuy2507 Chú thử mấy con "Hàng tuyển No" rồi cho cái review coi!
Anh giờ lại quay lại SJ đời O thấy ngon bổ rẻ, thoải mái tay cầm, chắc ráng chơi hết năm nay được yên; Nhìn mấy hàng K$ không xốn sang nữa :D

dammebongban

Trung Uý
Vừa phải thôi bác, lấy đâu ra FZD ALC Gold mà so sánh?!
Bác "Lion" hơi lạc hậu quá rồi( troll bác tý tiiii ), ko những có FZD alc-Vàng mà còn cả "BẠC" - "ĐỒNG" & NHÔM nữa:D:D:D
Bây giờ chiêu trò tem " VÀNG " và " phiên bản GIỚI HẠN" để đánh vào tâm lý người tiêu dùng có thể nói là "QUÁ THÀNH CÔNG" của Butterfly...
Bác nghĩ lại xem: cứ ông nào nổi tiếng hoặc loại cốt nào đc nhiều người ưa chuộng là Butter nó sẽ ra TEM VÀNG or GIỚI HẠN thôi: VD- Viscaria-vàng; YOSHIMURA-vàng; (ZJK;BOLL;MIZUTANI; 30TH; 70TH sắp tới là 80TH giới hạn ) vân vân & mây mây...

Nói chung mấy cây giới hạn thích hợp để sưu tầm:p

boy-japan

Trung Sỹ
Bác "Lion" hơi lạc hậu quá rồi( troll bác tý tiiii ), ko những có FZD alc-Vàng mà còn cả "BẠC" - "ĐỒNG" & NHÔM nữa:D:D:D
Bây giờ chiêu trò tem " VÀNG " và " phiên bản GIỚI HẠN" để đánh vào tâm lý người tiêu dùng có thể nói là "QUÁ THÀNH CÔNG" của Butterfly...
Bác nghĩ lại xem: cứ ông nào nổi tiếng hoặc loại cốt nào đc nhiều người ưa chuộng là Butter nó sẽ ra TEM VÀNG or GIỚI HẠN thôi: VD- Viscaria-vàng; YOSHIMURA-vàng; (ZJK;BOLL;MIZUTANI; 30TH; 70TH sắp tới là 80TH giới hạn ) vân vân & mây mây...

Các phiên bản như vis golden mình thử tìm trên trang chủ butterfly của Nhật cũng k thấy đăng, các shop online bên Nhật cũng k bán, chỉ Bán ở web chợ trời mercari , có phải các phiên bản nầy chỉ bán ở china k nhỉ

Rome0_9x

Trung Sỹ
Các phiên bản như vis golden mình thử tìm trên trang chủ butterfly của Nhật cũng k thấy đăng, các shop online bên Nhật cũng k bán, chỉ Bán ở web chợ trời mercari , có phải các phiên bản nầy chỉ bán ở china k nhỉ
Đúng rồi bác, các bản này riêng China thôi

bachikho

Đại Tá

xong roài các bác mua mấy bản đó về đánh thử thì luôn tự kỷ ám thị "đúng là tem vàng có khác, khác hẳn thật", kể cả nó có khác thật đi nữa thì cái mức độ KHÁC đó đảm bảo cũng k đáng với mức chênh lệch giá đâu (nếu mua mà đánh lên đc 2 bóng thì đáng tiền còn k lên đc thì bỏ cho lành) :D

Bình luận từ Facebook